• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu - Các giống bồ câu Kiểng

Chấn PG

Member
Bồ câu cánh 2 màu của bạn relofts từ forum pigeons.biz , mấy con này đặc biệt quá :D 2 cánh 2 màu có 2 gạch :D

tullyking

Member
Thấy Chấn siêng post hình quá, mình cũng ũng hộ vài tấm, các bạn cùng nhau tham khão nhé, không biết có giống được mấy con Trung Quốc cao cấp của anh bocau không ? Anh bocau làm ơn post hình mấy con trắng cao cấp của anh cho anh em trong diễn đàn thưỡng thức nha, cám ơn trước .

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu

Cặp white pigeon của Tullyking sao mà xinh thế nhỉ :)! Đúng là chim kiểng gốc ngoại có khác! Không biết sắp tới Tullyking về Vietnam có mang chúng về không nữa :D?

Con này có phải gọi là Bi trắng không anh Bocau?

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
White Racing homers

Mình không thích đầu, mắt, mỏ 2 con trắng trên.

Mình thích loại này hơn :D!

:-bd

Nhìn con white racing homer này, mình nhớ đến con trắng khoen đỏ ngày xưa của mình quá :(! Rất giống con này và thất lạc khi mang đi Cần Thơ. Bây giờ chỉ còn một con con của nó nhưng màu xi tỉm lợt.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Bồ câu banh

Hôm chủ nhật offline, mọi người ghé nhà tuancon. Mình tranh thủ chộp 2 cặp bồ câu banh của tuancon.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Bồ câu đua

Chim kiểng của bạn đẹp lắm, bạn sở hữu những chú chim này lâu chưa, mình thì nuôi chim đua thư, chứ ko rành về chim kiểng có dịp mình thọ giáo nha, bạn có nuôi chim đưa thư không?
:wel: Chào mừng bạn vie_pigeon tham gia diễn đàn bồ câu :wel:​

Bạn hãy đọc kỹ tất cả các bài nhé! Mình không chơi chim kiểng, những chú chim đó là của bạn bè mình! Mình cũng chơi chim đua thôi.
Bạn có thể chụp hình chuồng trại cũng như cách nuôi của bạn vào các chủ đề tương ứng cho mọi người tham khảo trao đổi bạn nhé! Khi nào có offline thì ra tham gia gặp gỡ cho vui nhé!

:wel: Chào mừng bạn vie_pigeon tham gia diễn đàn bồ câu :wel:​

tullyking

Member
2 con Scandaroons, nhìn thấy lạ lạ, post lên anh em xem cho vui, thấy diễn đàn êm quá :)

JK xin tiếp tục anh chấn giới thiệu thêm 1 số ảnh bồ câu đẹp

English Trumpeter con này anh bocau gọi là bông cúc,nhìn con này lùm xùm quá đi.><