• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn xem và đánh giá chó GSD nhé!

Mình xin giới thiệu một em GSD đực gần 3 tuổi HD Fast Normal,ED Normal,SchH1,KKL1,năm 2008 em đạt SG3 ở giải cấp tiểu bang hạng trẻ (JHK) http://www.svlg-niedersachsen.de/dokumente/zuchtschau08.pdf,năm 2009 em nhảy một phát lên V5 hạng trưởng thành (GHK) Em nó tên là Tom vom Hellufer
http://www.schaeferhunde-mv.de/wbboard/thread.php?boardid=57&threadid=806&page=1.
Chỉ tiếc một điều là không hiểu vì sao mà ông chủ lại không cho em đi thi cấp thế giới (BSZS),nếu em nó đi mà với tốc độ tiến bộ nhảy vọt ấy chắc cũng không đến nỗi chịu về mà không có ít ra là một cái ÉT XÌ GỜ hay biết đâu lại có cái VÊ nào đó mang về :D.Đến tận nơi xem em nó rồi,thèm quá, định đem về tranh giải VA Việt nam cuối năm nay nhưng mà nhà mình còn cái cân tiểu ly to quá nằm chình ình giữa nhà :)).Tất cả mọi chi tiêu trong gia đình bà xã đều cho đi qua cái cân này :(:)(:)((

tony luky

Member
Chào Bác

Trước hết thay mặt ACE nuôi chó GSD trong nước chân thành cảm ơn anh từ lâu đã đưa về Việt nam những GSD rất đẹp như KALY,LUX,PIT,XILA,...NHỮNG GSD CỦA THẾ HỆ CŨ làm giống và cho đến bây giờ thế hệ con cháu vẫn sản sinh ra những chú GSD con cháu rất đẹp.Em vừa ngắm chú chó này em có vài suy nghĩ như sau:
_ em đã xuống thăm Bác Tần và gia đình cũng như xem GSD(những con mới nhập những năm gần đây)rất nhiều lần vì từ lâu đã nghe danh BÁC TẦN HẢI DƯƠNG nhưng những GSD về sau theo em không bằng những GSD anh đưa về ngày trước có chú HANESS có thể nói là đẹp nhất Việt Nam nhưng rất tiếc lại không có con.chú chó FOY cũng rất đẹp nhưng lại không ở được với chủ...
còn chú GSD ở trên thì Anh nên xem lại vì em thấy mặt chú GSD này xuôn quá không gãy,mõm mép kém,có vẻ vai hơi thấp và chú GSD này thấp thì phải vội quá chỉ mới nhìn sơ sơ chưa kỹ lắm có gì mong anh thông cảm.chúc anh và toàn thể GĐ sức khoẻ,thành đạt.hẹn gặp lại anh sau...

gsdc2003

Member
Cho em hỏi những con này có bao giờ tham dự conformation show không vậy ?
các danh hiệu trên đều có được khi đi thi conformation show chỉ trừ schh1 và kkl1, ở Đức nếu bạn thấy bszs(bundessiegerzutchshow) tức là thi conformation quốc gia cũng là cấp thế giới (vì wusv chỉ tổ chức thi làm việc), mỗi năm có cả mấy ngàn con từ chó con tới chó lớn trên khắp thế giới tham gia, còn bsp(bundessiergerpruefung) là thi làm việc cấp quốc giả chỉ dành cho những thành viên của SV trên nước Đức đã đạt được chọn lựa từ các cuộc thi cấp vùng Lg( không có lg 16 là lg của các thành viên SV không ở nước Đức) thì chỉ có khoảng hon một trăm con chó mà thôi.

Chào bạn Tony Luky!

Trước hết thay mặt ACE nuôi chó GSD trong nước chân thành cảm ơn anh từ lâu đã đưa về Việt nam những GSD rất đẹp như KALY,LUX,PIT,XILA,...NHỮNG GSD CỦA THẾ HỆ CŨ làm giống và cho đến bây giờ thế hệ con cháu vẫn sản sinh ra những chú GSD con cháu rất đẹp.Em vừa ngắm chú chó này em có vài suy nghĩ như sau:
_ em đã xuống thăm Bác Tần và gia đình cũng như xem GSD(những con mới nhập những năm gần đây)rất nhiều lần vì từ lâu đã nghe danh BÁC TẦN HẢI DƯƠNG nhưng những GSD về sau theo em không bằng những GSD anh đưa về ngày trước có chú HANESS có thể nói là đẹp nhất Việt Nam nhưng rất tiếc lại không có con.chú chó FOY cũng rất đẹp nhưng lại không ở được với chủ...
còn chú GSD ở trên thì Anh nên xem lại vì em thấy mặt chú GSD này xuôn quá không gãy,mõm mép kém,có vẻ vai hơi thấp và chú GSD này thấp thì phải vội quá chỉ mới nhìn sơ sơ chưa kỹ lắm có gì mong anh thông cảm.chúc anh và toàn thể GĐ sức khoẻ,thành đạt.hẹn gặp lại anh sau...
Cám ơn bạn dã dành tình cảm đẹp đẽ cho gia đình và những chú GSD của mình.
Quả thật những gương mặt như Pitt,Karly,Hannes,Lux,Zilla đã làm nên "thương hiệu" BÁC TẦN HẢI DƯƠNG" từ nhiều năm nay ở miền bắc như nhiều bạn yêu GSD đã nhận xét.Có lẽ do ảnh hưởng của nghề nghiệp mình làm trước khi xuất cảnh nên mình rất thích những chú GSD có gương mặt,vóc dáng phải "ngầu" một chút.Ngày ấy mình làm ở bộ phận khác nhưng mỗi khi đi qua khu chó nghiệp vụ của đơn vị mình thường hay dừng lại ngắm những con chó nghiệp vụ "sùi bọt mép" quắc mắt nhìn người lạ và trong lòng thầm nghĩ "thế mới gọi là Béc giê chứ".Mặc dù đến bây giờ sau nhiều năm sống trên nước Đức và biết rằng dòng chó này ngoài khả năng như một "chiến binh" chúng còn rất thân thiện với con người, mình vẫn thích những con chó có nét "oai vệ" "dữ dằn" mà điển hình như Pitt và Hannes.Có thể đây chỉ là sở thích riêng của mình và một số bạn đồng cảm.
Còn riêng về chú Tom này thì mình thấy chú tuy rằng không có những nét "dữ dằn" nhưng có nét "quý phái".Bức ảnh của chú là do ông chủ chụp đăng trên trang Pedigree mình lấy xuống khác rất nhiều so với thực tế mà cách đây 2 tuần mình tới thăm.Có thể mình sẽ tới thăm lần nữa nếu có ý định mang về,mình sẽ mang theo máy ảnh chụp lại vài kiểu.Bạn thấy chú ta "vai hơi thấp" cũng đúng thôi vì người ta khống chế cho những chú nào muốn đi thi là "cao tối đa 65 cm".Trong tương lai mình sẽ cố gắng kết hợp phong thái "dòng chó nhà bác Tần Hải dương" với xu thế hiện tại là "đúng tiêu chuẩn quốc tế,nếu có giải ở Đức thì càng tốt" trong việc lựa chọn những con giống mang về,nhưng thú thật là ...khó!
Với những con chó mà nhà mình hiện đang có,mình có ý định tập hợp vài ba dòng nổi tiếng ở bên này mà mình thích,cho lai tạo qua một vài thế hệ,sau mấy năm chọn lọc nhà mình sẽ có được những con như ý muốn.Ý định là như vậy nhưng không biết có thưc hiện được không bởi mình thì không ở nhà,người nuôi thì lại là ông già (74 tuổi) và một chú em trẻ thì có nhưng đam mê như mình thì ...không:(( Toàn phải dùng đến "Rờ mốt" (điều khiển từ xa) thôi.

my_lucky

Active Member
Anh Thuan_haiduong thân!
Từ lâu em đã nghe tiếng về gia đình anh ở hải Dương, cũng như tên tuổi của ông Tần. Thời gian trước đây,em cũng có nhiều thắc mắc là tại sao ông Tần lại có những con chó đẹp và nổi tiếng đến thế trong khi ông lại là một người lớn tuổi và chỉ ở....Việt nam.Sau lần sang Hưng Yên, được anh em bên đó có kể lại thì em mới biết rằng, nhờ có anh , nhờ có niềm đam mê của anh thì mới có những chú cún tuyệt vời như thế tại việt nam.Em thực sự rất cảm phục, rất mong anh luôn vui vẻ và tràn đầy sức khoẻ để tiếp tục tìm kiếm nguồn gien tốt tiếp tới cho GSD việt nam cũng nhu những đàn anh đi trước như anh trung AC và một vài anh em khác nữa mà em chưa được biết rõ.Thân!

NguoiRung

Member
Mình xin giới thiệu một em GSD đực gần 3 tuổi HD Fast Normal,ED Normal,SchH1,KKL1,năm 2008 em đạt SG3 ở giải cấp tiểu bang hạng trẻ (JHK) http://www.svlg-niedersachsen.de/dokumente/zuchtschau08.pdf,năm 2009 em nhảy một phát lên V5 hạng trưởng thành (GHK) Em nó tên là Tom vom Hellufer
http://www.schaeferhunde-mv.de/wbboard/thread.php?boardid=57&threadid=806&page=1.
Chỉ tiếc một điều là không hiểu vì sao mà ông chủ lại không cho em đi thi cấp thế giới (BSZS),nếu em nó đi mà với tốc độ tiến bộ nhảy vọt ấy chắc cũng không đến nỗi chịu về mà không có ít ra là một cái ÉT XÌ GỜ hay biết đâu lại có cái VÊ nào đó mang về :D.Đến tận nơi xem em nó rồi,thèm quá, định đem về tranh giải VA Việt nam cuối năm nay nhưng mà nhà mình còn cái cân tiểu ly to quá nằm chình ình giữa nhà :)).Tất cả mọi chi tiêu trong gia đình bà xã đều cho đi qua cái cân này :(:)(:)((

thế thì bác phải làm thế nào chứ. Vợ là Tướng bà nhưng mình là Tướng ông. Bác mà mang được em này về VN thì ko nhất cũng nhì. Bác cố gắng thuyết phục Cân Tiểu Ly nhà bác đi:):):):)

Phi Anh

Member
Bác cho em cổ phần với

Bác Thuấn ơi, cảm thông sâu sắc với cái "cân tiểu li" của bác. E cung có 1 cái như thế đấy ạh =))=))=)). Chắc cu em này giá pải đắt lắm bác nhỉ? :(:)(:)((. Nó mà ko cao thì e xin được cổ phần với bác :p:p:p
Bác cố gắng cho em nó về VN sống và làm việc nhé. Chúc bác thành công!

Hôm nay có tấm ảnh mới của chú Tôm gửi các bạn xem cho vui.Nhiều khả năng chú sẽ về Việt nam trong một ngày gần đây.

Phi Anh

Member
Hôm nay có tấm ảnh mới của chú Tôm gửi các bạn xem cho vui.Nhiều khả năng chú sẽ về Việt nam trong một ngày gần đây.
Nhìn phê quá anh Thuấn ạh!!!:-bd:-bd:-bd
Nhưng hình như "súng" của em này hơi nhỏ thì pải? :D :)) Gần 3 tuổi chắc có nhiều hậu duệ rồi anh nhỉ? A thử kiểm tra xem có "trăm phát trăm trúng" kô anh? Mỗi phát có mấy hậu duệ ra đời? :D:D:D

Nhìn phê quá anh Thuấn ạh!!!:-bd:-bd:-bd
Nhưng hình như "súng" của em này hơi nhỏ thì pải? :D :)) Gần 3 tuổi chắc có nhiều hậu duệ rồi anh nhỉ? A thử kiểm tra xem có "trăm phát trăm trúng" kô anh? Mỗi phát có mấy hậu duệ ra đời? :D:D:D
Chào Đông!
Ở bên này chỉ những người chuyên nuôi chó đực để phối giống thì người ta mới cho phối,còn nếu không thì người ta không cho phối.Vì chú này người chủ nuôi không có mục đích phối giống (chỉ nhằm mục đích thể thao) thì không thể kiểm tra xem có "trăm phát trăm trúng" và "có bao nhiêu hậu duệ" được.Chỉ thấy ông chủ nói là đã cho thử rồi và đã có một đàn con ra đời nhưng cụ thể là bao nhiêu thì anh không hỏi.

A thuần oi ! con này đẹp quá a mamg về vn luôn đi
Chào bạn!
Em nó đã về đến VN ngày 23.12.09 rồi.
Hy vọng sang năm 2010 nhà mình sẽ có hậu duệ của em nó.
Dưới đây gửi các bạn mấy tấm ảnh chụp em nó trên đường ra sân bay Frankfurt/Main.

Trên xe

Giải lao dọc đường

Chuẩn bị ra máy bay với nhân viên sân bay

Xin giới thiệu với các bạn một gương mặt tiếp theo của Trần gia,em nó là con trai của Negus von Holtkämper See (VA3 2008).Mình kỳ vọng lứa Pupie thứ 2 trong năm 2010 (dự đoán khoảng tháng 4-2010) sẽ là hậu duệ của em nó.

haigsd

Member
em này có cái mặt thích quá bác ah.nhìn ssuwowngs quá.bác chụp ảnh toàn thân nó cho anh em xem với nha.

my_lucky

Active Member
Em để ý những chú chó mà anh mang về làm giống đều có gương mặt hao hao giống nhau, để ý kỹ nữa thì thấy con nào cũng có cái mõm đen xì nhìn rất chiến.Chúc mừng anh nhé, em rất thích cái GU của anh.Thân!

em này có cái mặt thích quá bác ah.nhìn ssuwowngs quá.bác chụp ảnh toàn thân nó cho anh em xem với nha.
Nói thực với các bạn em này mình được một người bạn "tâm giao" là trọng tài quốc tế của SV tặng nhân dịp Giáng sinh vừa rồi.Mình mới đưa em nó về sống với mình từ ngày 24.12.2009.
Một điều đặc biệt mà mình chưa gặp ở những con chó khác là chú này dứt khoát không chịu ngủ dưới chuồng mà phải ngủ ..... chung phòng với chủ mới chịu.Đến nỗi bà xã mặc dù không ưa lắm ...mùi chó nhưng "giời không chịu đất thì đất phải chịu giời" vậy, bởi nhốt dưới chuồng chú ta sủa đòi lên ghê quá sợ hàng xóm "kiện" nên đành phải cho lên nhà.Mình đi đâu nó theo đấy,ngồi bàn làm việc nó nằm cuộn tròn dưới chân,ngồi xem Tivi ở phòng khách nhảy lên nằm bên cạnh trên xalông,đến lúc đi ngủ theo vào phòng ngủ nằm góc phòng!Hỏi ra mới biết ở nhà ông bạn nó vẫn ngủ cùng phòng với ông ấy!!!
Chú này trông dữ dằn vậy mà tình cảm lắm,đi làm về đến nhà là chú ta vẫy đuôi mừng rối rít (mỗi khi chú ta vẫy đuôi phải coi chừng cốc chén chai lọ xung quanh :D),nhảy chồm lên ngực liếm láp "hôn hít":D,cả nhà ai cũng yêu và quý chú ta lắm.
Mấy bữa rồi cuối năm bận quá nên chưa chụp được kiểu ảnh nào ra hồn bởi vì trời bên đây dạo này tuyết nhiều quá chỉ có tầm giữa trưa là trời còn sáng,mà tầm ấy là giờ làm việc.
Gửi tạm các bạn tấm ảnh ông chủ cũ chụp em nó hồi tháng 7-8 gì đó,khi ấy em nó mới 6-7 tháng tuổi (em nó sinh ngày 26.01.2009).
Chẳng hiểu sao bên ngoài trông chú ta rất "phương phi" cân đối mà nhìn trong ảnh lại có vẻ ngắn con và cao lêu đêu vậy.

trungcs

Member
đẹp quá bác Thuấn ơi...mà hình như Trần gia thích những con SGD mặt đen thì phải...phải nói là trông rất dã chiến...đầu thủ nhìn đã thật...chúc mừng bác!