• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull Bầu sắp đẻ

vutran

Member
nhà mình o gần hiệu sách tiền phong lạch tray. khi nào đến thì gọi cho mình trước.

mon1910

Member
chúc mừng anh đã có bầy bull con.Thời tiết đang thay đổi thất thường,anh chú ý chăm sóc mẹ và các bé con tốt nhé:love struck:.
Anh đang hình cho ace chiêm ngưỡng các bé đi anh.Mọi người đang muốn coi lắm rồi đó, không phải chỉ riêng ce HP đâu mà trên cả VP này đó anh:dancing:

bbwoman

hôm nay mới chụp được ảnh khoe với mọi người.....
Ôi, nhìn yêu quá! Bác cho em đặt gạch con đốm nhé, nếu em nó là đực. Nếu không bác cho em đặt gạch 1 em đực, em lại không thích chó cái. Thks Bác trước nhé! Mai em sẽ đt cho Bác.

trung2t3c

Active Member
bulldog là loại khó đẻ , chăm con vụng...chó con trong 1 tuần đầu rất yếu ớt nên bạn không nên để chó mẹ và chó con ở cùng nhau nhất là trong 1 không gian hẹp như hình bạn chụp..........
Chúc bầy cún mau ăn chóng lớn :D

vutran

Member
mấy con bull con lớn nhanh kinh khủng. con bull mẹ nhiều sữa nên mấy con con bú no say, không phải cho ăn thêm ngoài.

cho mình hỏi tí nha, sao bull nhà mình tới ngày lên giống rồi, thấy chó nào đi ngang là cứ chồm chồm ra, ma sao đem phối thì nó ko cho con đực len lêo người nó, chỉ cho ngủi thôi. leo lên là nó cắn. giờ e phải làm gì đây bác???

vutran

Member
chắc là nó chưa chịu thôi bạn phải chờ thêm vài hôm nữa...... bạn phải nhờ người đỡ vì bull không thể tự phối đc.
mình không thể pot dc ảnh to. hep

Chào bác " Vũ Trần", tình hình mấy cún nhà bác như nào rồi, chủ nhật này bác có dỗi thì cho em qua chỗ bác tý nhé. suốt ruột .....wá.....:praying:

duchao1904

chủ nhân của bull bầu........... dễ thương chưa........... anh nào muốn bull baby thì phải hỏi em..........hehhhehhhhe
khi nào chó của bạn sinh bán mình 1 con nhé mình thích chó Bull lắm mà ko biết tiềm nơi nao!

duchao1904

mình ở Thành Phố HCM muon mua wa nhưng làm sao mà mang những chú cún xinh xắn này về dc! huhu!

Bác chăm em nó tốt quá! 2 thằng nhà em mỗi lần cho ăn thì quậy dã man, lúc nào a rảnh alô , ae mình cafề nhé

E.Bulldog

A Huy ơi, có phải chú này là cùng đàn với hai cún nhà anh không? Nếu đúng thì bé này chắc là út rồi, bác VuTran chịu khó hơn tý nữa nha. Nhìn bọn này mãi không chán.... Yêu quá

vutran

Member
bé này không phải là út đâu em ạ. em nó là anh hai trong đàn đó. đầu đàn là chị cả nhưng đã mất do lỗi của tôi. nhắc lại thấy buồn quá.
bố mẹ em nó..... chân dung em đây.....