• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

@.@ Bambie & Oscar @.@

dung_bth

Member
Ừ, thì dời đô nè, công nhận tám từ nhà bên kia tám qua nhà bên đây!
À mà chị em mình tám vậy có bị MOD delete bài không trời? Có khi nào bị liệt vô bài spam không?

Nhìn trong hình chị thấy Osca với Bambie có vẻ bằng nhau, vậy mà Osca nó nặng gấp đôi Bambie hả?

babytired

Member
Dạ, không tám mà có nghe hơi hướng "mèo" thì ok. Lâu lâu thọt hai đứa vô đỡ đạn.
Bambie lông nhiều lắm chị ơi. Chị tin hông lông chải hàng ngày mà mỗi lần chải ra 2-3 nùi, thấy ghê.
Chị cũng nhận nuôi một em mèo đi cho vui.

dung_bth

Member
Cũng muốn lắm nhưng mà chưa được vì đâu có cơ hội đâu (hix, với lại chưa đủ gạch), hiện tại nhà chị Beam có, nhưng vì tuốt ngoài miền bắc với lại chi Beam đang sắp sinh baby nên cũng hơi khó trong việc chuyển bé vào.
Còn trong Sài Gòn thì không có thông tin của mèo ALN ngoài chị Beheo, mà nghe chị ấy nói là cho Bông đi lấy chồng nhưng chỉ bắt Bông về thôi, còn mấy nhóc thì hỏi nhà chị Sheryl.:(:)((, rốt cuộc vần hát bài ước gì.....

babytired

Member
Chị bay ra Bắc ẵm một bé vào Nam :D thế mới lạ. :D Sao chị không hỏi anh Thuận? coi ảnh có bán mèo hông?

dung_bth

Member
Thảo nào nhìn Bambie muốn ngang ngửa Osca.
Mà ông xã chị mỗi lần nghe chị nhắc đến mèo là la làng thôi à : "con cún ở nhà còn lo không xong mà bày đặt nuôi mèo nữa", rồi nào là "tối ngày hở ra là cún với mèo...". Vậy chứ mà ông cũng lo đâu khác gì chị, hehe, đàn ông miệng nói vậy chứ đâu có làm vậy, kỳ ha, không như chị em phụ nữ mình.:D

dung_bth

Member
Ủa, chị thấy nhà anh Thuận đâu có mèo ALN phải không em?
Hix, với lại muốn bay ra Bắc chắc chỉ có đu vào cánh quạt thôi chứ gạch đâu nữa mà mua vé, phải chi chị biết hội mèo sớm hơn thì hay rồi (vì mới gom gạch đón Anna nhà chị về nên nhà đâu còn cục gạch nào nữa :( )
Nên thôi, cũng không sao, cứ từ từ, mình cứ "tám ké" nhà các mẹ là được rồi, khi nào thời cơ chín mùi rồi mình tung 1 quả cho nó chắc chắn.:D

babytired

Member
:D Hình như nhà anh Thuận là Ba Tư.
Chị cứ tám chung nhà em cho vui. Chứ lúc này nhà nào cũng vắng vẻ buồn quá!!!
Chị thích ALD hả?
Em đi ngủ. 3h rồi. Mai mình tám tiếp hen chị.
Mọi người ngủ ngon nghen

dung_bth

Member
Chị thích ALN
Byebye, chúc ngủ ngon. Không nói thì chị cũng định nhắc em đi ngủ đó.

D_P_HOA

Active Member
:D Hình như nhà anh Thuận là Ba Tư.
Chị cứ tám chung nhà em cho vui. Chứ lúc này nhà nào cũng vắng vẻ buồn quá!!!
Chị thích ALD hả?
Em đi ngủ. 3h rồi. Mai mình tám tiếp hen chị.
Mọi người ngủ ngon nghen
nè , kêu ngừoi ta thăng rồi mà vẫn còn ở đây à :-o:D

kokokiukiu

Active Member
nè , kêu ngừoi ta thăng rồi mà vẫn còn ở đây à :-o:D
Má này chắc ngủ quên khônh tắt máy tính quá:))
Lúc nãy không nói được với mọi người câu nào thì chị với cô H đã out rồi:(:)((

Linhmu_93

Active Member
nhìn mặt Oscar sắc sảo quá c Baby ạ! còn bé Bambie thì chẹp, biết nói thế nào nhỉ? đúng là natural beauty :x :x:x:x

beheoxinhxan

Active Member
Cũng muốn lắm nhưng mà chưa được vì đâu có cơ hội đâu (hix, với lại chưa đủ gạch), hiện tại nhà chị Beam có, nhưng vì tuốt ngoài miền bắc với lại chi Beam đang sắp sinh baby nên cũng hơi khó trong việc chuyển bé vào.
Còn trong Sài Gòn thì không có thông tin của mèo ALN ngoài chị Beheo, mà nghe chị ấy nói là cho Bông đi lấy chồng nhưng chỉ bắt Bông về thôi, còn mấy nhóc thì hỏi nhà chị Sheryl.:(:)((, rốt cuộc vần hát bài ước gì.....
:D hi vọng dung-bth đón 1 em mèo ALN đực và không có mối quan hệ gần với Bông, để có gì 2 nhà còn giao lưu chứ :D. Mà chuyển mèo từ Bắc vào Nam cũng ko phức tạp gì đâu8->

babytired

Member
Trời.... Một đêm thôi mà nhà lên một lầu rồi.
Ủa Hôm qua có tắt máy mà sao trên này còn sáng vậy ta? Nghe Linhmu khen hai nhóc má nó nở lỗ mũi hihi.
>:D<;;)

Gemma

Active Member
Dô dô xây cho 100 tầng nha để xây nhà thứ 3 cho tụi nó. Hihi. Kỉ lục xây nhà vẫn thuộc về má Gemmie :D.
Hu hu, thấy thiên hạ xây nhà mới mà thèm! Nhà mình tới gần 150 tầng, bà con lười hổng thèm leo cao, chắc phải xây nhà mới cho Bờm, Cam, Mì để còn cạnh tranh với Oscar, Bambie nữa; để cao quá giờ ế nhệ rồi :(:)(( Nhưng mà má Gemmie còn tiếc cái page view với kỷ lục nhà cao tầng nên còn lưỡng lự chưa muốn sắm nhà mới 8->:-??:D

babytired

Member
thì xây 2 nhà luôn một nhà cho Bờm một nhà để ...má Bờm tám. Hí hí chuyện nhỏ như con thỏ :D. Lên tinh thần desex Bambie rất cao rồi... Lạy trời lẹ lẹ cho xong. Đêm đó Bambie ở bệnh viện, sáng hôm sau mổ sớm rồi chiều má đón.

Gemma

Active Member
Ớ, ngày nào Bambie nhập viện vậy? Chi phí chắc cũng khá nặng đô hả? Cho mẹ Gemmie gởi ít hột gà với thịt bò tẩm bổ cho con gái nuôi sau desex nhá! Nếu không bị má Baby đưa đi thiến thì nhận là con dâu rồi :-*:x

babytired

Member
Dạ chi phí thì Council nhà em chi khoảng $50 nên em trả khoảng $200 thôi. Hí hí có má Gemmie nhận làm con gái nuôi Bambie sướng nghen.

babytired

Member
hông có hình đi ị đâu :p con nhà em không có thô bỉ... ổi như vậy :D. (mấy chị trong Nam biết cụm từ này hông biết ngoài Bắc thì sao hen)
Chị trồng cỏ lên chưa?

Gemma

Active Member
Thế má Baby bẩu ai cũng... thô bỉ ổi à? >:p8-xx-(3:-O Đấy là một trong tứ khoái của con người, là chuyện tự nhiên nhất của cả người lẫn vật, show ra thì càng... vui chứ sao :((=))

Hạt catnip nhà chị tiêu luôn rồi hay sao ấy! Bánh Mì lâu lâu nhảy lên cái chậu đấy thám thính mà mãi chả thấy nó lên :(:)(:)(( Chắc tại hạt nhà chị chưa qua hai lần đông lạnh với lại xả đông rồi ngâm trong nước 24 tiếng đồng hồ trước khi gieo nữa... Đi xỉu đây 3:-O3:-O3:-O