• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bush ! Con trai của Betty và Heark Breaker

LION_2009

Active Member
ANH

Anh à em thấy bé này của anh rất có triển vọng ,khung xuơng đầu thân hình dầy đúng bully chính hiệu mấy bé nhập từ thái về nhìn thấy bé này chắc cũng phải né đấy anh ạ . Chúc mừng anh tuyển được 1 chú chó đẹp cố gắng cho ăn tập nhiều là đẹp lắm đấy . Đúng là hàng VN chất lượng cao , Còn muốn bé ăn nhiều thì anh phải cho vận động nhiều nếu có thêm 1 bé nữa cho chơi cùng là tốt nhất , bằng hoặc lớn hơn nó .

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Mình thật sự rất kết bé này, rất đẹp và triển vọng. Chủ nhân ráng chăm sóc em nó thật tốt nhé.

Chào thân ái và đoàn kết

Anh à em thấy bé này của anh rất có triển vọng ,khung xuơng đầu thân hình dầy đúng bully chính hiệu mấy bé nhập từ thái về nhìn thấy bé này chắc cũng phải né đấy anh ạ . Chúc mừng anh tuyển được 1 chú chó đẹp cố gắng cho ăn tập nhiều là đẹp lắm đấy . Đúng là hàng VN chất lượng cao , Còn muốn bé ăn nhiều thì anh phải cho vận động nhiều nếu có thêm 1 bé nữa cho chơi cùng là tốt nhất , bằng hoặc lớn hơn nó .
Thanh kiu đ/c em. Ông giời con này (hihihi gọi là ông giời vì sướng nhất nhà ah) đã quậy fát mệt rồi mà thêm 1 em nữa chắc ko đủ sức Thắng à.

e thấy bác Lion nói thế nào chứ. a.b lai tạo từ pitbull và bulldog ra dĩ nhiên mình khung xương đầu fải giống bulldog rồi, e thấy chân e này ko có dáng của a.b chuẩn. mà mang dáng dấp của pitbull nhiều hơn, chỉ mang mỗi màu sắc của a.b thôi
hê hê hê cám ơn bạn đã xem tin. Hi vọng 1 năm nữa bạn sẽ thay đổi ý kiến vì bây giờ Bush còn bé quá ạ.
Thân.

Neapolitan

Active Member
Muốn biêt bully của mình có chuẩn hay không thì đem post hình lên forum Bully của tụi Mỹ, nhờ họ đánh giá cho, khỏi mất công cãi nữa .

Muốn biêt bully của mình có chuẩn hay không thì đem post hình lên forum Bully của tụi Mỹ, nhờ họ đánh giá cho, khỏi mất công cãi nữa .
Làm vậy làm gì cho mất công hả bạn Neo ??? mình cũng giống như bạn tin tưởng và yêu quí con cún của mình thôi :-bd
Thân.

Neapolitan

Active Member
Làm vậy làm gì cho mất công hả bạn Neo ??? mình cũng giống như bạn tin tưởng và yêu quí con cún của mình thôi :-bd
Thân.
Tui nói 2 ông đang cãi bất phân thắng bại kia kìa, chứ đâu có nói bạn . Đó là cách giúp 2 ổng khỏi cãi nữa .

BIG DOG

Member
Tui nói 2 ông đang cãi bất phân thắng bại kia kìa, chứ đâu có nói bạn . Đó là cách giúp 2 ổng khỏi cãi nữa .
Mấy nick mới lập để châm chọc linh tinh quan tâm làm gì mấy bác. Nói đi nói lại chán lắm, vì chẳng có gì là kiến thức mà chỉ có giọng cùn.
Bác Quý mà thấy em nó không chuẩn cứ để lại em nhé. Em thấy em này là ngon nhất đàn vừa rồi đấy.
Thích nhất là chất Pit có vẻ rất mạnh mẽ.

Hị hị hị Anh Remy của Bush đi thi được giải mà Bush ở xa qua ko được đi... giá mà tổ chức ở HN nhỉ :(:)(:)((

dungseven

Member
Oài ... thôi đi các chú, cứ chọc ngoáy nhau mãi làm mất hết thanh lịch của người HN :D lên mạng chia sẻ cho vui vẻ và thêm hiểu biết thôi, đấy cứ xem các topic bên miu miu có thấy các chị em "thoọc lét" nhau bao giờ đâu... phải học tập chị em đê !!! :-bd
Thân.
anh biết sđt của em rồi chán alo alo alo cho em nhé hiiii chúc mừng bush hay ăn chóng lớn hẹn gặp lại

Mấy hôm nữa là ku cậu được 4 tháng tuổi rồi, dạo này khung xương phát triển nên người xổ ra chứ không còn bụ bẫm như trước nữa, mà vẫn kén ăn lắm ạ.

Đang cưa cẩm 1 chị chó ta trắng tinh =))
Bush đẹp đấy bác ạ !!!! Có gắng chăm sóc và huấn luyện tốt nhé bác !!!! Hôm nào rảnh mình có thể dẫn B Boi nhà mình đến giao lưu cho biết !!! Chúc thành công !!!!!!!!!

Bush đẹp đấy bác ạ !!!! Có gắng chăm sóc và huấn luyện tốt nhé bác !!!! Hôm nào rảnh mình có thể dẫn B Boi nhà mình đến giao lưu cho biết !!! Chúc thành công !!!!!!!!!
:-bd Cám ơn em, hì hì Bush hàng ngày lượn lờ ở Vạn Phúc gần nhà bác Lương ct nước :D. Toàn được chơi với chó ta thôi à, nếu được gặp sư huynh BB thi chắc khoái lắm.

Bush nhà bác ngầu thật.Bác cố gắng nuôi bé thật tốt nhé.
Cám ơn bạn nhiều.

anh biết sđt của em rồi chán alo alo alo cho em nhé hiiii chúc mừng bush hay ăn chóng lớn hẹn gặp lại
hihihi cám ơn em, mà cái vụ chán phải hỏi tụi trẻ con nhà anh ah.
Thân.

BIG DOG

Member
Bush sẽ bị xấu mất vài tháng ( tầm này Bush sẽ phát triển chiều cao và chiều dài là chủ yếu ). Bác Granturismo chịu khó cho em nó giao lưu với các dog khác thật nhiều nhé, như thế em nó sẽ hoà đồng và thân thiện hơn.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog

Dear Quý,
Trông Bush rất mạnh mẽ, chỉ cần vài tháng nữa thôi là sẽ ra dáng ngay. Cần gì Alo cho Anh nhé.
Thân,

Dear Quý,
Trông Bush rất mạnh mẽ, chỉ cần vài tháng nữa thôi là sẽ ra dáng ngay. Cần gì Alo cho Anh nhé.
Thân,
Cám ơn anh, có vụ này không biết xử lí thế nào anh nhỉ, Bush bị muỗi đốt, lông ku cậu mỏng mà muỗi thì nhiều, sáng nào cũng thấy bị đốt cho xưng người lên anh à . Bôi sofel của trẻ con có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ ???
Thân.

LION_2009

Active Member
ANH

Cám ơn anh, có vụ này không biết xử lí thế nào anh nhỉ, Bush bị muỗi đốt, lông ku cậu mỏng mà muỗi thì nhiều, sáng nào cũng thấy bị đốt cho xưng người lên anh à . Bôi sofel của trẻ con có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ ???
Thân.
Em thấy có 1 loại đuổi muỗi cắm điện bán ở siêu thị METRO anh vào đó mua em nghĩ là được anh ạ .

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Thân.
Mùa này đang lạnh, em mua áo thun em bé mặc vào cho Bush, vừa giữ ấm vừa che bớt phần bụng nơi lộ nhiều da, cũng đỡ muỗi chích:). sofel thì anh chưa thử, nhưng anh nghĩ k. sao đâu, chỉ sợ nó liếm thôi nên em thoa nó rồi mặc áo che lại. Còn em sợ có bị ảnh hưởng gì k.? thì em cứ thoa trên một vùng nhỏ, rồi quan sát thì sẽ biết ngay thôi. ;)( trẻ con còn k. sao mà).

thân,

Cụ thể là Bush được nuôi thả trong nhà, tối thì xích vào 1 chỗ vì sợ nó phá lung tung, mà chỗ nó nằm thì không có ổ điện, kéo dây điện ra thì sợ nó hứng lên xơi luôn cả đèn lẫn dây điện thì nguy hiểm :worried::(. HN cai mùa này lắm muỗi thế ko biết, thà lạnh hẳn đi thì chẳng thấy con nào ^:)^^:)^^:)^
Bush hôm nay 4 tháng rồi ạ, nặng 16kg, các số đo khác bé quá chưa tính :D:party: Tính tình đã hơi lộ vẻ hung hăng rồi, thấy người lạ vào đã sủa ông ổng được vài tiếng hihihi
Thân.
P/s: Bác Sơn hôm nào post hình Remy đoạt giải cho anh em xem với !

dungseven

Member
Cụ thể là Bush được nuôi thả trong nhà, tối thì xích vào 1 chỗ vì sợ nó phá lung tung, mà chỗ nó nằm thì không có ổ điện, kéo dây điện ra thì sợ nó hứng lên xơi luôn cả đèn lẫn dây điện thì nguy hiểm :worried::(. HN cai mùa này lắm muỗi thế ko biết, thà lạnh hẳn đi thì chẳng thấy con nào ^:)^^:)^^:)^
Bush hôm nay 4 tháng rồi ạ, nặng 16kg, các số đo khác bé quá chưa tính :D:party:
Thân.
P/s: Bác Sơn hôm nào post hình Remy đoạt giải cho anh em xem với !
hic hic hic bản chất của bully là lì lơm đầu gấu bản lĩnh mà bác?mưa to rõ lớn chẳng sợ sợ gì mấy con muỗi vớ vẩn đừng bận tâm bác ạ:yawn: phải cho em nó sống quen với thời cuộc đi thôi hiii=))

hic hic hic bản chất của bully là lì lơm đầu gấu bản lĩnh mà bác?mưa to rõ lớn chẳng sợ sợ gì mấy con muỗi vớ vẩn đừng bận tâm bác ạ:yawn: phải cho em nó sống quen với thời cuộc đi thôi hiii=))
Yeah! nhưng mà nhiều khi tèo với mấy con muỗi ấy chứ... bệnh giun tim chẳng hạn ^:)^^:)^^:)^

dungseven

Member
biladen độ này thế nào đã ăn uống mạnh chưa anh Fv này anh mang cún đi cho vui anh nhé em muốn nhìn cún ngoài đời xem thế nào?