• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BullDog- Ước mơ đã thành sự thật--anh em vào chia sẻ với mình nha !!!!

Ngày 30/7/08 quả là 1 ngày đáng nhớ của mình, vì đây là ngày mà gia đình mình vừa có thêm 1 "thành viên mới" . Mình đam mê và thích giống chó này vì 1 lần vô tình gặp 1 em Bull ở pet-shop Trần Bình Trọng, trông em nó thật là hùng dũng, da thịt rằn chắc ,nhìn cứ như lực sĩ ấy! Tuy cái mặt trông rất ngu và có vẻ dữ tợn nhưng thật ra BullDog là giống chó rất đáng yêu và thân thiện! Gặp người lạ mà nó cứ sáp lại gần, mình rờ vào nó thì nó kêu 'hức hức" ra vẻ rất tội nghiệp Từ dạo đó mình ước mong ngày nào đó sẽ sở hữu được 1 em BullDog thuần chủng thật sự, và hôm nay mong ước đó đã thành sự thật. Mình vừa đưa em nó về hồi chiều 30/7 và có chụp vài pô hình khoe với các bạn nè

em Bull của mình còn 6 ngày nữa là tròn 2 tháng rồi, em nó là boy
P/s : anh TheQuang ơi nó còn nhỏ xíu mà quậy phá kinh khủng hết cắn giày dép lại cắn chân em .......đau muốn chết cũng may là có mua cục xương đồ chơi cho nó gặm, nếu ko có chắc nó phá banh nhà quá ,,huhuhuhu..hic..hic..

nhìn em này iu nhở, nuôi giống này khó không hả bạn
dễ lắm bạn! nó ăn thức ăn khô chế biến sẵn kiểu như Pedigree vậy đó! Nhưng mnh2 cho nó ăn thức ăn hiệu Royal Canin :love struck:

tungquay

Member
đẹp quá bạn ạh, tuy nhiên cái vá trên mặt mình ko thích lắm, cái đấy người ta gọi là Bao công, hihi những em nào ngoài HN mà như thế giá chắc sẽ rẻ hon những con vá khác bạn ạh...

quangnhoc

Member
chúc mừng pro có một em cún đẹp, cún của bạn nhìn đáng yêu lắm! từ nay chắc sẽ bận rộn với em nó đây lọai này là phá vô địch luôn đó! chúc cún của bạn mau ăn chóng lớn!

chúc mừng pro có một em cún đẹp, cún của bạn nhìn đáng yêu lắm! từ nay chắc sẽ bận rộn với em nó đây lọai này là phá vô địch luôn đó! chúc cún của bạn mau ăn chóng lớn!
Cám ơn bạn đã chia sẽ ! bạn nói đúng rồi đó, nó quậy còn hơn giặc nữa ! Nó gặm đủ thứ : giày, dép, sách báo, chai ,lo.. có khi nó cắn cả dây điện làm mình sợ quá trời :sick: Mỗi ngày mình cho nó ăn 3 bữa, trộn sữa với hột thức ăn , nó ăn như Heo vậy ;;) Từ ngày có nó mình phải dọn những lần đi vệ sinh của nó, tuy cực nhưng nhìn thấy nó đáng yêu và lớn lên từng ngày mình vui quên hết cả mệt nhọc :-"

hihihi!chúc mừng mở ước của bạn đã trở thành hiện thực nha, nhìn sự phân chia lớp lông trên đầu của em nó hay thế, một nửa là tránh, 1 nửa là vàng ( ĐẸP).bác cố gắng chăm em nó cho bằng chị bằng em nhé

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cám ơn bạn đã chia sẽ ! bạn nói đúng rồi đó, nó quậy còn hơn giặc nữa ! Nó gặm đủ thứ : giày, dép, sách báo, chai ,lo.. có khi nó cắn cả dây điện làm mình sợ quá trời :sick: Mỗi ngày mình cho nó ăn 3 bữa, trộn sữa với hột thức ăn , nó ăn như Heo vậy ;;) Từ ngày có nó mình phải dọn những lần đi vệ sinh của nó, tuy cực nhưng nhìn thấy nó đáng yêu và lớn lên từng ngày mình vui quên hết cả mệt nhọc :-"
Chúc mừng bạn tuancondom sở hữu một chú English bulldog đẹp.

Ban đầu thế là rất thuận lợi. Nhưng quãng đường tới thắng lợi mới chỉ có 50%, còn lại là các biện pháp chăm sóc hợp lý, phòng ngừa bệnh dịch, đặc biệt lưu ý bệnh ho ở cũi chó Kennel Cough và bệnh da, lông và tai, trị giun đầy đủ cho tới khi chó được trên 6 tháng tuổi mới hoàn toàn yên tâm.

Bạn chịu khó vào đọc các box về chăm sóc sức khỏe chó, hỏi kinh nghiệm các bậc lão làng nuôi EB nhé, bạn sẽ được các tư vấn đầy đủ và chu đáo. Ngoài ra cần có BSTY riêng chăm sóc cho cún đừng để có bệnh mới lo.

Chúc bạn thành công và cún EB mạnh khỏe, đẹp zai !

Chúc mừng bạn tuancondom sở hữu một chú English bulldog đẹp.

Ban đầu thế là rất thuận lợi. Nhưng quãng đường tới thắng lợi mới chỉ có 50%, còn lại là các biện pháp chăm sóc hợp lý, phòng ngừa bệnh dịch, đặc biệt lưu ý bệnh ho ở cũi chó Kennel Cough và bệnh da, lông và tai, trị giun đầy đủ cho tới khi chó được trên 6 tháng tuổi mới hoàn toàn yên tâm.

Bạn chịu khó vào đọc các box về chăm sóc sức khỏe chó, hỏi kinh nghiệm các bậc lão làng nuôi EB nhé, bạn sẽ được các tư vấn đầy đủ và chu đáo. Ngoài ra cần có BSTY riêng chăm sóc cho cún đừng để có bệnh mới lo.

Chúc bạn thành công và cún EB mạnh khỏe, đẹp zai !
mình rất cám ơn về lời khuyên và hướng dẫn chân thành của bạn :) Mình sẽ cố gắng nuôi dạy nó thật chu đáo! Ngày 8/8 là mình sổ giun cho nó, rồi ngày 18/8 mình tiếp tục chích ngừa lần 2 cho bé ;;)
Mong là dưới sự yêu thương của mình, bé sẽ phát triển một cách khỏe mạnh và thật đẹp zai :love struck:

vài hình của bé nè :

hihihi!chúc mừng mở ước của bạn đã trở thành hiện thực nha, nhìn sự phân chia lớp lông trên đầu của em nó hay thế, một nửa là tránh, 1 nửa là vàng ( ĐẸP).bác cố gắng chăm em nó cho bằng chị bằng em nhé
cám ơn bạn nhiều lắm :love struck: ở nhà mình cũng đang nuôi 2 con chó nhưng em nó được cưng nhất nhà đó :blusshing:

shiropetto

bull của bạn nhìn dễ thương ghê , trông nó nằm ngủ nhìn thấy ghét ghê, heheh, mà bạn nói là mua o pet- shop trần bình trọng là ở đâu zậy bạn ???? chỉ chỗ mình dc ko? cám ơn trước

bull của bạn nhìn dễ thương ghê , trông nó nằm ngủ nhìn thấy ghét ghê, heheh, mà bạn nói là mua o pet- shop trần bình trọng là ở đâu zậy bạn ???? chỉ chỗ mình dc ko? cám ơn trước
con này ko phải mình mua ở đó đâu, ý mình nói là mình mê Bulldog từ khi gặp được 1 em ở pet-shop Tran Binh Trọng ! Còn em này mình mua của anh theQuang trên Vietpet nè :D

ko phải mình mua ở TBT đâu ! ý mình là mình khoái Bulldog là lần đầu tiên gặp 1 em ở TBT thôi!
p/s: mod ơi sao bài của mình bị mất vậy ??

yeu cun

Member
đẹp quá bạn à cho mình xin số dt đi có thể cho mình tới xem bé ko.rất thích .mong tin bạn 0908477675 mình tên hiếu.

ko phải mình mua ở TBT đâu ! ý mình là mình khoái Bulldog là lần đầu tiên gặp 1 em ở TBT thôi!
p/s: mod ơi sao bài của mình bị mất vậy ??

Bài của bạn bị mất là bạn đã vô tình sử dụng ngôn ngữ @ hay ngôn ngữ chat. Nếu bạn không vô tình sử dụng những ngôn ngữ như vậy thì chẳng bao giờ bị xoá các bài viết cả. THân

shiropetto

ờ, vậy mà mình tưởng, bạn mua ở đâu gần đường TBT chứ, tại nhà mình cũng ở gần đó,

PhanTom1987

Anh ơii em cũng đang kiếm 1 pé bull đực cỡ 1 thang tuổi ne` A biết chỗ nào chi em với thanks nhiều nha (cho anh xinh wa chúc pe khẻo mạnh nha)

Anh ơii em cũng đang kiếm 1 pé bull đực cỡ 1 thang tuổi ne` A biết chỗ nào chi em với thanks nhiều nha (cho anh xinh wa chúc pe khẻo mạnh nha)
bạn liên lạc với anh TheQuang trên Vietpet đi, ảnh đang có 4 bé Bulldog cần nhập hộ khẩu mới đó :D
đây là số đt của anh TheQuang : 0918.182166 :) chúc bạn mau tìm được 1 bé xinh xinh ;)