• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bullmastiff nhà Em

hoan_nc

Member
chào các bác lâu lắm rồi không có điều kiện để tham jia bận quá, E gửi hình e Bull nhà E, vừa học xong bây jờ khá là ngoan các bác ạh, cu cậu có kỷ luật lắm.

kemkem

Member
bạn ơi,con này chắc là pitbull ạ,nếu mình nói ko đúng thì bỏ qua nhé :D

hoan_nc

Member
chán các đồng chí quá, đấy là bullmastiff chứ có phải bulldog đâu, mà 30 với 40% j chứ:love struck:

trung2t3c

Active Member
em cũng ko có ý kiến gì về các suy đoán của các bác :D. chẳng lẽ cứ nói bull là phải bull dog :D.
Bác hoan_nc xin cho biết chỉ số chiều cao , cân nặng tuổi tác của con bull nhà bác được ko ah.Théo ý kiến riêng của e cái "mẹt" của con bull nhà bác cũng chưa thể hiện rõ là bullmastiff.Liệu nó còn nhỏ chăng (dưới 1tuổi) nên chưa lộ rõ :D-ý kiến riêng của e thôi. Cái hình thứ 2 bác mà dùng photoshop chuyển màu lông vàng thành màu đen đốm vàng thì khối người nói là Rot đó :))

hoan_nc

Member
vâng cảm ơn bác Trung E bull này sang tháng thứ 11 bây jo đang mọc nốt răng chiều cao: 60, dài 80 bác ah, nặng thì khoảng gần 50kg dạo đợt vừa rồi bận nên hơi thiều chất chứ không bây jo phải hơn 50kg rùi, ah mình đang cho cu cậu dùng vitamin mà hình con cá ý mua của bác j ở đầu Hoàng Hoa Thám, cái j "Pet" ý, để mai đẹp trời mình sẽ chụp cẩn thận hỉ thank.

hoan_nc

Member
Bác der_Hund ơi lúc nào bác cho E chiêm ngưỡng E bull của Bác với nhé, vì muốn chiễm ngương để xem E bull của mình đạt được mấy điểm, thank

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Nếu kycaugo không nhầm thì chú cún này tên là BULL ,ngày trước của HOÀNG ở XUÂN ĐỈNH,chú cún này ra offline không ít lần với vietpet rồi.

hoan_nc

Member
chính xác Bác Kỳ ah, Hoàng là bạn E mà, E cũng muốn đi off lắm nhưng cứ ngại, dạo này cu cậu ngoan lắm Anh ah, không bắng nhắng như ngày xưa nữa, vì đã qua một lớp huấn luyện nên cũng giảm bớt tinh nghich, có j bác chỉ giáo thêm nhé

hoan_nc

Member
ah Bác Kỳ ơi có phải e NPmastiff của Bác hôm trước là ở bên gia lâm không nhỉ

der_Hund

Member
Bác der_Hund ơi lúc nào bác cho E chiêm ngưỡng E bull của Bác với nhé, vì muốn chiễm ngương để xem E bull của mình đạt được mấy điểm, thank
OK you,mình vừa Format lại máy nên ko có ảnh. Con nhà mình mới đựoc hơn 2 tháng.. Bạn ở đâu? nếu gần thì hôm nào dắt chơi luôn

trung2t3c

Active Member
bác hoan_nc cho e biết bạn của bác nuôi chú này từ bé phải ko ah??? thế nguồn gốc của chú BM này cha mẹ ở VN hay ở đâu???

các bác xem hàng chuẩn nè,Bác hoan_nc cố gắng làm sao cho con bull nhà bác được như thế này nhé :)) :)) :))

@Mod ghep bài dùm em, e ko co ý định câu bài :D :D :D

hoan_nc

Member
bác der_hund, nhà E ở Nghi Tàm hôm nào giao lưu tí BÁc nhé mà bác mua chú Bull ở đâu vậy, được 2 tháng thì mấy kg rùi hả bác.

der_Hund

Member
Cũng ko gần lắm nhỉ. Con nhà bạn dắt đi uống cafe được ko? Mình muốn xem Bullmastiff quá. Cho mình tên và số đt nhé, cuối tuần alo. Con nhà mình mới được 7 -8 kg, gặp con nhà bạn chắc bị ăn vã mất.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Bullmastiff ở Thailand

Vài hình ảnh Bullmastiff ở Thailand đây, mời các bạn xem hình.

Em này tên Igor , vô địch vài năm liền ở Thailand.