• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BICHON FRISE- Em chưa thấy có bài nào về mấy em này :d

ttmy2407

Member
Đáng yêu quá :x à, em tiện thể nhờ mọi ng` 1 chút (mod tha cho em :p) Có ai biết chỗ đặt mua mấy chỗ em này ko?

b4m4_b0y

Member
đây là bichon mà !!! Nhiều nơi bán lắm bạn á .... Nhớ chọn kỹ nhé !!! Chúc bạn tìm được một chú cún như ý :D

Phu Dung

Moderator
Công nhận là bọn Bichon rất đáng yêu, như con gấu bông biết cử động nhưng em gái mình có nuôi một con, than phiền là IQ thấp quá :(

ttmy2407

Member
Công nhận là bọn Bichon rất đáng yêu, như con gấu bông biết cử động nhưng em gái mình có nuôi một con, than phiền là IQ thấp quá :(
Uả, em tưởng Bichon là giống rất thông minh?! Bằng chứng là chúng thường đc huấn luuyện để làm xiếc trong các rạp xiếc?

Phu Dung

Moderator
Tặng các bạn vài tấm ảnh của Bichon rất phù hợp với mùa xuân

ttmy2407

Member
Các bác cho em hỏi chó này hình như không rụng lông phải không
đúng rồi, mấy em này đc cái lông ko rụng bạn ạh :p nhưng lại rất mất công khi chăm sóc bộ lông này, vì phải cắt tỉa thường xuyên :( Dog Eye

inbubam

:X em chó này xinh quá :( bạn ơi bạn có địa chỉ chính xác nhà BÁc Thanh đó ko , và giá của 1 em là khoảng bao nhiêu nhỉ

đúng rồi, mấy em này đc cái lông ko rụng bạn ạh :p nhưng lại rất mất công khi chăm sóc bộ lông này, vì phải cắt tỉa thường xuyên :( Dog Eye
Trời, chó gì mà không rụng lông. Chỉ là rụng nhiều hay ít thôi.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
A Tuấn (nick Tuanpham) có 1 em Bichon (mình đã thấy - có gởi 1 thành viên trong Toydogs Club nuôi chơi vài hôm) . Bạn thử liên lạc với anh đó xem sao ! Chúc vui vẻ

ttmy2407

Member
A Tuấn (nick Tuanpham) có 1 em Bichon (mình đã thấy - có gởi 1 thành viên trong Toydogs Club nuôi chơi vài hôm) . Bạn thử liên lạc với anh đó xem sao ! Chúc vui vẻ
cảm ơn bạn nhiều nhé! Nhưng anh ấy ở HCM, tớ ở HN cơ Dog Eye

chanhxinh

Mình có 1 bé bichon cái,rất đẹp.Sắp tới thời kì tìm chồng.Bác nào có bé đực và cũng có nhu cầu ... cho bé thì pm cho mình nhé.Hoặc để lại số đt mình sẽ chủ động liên lạc;-0 thanks

tuanpham

Member
Em gái bạn nuôi em đực hay cái vậy? Mình đang cần tìm chồng cho con Bông ở nhà mình.
Loại này mình thấy nó khôn lắm mà? Chắc tùy cá thể.

Phu Dung

Moderator
Em gái bạn nuôi em đực hay cái vậy? Mình đang cần tìm chồng cho con Bông ở nhà mình.
Loại này mình thấy nó khôn lắm mà? Chắc tùy cá thể.
He he, vụ thông gia này nghe chừng khó đây vì em gái mình ở bên Mỹ :D

ttmy2407

Member
^ ^

Mình có 1 bé bichon cái,rất đẹp.Sắp tới thời kì tìm chồng.Bác nào có bé đực và cũng có nhu cầu ... cho bé thì pm cho mình nhé.Hoặc để lại số đt mình sẽ chủ động liên lạc;-0 thanks
Mình không có em đực, nhưng khi nào em cái nhà bạn có baby thì để lại cho mình 1 em nhé!!! :D
p/s: ẤY mua em bichon nhà ấy ở đâu thế, chỉ cho tớ được hông :p

lúc trước mình cũng ước mơ có 1 e bichon !nhưng giờ mình nuôi Yorshire+poodle rồi, nhà không có chỗ để nuôi thêm nữa
mai mốt có tiền xây nhà to to sẽ kiếm 1 e về nuôi...hihi.
mình thấy chị Hằng ở topic mua bán có nhận nhập chó về, bạn hỏi thử xem.
ở VN thì hiếm chứ bên Thailand thì nhiều lắm.bao giờ rước được bé nào nhớ chụp hình cho mọi người cùng xem nhé :love struck:

hohoho

có bác nào biết mua bé Bichon Frise thuần chủng ở đâu không?mách cho mình với.cám ơn các pác nhiều