• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bộ sưu tập chó PQ của A. Sơn

catsamac

Member
Một bộ sưu tập của một bác đam mê chó cũng rất ấn tượng của A. Sơn - một người đam mê chó có lẽ vào bậc nhất nhì ở VN. Hiện tại đang có vô số chó con đủ các thể loại vện vàng, xám, nâu, đỏ và cả những con chó Thái lan xuất sắc:

Sau đây là vài hình ảnh ở gia trang của anh - cũng là xưởng sản xuất bao bì và khu chăn nuôi chó thoả mãn niềm đam mê. Gia trang của anh có lẽ số lượng chó PQ chỉ kém trang trại của bác Vũ Hùng ở Bà Rịa

Bác Sơn có lẽ là sướng nhất - Trọn vẹn ước mơ

catsamac

Member
Cũng như nhiều người nuôi chó PQ khác, bác phải trở thành bác sỹ thú y:

Một chú chó bị thương sau đó tự cắn đứt bàn chân đang được bác chăm sóc:

catsamac

Member
Khu vực chăn nuôi với hệ thống chuồng trại có lẽ rất phù hợp với đặc trưng của chó PQ. Mỗi chuồng đều có ba ô: có sân phơi nắng, và hai ô cho chó ở. Chiều ngang một chuồng khoảng 1 m và dài 6m

catsamac

Member
Công việc thường ngày của bác Sơn. Tuy nhiên chó ở đây không hoàn toàn bị nuôi nhốt

Chúc mừng bác catsamac có em vện mới đẹp quá.2 tháng gần 6kg thì tương lai to con đấy.1 time nữa chắc tai em này sẽ dựng,chúc cún nhà bác mau lớn nhé.

Myloves1982

Bác CSM chịu khó điii quá, thấy rong ruổi khắp nơi chỗ nào có PQ la "xơi" ngon lành :love struck:. Em đang muốn kết duyên với PQ mà mãi chửa được em nào xem ra cầu Bác là đúng địa chỉ đay heheh :-bd:-bd

chontinh

Member
nhắn A.sơn

trại chó A.Sơn bao bì nhựa ở Bình Mỹ Củ Chi mới hơn năm nay nhiều người biết với lè tè vài con Thái và PHúThái . Nay nhờ Catsamat tham quan và chụp hình cho anh em xem , mới biết thiệt là trại A.Sơn bây giờ phát triển quá chừng (chắc hơn 100 con )
Xem hình thấy Thái Superrred và chó xoáy lông sát cộng chó xoáy lông đờ mi nhan nhãn ở trại A.Sơn cùng hệ thống chuồng trại , thật bắt mắt :-bd
Nhưng A.Sơn ơi , nhớ đừng cho lai chó Thái với chó PQ nhé . Cám ơn catsamat và A.Sơn tạo cho diễn đàn thêm phong phú .

tazantboy

Chó lai thái không à các bác ơi

chó phú quốc lai chó thái chứ không phải phú quốc 100% đâu các bác...có nhiều trại kiểu này thì dòng giống phú quốc nhà ta có lẽ sẽ bị tịt ngòi luôn rồi:((

tazantboy

không xài chó thái

chém chít tui cũng hông xài chó thái.:)), khi quảng cáo các bác nhớ là nói rõ thuộc giống nào, chứ như chó thái mà bảo là phú quốc thì không tốt. anh em tụi này chắc khó mà bị mắc lỡm...chỉ tội cho những ai chân ướt chân ráo...mình phải đạo đức một chút các bác ạh...nhìn mấy con thái này thì mình chỉ thèm mắm tôm và lá mơ thôi

puk_inter

Member
Tinh thần là ( yêu ) xoáy PQ, nhưng xoáy Thái có gía hơn nên chủ yêú là nuôi xoáy Thái ( kinh doanh ).
Quan điểm cá nhân của tôi là: Tốt nhất tránh xa mâý cái trại 50% này đi - dù chó có đẹp cũng tránh xa đi.