• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bồ câu "bụi đời"

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Đây là hình ảnh một trong những bầy bồ câu "bụi đời" ở Quận 1 - Saigon, thật tội nghiệp sống kiếp "giang hồ" nên gặp gì ăn nấy, nhìn thấy lúa là bay xà xuống ăn khí thế :D:

Ngắm coi có em thái nào đeo kiềng lạ lạ không vậy bác? mà sao toàn thấy bồ câu ta đi hoang chứ ít thấy bồ câu thái đi hoang nhỉ?

Em thấy mấy ông chạy xe ôm không hề quan tâm , chứ gặp nhà mấy ông đó mà có nuôi chim bồ câu là xong phim đàn này , nhìn đàn bồ câu ăn thấy mà thương hi vọng 1 ngày gần đây đàn chim này di cư đến nhà em hii

Em thấy mấy ông chạy xe ôm không hề quan tâm , chứ gặp nhà mấy ông đó mà có nuôi chim bồ câu là xong phim đàn này , nhìn đàn bồ câu ăn thấy mà thương hi vọng 1 ngày gần đây đàn chim này di cư đến nhà em hii
nó cứ đi bụi thế thì còn sống sót, còn sinh con đẻ cái chứ nó mà đến nhà taitainunu thì chỉ khoảng 24g sau nó sẽ tiếp tục di cư ra nguyễn thị nhỏ và chui vào nồi của nhà hàng hết :)) :)) :)) :))

ủa thế bồ câu này nó đi bụi thê nó sống ở đâu và đẻ ở đậu ạ nó làm gì có ổ mà để đẻ nuôi con ở đâu

thang_Q5

Active Member
Đây là hình ảnh bồ câu bụi đời Chợ phường 10_Q10 đàn bồ câu này khác với các bồ câu bụi đời các nơi khác:)

Lúc trước tại nhà này kế bưu điện Q10 nuôi nhưng từ lúc dịch cúm nhà này đã không còn nuôi nữa ,vậy là đàn BC này đã thành bc bụi đời :(( vậy mà chúng vẫn không bỏ đi vẫn ở lại chỗ này

vào mỗi buỗi sáng chúng được 1 bà thường hay lấy cơm cho chúng ăn rất sớm ,mình cố gắng dậy sớm canh mà vẫn không kịp :worried:lúc mình tới chỉ còn lại cơm dư :raised eyebrow:

khi chúng chén cơm no nê là bay la cà ngay cổng chợ mà kiếm đồ ăn sáng thêm :D

Hình ảnh trước cổng chợ phường 10 :love struck:

Trong nhưng con Bc bụi đời này mình thấy có vài em thái :rolling eyes: đó nha ;;)

thang_Q5

Active Member
em thấy ở ngoài huỳnh thúc kháng quấn 1 cũng có 1 đàn bồ câu bụi đời nửa
Nếu bạn thấy có thì bạn có thể chụp ảnh và post lên cho ae xem và tìm hiểu cuộc sống của những chú bồ câu bụi đời:)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Sau những chuyến đi công tác, mình thấy ngoài Saigon ra, ở các tỉnh dọc theo đường đi còn có khá nhiều đàn bồ câu ta, ai có dịp gặp và có điều kiện thì chịu khó chụp hình lên cho mọi người xem nhé :) ! Đó có thể là một trong những căn cứ mà các chiến binh "ở trọ" trên đường tập huấn đó :D !

thang_Q5

Active Member
Vài hình ảnh đàn Bồ câu bụi đời sinh sống tại nhà máy bia sài gòn (đường nguyễn chí thanh) đàn này đông lắm nha pà con :D mình nhìn mà thấy thèm :p

Lon bia này Bồ câu uống sỉn không ha :)):)):))

Sau khi uống bia xong đứng chờ ăn ;)

Sau khi được 1 anh trong nhà máy cho ăn và chúng lao xuống ăn (ham ăn thấy sợ luôn ) :D

Sau khi ăn xong là lao lên nhìn giống 1 đàn chim én bay lượn vậy :D

Còn vài em trống thì đang Gù Gù bên cạnh những con mái :))

seal203

Member
Mấy em này có Thái không Thắng, nhìn vài em giống Thái quá, hình chụp do zoom quá nên hơi bị rung tay nha bác phó nháy không thấy được chân có kiềng không.

thang_Q5

Active Member
Mấy em này nghĩ chắc cũng có thái nhưng ta nhiều hơn thái :D em đâu phải là thợ chụp chuyên nghiệp đâu với lại máy chụp hình này là loại gia đình mà đâu phải là máy chuyên dụng đâu mà kêu chụp đẹp nhưng cũng có thể góp vài tấm ảnh cho ae xem chơi cho vui là ok rồi :)) nếu muốn hình đẹp thì a cho mượn máy chụp của a đi :)) hay bửa nào thấy chỗ khác có bc bụi đời alo anh mang máy ra nha ;)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chụp hình bồ câu bụi đời!

=D> =D> =D> :-bd Rất cám ơn sự nhiệt tình chịu khó chụp ảnh bồ câu bụi đời của Thắng_Q.5, kiểu máy ảnh không quan trọng, không cần phải có máy pro mới chụp được :shame on you:, cái quan trọng là có chịu chụp không? Chủ yếu vẫn là sự nhiệt tình :-bd ham muốn chụp ảnh lên cho mọi người được chiêm ngưỡng! Với kiểu máy đó hôm nào anh sẽ hướng dẫn em cách chụp đẹp hơn thêm 1 chút xíu nữa :D!

Cám ơn bạn post ảnh nhiều nha! Và mình cũng rất cám ơn những ngơời đã cho chúng nó ăn nữa! Mình vẫn thích nuôi bồ câu thả hơn là bồ câu nuôi nhốt chuồng

vuanh

Member
HEHHEHHEHHEHE. Trông con fo giống chim bồ câu Thái quá. Con này đẹp. Thắng ơi, hôm nào có đi nữa nhắn anh cùng đi nhé. Để anh đem đồ nghề theo.

seal203

Member
Mấy em này nghĩ chắc cũng có thái nhưng ta nhiều hơn thái :D em đâu phải là thợ chụp chuyên nghiệp đâu với lại máy chụp hình này là loại gia đình mà đâu phải là máy chuyên dụng đâu mà kêu chụp đẹp nhưng cũng có thể góp vài tấm ảnh cho ae xem chơi cho vui là ok rồi :)) nếu muốn hình đẹp thì a cho mượn máy chụp của a đi :)) hay bửa nào thấy chỗ khác có bc bụi đời alo anh mang máy ra nha ;)
Vấn đề ở đây là anh không thấy rõ cái chân nên mới "trách yêu" vậy thôi vì thay con xám có đóm trăng trắng ở chân nên phóng to ra mà không thấy. Khi Thắng zoom máy gần lúc đó sẽ chuyển động nhỏ sẽ tạo nên dao động lớn và với máy gia đình cũng nếu thích thì tinh chỉnh này nọ còn không cứ để auto mà chụp nhưng khi chụp bấm nhẹ nút chụp cho máy lấy nét, thấy nét rõ rồi thì nín thở bấm máy (1 số bạn khi chụp hay bỏ qua bước này mà bấm luôn 1 cái direct, máy lấy nét không kịp nên bị mờ), với ánh sánng của mấy tấm ảnh này thì tốc độ cũng vừa phải thôi không phải nín thở đến chết đâu mà sợ. Máy của anh chỉ được cái bự con, chứ chụp cực lắm. Cái hình rung này không phải lỗi tại máy đâu, cứ nhớ ánh sáng ban ngày thì hình phóng sự máy nào cũng như máy nào thôi, đừng quan tâm. Mà nói như anh Mod là quan trọng có chỗ chụp hình không thôi.

BUBBA

Super *********
Nhìn đàn bồ câu tự do, cứ tưởng ảnh chụp ở Paris, nhìn kỹ ra thấy chiếc xe ôm, hoá ra ở giữa SG :D

Bác Vĩ cứ lo bồ câu đói ăn. Sài gòn vẫn có những người mang thóc đi đãi bồ câu đấy ạ. Hồi em sinh viên, vẫn hay uống trà ngắm bồ câu với ông cụ người Tàu bãi đậu xe trước sân Thống Nhất. Vui, lãng mạng phết ạ.