• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

biệt thự boutique ALANG - nhà mới cho các bé mèo

TooDesign

Member
xin xây nhà mới cho các bé!
Chào cả nhà, hôm nay mưa gió bão bùng nên em xin mạn phép xây nhà cho các bé trong mưa, sửa nhà cũ cho bé thì chán quá nên em xây cái "biệt thự" này cho rộng 1 chút với ước mơ nhỏ nhen của em là tăng dân số càng nhiều càng tốt nhưng cũng trong giới hạn cho phép.
các bé nhà em đều có thích chơi đùa rồi ngủ vì còn là em bé mà.

và bé đầu tiên là Carey - female- 8 tháng tuổi - quà sinh nhật của em, nếu không có bé này thì chắc là em sẽ không có những bé sau,vì người ta nói đầu xuôi đuôi lọt mà.:x:x:x

tiếp theo là bé Kapi - female- khoảng 3,5 tháng tuổi- được đón về ngay lúc em bảo vệ tốt nghiệp, chắc tại nhờ cái hên này em mới bảo vệ thàng công (chắc vui quá nên lên bảo vệ cứ cười k hà)
đây là hình em nó vừa mới chụp:
:">:">:">

còn hình thằng Híp do vừa ăn no nên ngủ queo em không có lôi nó ra chụp được, em sẽ tân trang đẹp trai rùi chào cả nhà sau.
bonus cho 1 tấm em trai đang lăn lộn vật vã...=))=))=))

giờ vừa ra trường mà chưa có đi làm nên cuộc sống thiệt cam go, bởi vậy em mới xây biệt thự cho các bé để nếu có thất nghiệp thì cũng có biệt thự để ở.

Mimi83

Member
Bé nào cũng xinh đẹp, mừng cho bạn. chúc các bé khỏe, ngoan, nhà xây cao mãi, nhiều phòng để còn đón thêm miêu khẩu mới :D

thuan81

Active Member
sắp tới là có 1 thành viên nữa về biệt thự này nè..và thời gian sau này chắc sẽ tăng lên thêm nữa....:)):))

TooDesign

Member
sắp tới là có 1 thành viên nữa về biệt thự này nè..và thời gian sau này chắc sẽ tăng lên thêm nữa....:)):))
tùy duyên đi anh ới ơi, biệt thự này thuộc dạng ở Beverly Hills chứ không phải vừa đâu nhe, nên sẽ quyết định cho các bé nhập cư nhiều đến mức tối đa có thể mà sợ bị bệnh quá nên làm vừa sức thôi( viêm màn túi giai đoạn cuối)=))=))=))=))=))

ây dà, ai cũng thi nhau xây biệt thự nhà lầu...mình nuôi cái chòi ở nhà cũng mệt gần chết roy =))
Mèo bạn xinh quá... Chúng ta thành lập thành phố cho mèo đi...<:p<:p
Chào mừng gia nhập Cat City

Con Lợn Lòi

Active Member
Biệt thự hay cái tròi với các em mèo cũng giống nhau thôi, vấn đề là các em nó cảm nhận thế nào bạn à, mình thấy ở các nước khác, người ta thiết lập một "hệ thống đường đi lối lại" cho các em méo hoạt động vui chơi rất hay mà bên mình chưa có. Một loạt các đường nhỏ trên nóc trần bằng gỗ hoặc khung sắt ốp gỗ, đường kính trên dưới 20cm, các lỗ chui từ tường phòng này sang phòng khác, các dây leo để leo lên đường này hoặc thắt nút, hoặc hình bậc thang. Toi let lộ thiên có bố trí mái che, có thể mở nắp ra để dọn ở ngoài nhà, từ nhà sang đó là một cửa nhỏ xíu chỉ méo mới chui qua được, các nhánh cành cây khô to để trong một vài góc nhà cho méo đuổi bắt leo trèo .... Đấy mới là không gian căn hộ lý tưởng của mèo, nếu không chính ra ở tròi gần tự nhiên lại hay. Ngày trước mình cũng cho mèo ở tròi trông cá, kết quả là em mèo này trở thành tay sát cá, mỗi ngày tầm 20 con ro ron rán ròn hì hì hì :x

TooDesign

Member
Biệt thự hay cái tròi với các em mèo cũng giống nhau thôi, vấn đề là các em nó cảm nhận thế nào bạn à, mình thấy ở các nước khác, người ta thiết lập một "hệ thống đường đi lối lại" cho các em méo hoạt động vui chơi rất hay mà bên mình chưa có. Một loạt các đường nhỏ trên nóc trần bằng gỗ hoặc khung sắt ốp gỗ, đường kính trên dưới 20cm, các lỗ chui từ tường phòng này sang phòng khác, các dây leo để leo lên đường này hoặc thắt nút, hoặc hình bậc thang. Toi let lộ thiên có bố trí mái che, có thể mở nắp ra để dọn ở ngoài nhà, từ nhà sang đó là một cửa nhỏ xíu chỉ méo mới chui qua được, các nhánh cành cây khô to để trong một vài góc nhà cho méo đuổi bắt leo trèo .... Đấy mới là không gian căn hộ lý tưởng của mèo, nếu không chính ra ở tròi gần tự nhiên lại hay. Ngày trước mình cũng cho mèo ở tròi trông cá, kết quả là em mèo này trở thành tay sát cá, mỗi ngày tầm 20 con ro ron rán ròn hì hì hì :x
hihi, thanks ý kiến của bạn, đó cũng là mơ ước của mình, và mình sẽ cố gắng thực hiện, còn "biệt thự" mình mún nói ở đây là cái topic này nè bạn...hí hí
còn xây nhà mèo thì chắc em phải huy động vốn từ các nhà đầu tư yêu mèo quá, hí hí<:p<:p<:p

TooDesign

Member
hình bonus

dạo này chưa ổn định nên cũng chưa có thời gian lau chùi nhà cửa để dóng rêu quá, hix hix

chờ ngày đó thiệt là xa vời....haizzzz
dạo này trời mưa nhiều nên hình như các bé không được vui vẻ vì không được chạy nhảy ngoài sân.

TooDesign

Member
mèo nhà a Thuận

có lẽ do khả năng PR của mình có hạn với lại không có duyên nên sự phổ biến không rộng rãi cho lắm.
nhân dịp dạo chơi bến tre ( nói dạo chơi chứ nhà mình ở đó mà) mình chộp được các bé yêu xinh tươi nhà a.Thuận. Không biết sao mà bất kì bé mèo nhỏ xinh nào cũng đáng yêu quá vậy trời... thế là không kìm chế được... mon men rinh 1 bé của a.Thuận (có sự đồng ý của gia chủ)
Và giờ là chuẩn bị tinh thần chuẩn bị đón bé về trong ngôi nhà chung với 2 cat model đã ở trong đó cùng với 1 nam vương.

hình tụi nhóc mình chụp được trong chuyến đi xin chia sẻ:

khi xưa ta bé

giờ ta đã lớn

hot boy lấy hot girl làm nền:x ( hot boy là cậu 3)

bé út

bé 2

cậu 3 với nét mặt ngây thơ vô số tội

2 chị em thúy kiều

hẹn lần sau sẽ là hot boy và hot girl của nhà ALANG Toodesign

whitexsnow

Active Member
Hè, các bé thật là xinh iu quá đi, màu lông vàng chóe thế kia, yêu quá :-*:x<:p

D_P_HOA

Active Member
có lẽ do khả năng PR của mình có hạn với lại không có duyên nên sự phổ biến không rộng rãi cho lắm.
nhân dịp dạo chơi bến tre ( nói dạo chơi chứ nhà mình ở đó mà) mình chộp được các bé yêu xinh tươi nhà a.Thuận. Không biết sao mà bất kì bé mèo nhỏ xinh nào cũng đáng yêu quá vậy trời... thế là không kìm chế được... mon men rinh 1 bé của a.Thuận (có sự đồng ý của gia chủ)
Và giờ là chuẩn bị tinh thần chuẩn bị đón bé về trong ngôi nhà chung với 2 cat model đã ở trong đó cùng với 1 nam vương.

hình tụi nhóc mình chụp được trong chuyến đi xin chia sẻ:

khi xưa ta bé

giờ ta đã lớn

hot boy lấy hot girl làm nền:x ( hot boy là cậu 3)

bé út

bé 2

cậu 3 với nét mặt ngây thơ vô số tội

2 chị em thúy kiều

hẹn lần sau sẽ là hot boy và hot girl của nhà ALANG Toodesign
Các bé xinh lắm em ah :x. Anh chàng Thuận cứ giấu mãi :)). Ah mà chị biết đằng sau tấm rèm đỏ ở bưcs ảnh khi xưa ta bé là cái gì rồi nhé :))

TooDesign

Member
Các bé xinh lắm em ah :x. Anh chàng Thuận cứ giấu mãi :)). Ah mà chị biết đằng sau tấm rèm đỏ ở bưcs ảnh khi xưa ta bé là cái gì rồi nhé :))
ủa phía sau tấm rèm đó là gì chị? em cũng đang thắc mắc làm sao mà chị biết được hay vậy? hihihi:-/:-/:-/;););)

D_P_HOA

Active Member
chị biết mới hay chớ ;);):D, công nhận cái Studio này có 1 không 2 ah :)). Nhưng căn bản mẫu đẹp :x:x

TooDesign

Member
Hip....

dạo này ít có show hình làm nhà mình trôi tuột xuống đáy nên hôm nay hâm nóng bằng các ảnh của con trai chuẩn bị đón vợ 3 về nhà.:x

trong khi vợ cả và vợ 2 chẳng thèm đoài hoài gì đến thì hi vọng cô vợ thứ 3 này sẽ mang lại nhìu niềm vui mới cho con trai. và đây là hình cỉa cháu nó ạ.

chúc cả nhà vui vẻ

D_P_HOA

Active Member
dạo này ít có show hình làm nhà mình trôi tuột xuống đáy nên hôm nay hâm nóng bằng các ảnh của con trai chuẩn bị đón vợ 3 về nhà.:x

trong khi vợ cả và vợ 2 chẳng thèm đoài hoài gì đến thì hi vọng cô vợ thứ 3 này sẽ mang lại nhìu niềm vui mới cho con trai. và đây là hình cỉa cháu nó ạ.

chúc cả nhà vui vẻ
he he, thằng này đã bị vợ cả và vợ hai phớt lờ mà mặt vẫn vênh lên như bố vợ phải đấm ý nhỉ :D. Cô vợ ba là em nào trong đám ảnh kia đó hả em ơi

TooDesign

Member
he he, thằng này đã bị vợ cả và vợ hai phớt lờ mà mặt vẫn vênh lên như bố vợ phải đấm ý nhỉ :D. Cô vợ ba là em nào trong đám ảnh kia đó hả em ơi
cô vợ 3 đó là bé tam thể nhí của a Thuận đó chị...;););)

thuan81

Active Member
Híp nhìn nó cứ thấy híp hoài thế.....!mắt nó sao rồi Tử còn bị viêm nữa không?công việc lu bu cứ quên hỏi hoài.....!