• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bạn xem và đánh giá chó GSD nhé!

Hôm nay rảnh rỗi cho cháu nó xuống sân chụp mấy kiểu ảnh mời các bác các chú xem nhá,cháu nó đang "tuổi ăn tuổi nhớn" (11 tháng) nên trông "nguều ngoào" các chú các bác thông cảm:D

phamcpc

Member
Trông em này cao quá bác T nhỉ?? Bác có ước chừng cân nặng của nó không ạ? Nếu mà nghều nghào như vậy thì vỗ béo bằng cách như thế nào hả bác!! Mong tin bác nhiều! E có tặng ô anh ở quê một con (sinh 12/2008) và hiện giờ em đó vấn gầy (nghều nghào) như cách nói của bác đó ạ! Cảm ơn bác nhiều

Trông em này cao quá bác T nhỉ?? Bác có ước chừng cân nặng của nó không ạ? Nếu mà nghều nghào như vậy thì vỗ béo bằng cách như thế nào hả bác!! Mong tin bác nhiều! E có tặng ô anh ở quê một con (sinh 12/2008) và hiện giờ em đó vấn gầy (nghều nghào) như cách nói của bác đó ạ! Cảm ơn bác nhiều
Em này cao thật đấy mình cũng không cân nhưng em nó nặng ước chừng 35 kg,ông bạn tặng để nuôi làm Pet trong nhà.Giống nầy trong thời gian này (đến 2 tuổi) thì ăn được bao nhiêu nuôi xương da lông bấy nhiêu nên không béo được.(Tất nhiên là với chế độ cho ăn không theo kiểu "vỗ béo").Như vậy mới đúng mới là tốt.Vì trong tuổi này mà béo thì trọng lượng cơ thể sẽ quá tải so với bộ khung còn non yếu dễ gây hiện tượng phát triển lệch lạc của bộ xương.Ở bên này từ khi chó từ 7 tháng tuổi đến 2 năm tuổi người ta giảm tinh bột,chất béo,tăng chất đạm,chất xơ,vitamin và khoáng chất trong thức ăn của chó.Đồng thời cho chó vận động nhiều hơn.Tuyệt đối không được sợ chó gầy mà vỗ béo nhá.

phamcpc

Member
Cảm ơn bác nhiều! Vậy mà làm e cứ lo mãi! Mong bác sẽ chỉ bảo nhiều thêm! Chúc bác và gia đình mạnh khoẻ!

Hôm nay rảnh rỗi cho cháu nó xuống sân chụp mấy kiểu ảnh mời các bác các chú xem nhá,cháu nó đang "tuổi ăn tuổi nhớn" (11 tháng) nên trông "nguều ngoào" các chú các bác thông cảm:D

Đến hôm nay cháu nó được gần 14 tháng tuổi,nhân ngày đẹp trời nắng ráo cho xuống chụp kiểu ảnh các bác xem có thay đổi gì không.Cháu nó đang thay lông đấy ạ.

phamcpc

Member
Thấy có vẻ béo hơn chút rồi bác T à! Còn cái lưng cũng đẹp ra nhiều rồi! Chúc mừng bác! Khi nào cho e nó về VN vậy bác!???

Thấy có vẻ béo hơn chút rồi bác T à! Còn cái lưng cũng đẹp ra nhiều rồi! Chúc mừng bác! Khi nào cho e nó về VN vậy bác!???
Chắc phải cuối năm mới cho cháu nó về được bác ạ,vì khi ấy cháu nó mới "trưởng thành".Trong giai đoạn phát triển quan trọng này thì điều kiện khí hậu dinh dưỡng và y tế bên này khá hơn ở nhà nên tôi cho cháu ở bên này.

phamcpc

Member
Vậy thì vui rồi bác!! Mong sớm gặp e nó tại Việt Nam!! VN mở rộng vòng tay và nồng nhiệt chào đón!!

Nam Long

Member
A Thuấn cho em xin số điện thoại của anh đc ko? em muốn đưa 1 em về VN bác giúp em đc ko? Số điện thoại của em là 01224791100

toancanhnguyen

Đến hôm nay cháu nó được gần 14 tháng tuổi,nhân ngày đẹp trời nắng ráo cho xuống chụp kiểu ảnh các bác xem có thay đổi gì không.Cháu nó đang thay lông đấy ạ.

Đẹp quá bác ạ. Không biết bao giờ mới có được một em đẹp gần bằng thế này mà nuôi, tủi thân quá.:at wits end: