• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh Nấm Mèo

chienvet

Chuyên gia thú y
Các dấu hiệu buồn nôn, tiêu chảy thường là tác dụng phụ của thuốc.
Một điều các bạn nên chú ý nữa là không được lạm dụng các loại thuốc uống trị nấm, nếu các bạn đọc kĩ thì sẽ thấy thuốc ảnh hưởng lớn tới gan...vì thế các bạn nên hạn chế việc cho mèo còn quá nhỏ uống thuốc nấm, vì hệ cơ quan của mèo còn yếu, nếu tác động thuốc trị nấm lâu ngày sẽ gây ảnh hưởng lớn tới sức khoẻ của mèo sau này!

nguyenproxd

Hix vậy chính xác em Meo nhà em bị Nấm thật rồi. Vừa nãy lôi nó ra tắm thấy trên người toàn vết loang màu đỏ ( nhiều lắm ý ). Ở phần đuôi còn có một cục vảy tròn tròn bóc ra rất nhiều bẩn eo ơi.

Ban đầu e nị cứ tưởng là do Rận cắn, vào đây tìm hiểu mí biết là đích thực em nó bị Nấm ạ. Tai nó cũng hay bị bẩn lắm, suốt ngày thấy gãi tai, mắt mũi cũng bị lèm nhèm thâm thâm :(.

Theo như trên bác chủ thớt nói là bệnh nói khó chữa, hok bít tí nữa e đi mua thuốc
NIZORA có khỏi không ạ. Em lo quá các bác ạ:-ss

mychung8985

Member
bé mèo của em cũng bị y hệt , em bôi nizonal chỗ nào thì đỡ chỗ đấy, nhưng có chiều hướng lan nhiều hơn, bác sỹ trả lời giúp em ạ, có phải nấm mèo như bài trang 1 không ah ko?
Có ai chữa khỏi bệnh này rồi chỉ mình với! Hôm qua phát hiện bé mèo nhà mình bị ở cổ! bệnh này khó chữa vậy sao?

thobyu13

Muốn giữ mèo khỏi liếm thuốc các bạn có thể cắt 1 tấm bìa cứng (không quá cứng) hình tròn, cắt 1 cái lỗ tròn ở giữa to ngang cổ mèo để đeo vào cho mèo, giống cái loa ý, đeo vòa cổ cho nó thì nó sẽ không thể liếm được nữa.

ngoctran215

nhìn ghê quá, may mà em mèo nhà mình vẫn khỏe mạnh bình thường chứ nhìn như này thì sợ ko dám nuôi mèo nữa

pig

meo, vậy là mèo nhà mình bị nấm, sau 2 cánh của lỗ tai, vậy là phải mua Nizaral về thoa ngay mới đc

akabi311

giúp mình vs
nhà mình nuôi 1 em mèo ALN lai nga
em đc 2 tháng r` :) mà bị nấm mèo
em có dẫn đi bác sĩ thú y chích thuốc
bác sĩ chích cho em ý 1 mũi :)
nhưng em có hỏi thì có cần thoa thuốc nữa o
bác sĩ bảo khỏi cần thoa nữa , chích đủ r` cách vài 2-3 ngày đi chích 1 lần :)
mng giúp em vs ạ

Có cần phải cắt lông toàn thân đi xong tắm Nizola không? Hay chỉ cần vạch lông ra chấm dưới da là được?

meomom

mèo nhà mình cũng bị nấm, mình mang đến bác sĩ để chích thuốc trị nấm, nhưng mà bé nôn rồi đi ngoài luôn. BS bảo bé nhà mình yếu quá nên ko chịu được thuốc. Mình nản quá ^:)^
Có 1 anh ở công ty mình khuyên là tắm cho bé bằng nước bồ kết, không pha thêm nước lạnh nhé, để ấm ấm rồi tắm cho bé. 1 tuần tắm từ 2-3 lần, rồi sấy khô bằng máy sấy ở chế độ mát. Lúc đầu thì thấy vẫn bị lan ra, nhưng sau 4 tháng tắm như thế, bé nhà mình đã đỡ rất nhiều, lông mọc dài, đẹp. Chỗ cổ thấy vẫn còn nên mình vẫn tiếp tục tắm cho bé. Giờ đẹp zai lắm rồi :">
Chia sẻ với các bạn kinh nghiệm của mình.

thangcan122

Các bác có kinh nghiệm xem hộ em có phải mèo nhà em bị nấm tai ko ạ!
cách đây khoảng 4 hôm bỗng dưng em rất ngứa, trên người bỗng xuất hiện 1 vài nốt nhỏ giống như bị con muỗi chích. Ngày đầu tiên chỉ xuất hiện 1 vài nốt nhỏ và ko có hiện tượng nhô lên, nhưng từ ngày hôm qua các nốt trên người em càng ngày càng nhiều và bắt đầu có hiện tượng có nước bên trong nốt, em nghi mèo nhà em bị nấm nên đã kiểm tra thì thấy đúng là ở tai mèo nhà em có 1 ổ theo như em đoán là ổ bệnh, em cũng đọc bài viết thì bệnh này có lây sang người. Em rất lo vì mấy ngày nay em ngứa không chịu được, nhất là về đêm không thể chợp mắt được vì ngứa, thứ hai nữa là em thấy lo cho mèo nhà em.
Em mới đón em ý được khoảng 2 tuần và mèo nhà em mới được 8 tuần tuổi. Giống 34 rất đáng yêu. các bác có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em được không ạ. Em rất thích mèo và cũng mới nuôi thôi, chưa có kinh nghiệm j nhiều, nhà em sán gỗ, ngày nào em cũng lau sạch sẽ cho em ý chạy nhảy tự do, khoảng 4 ngày tắm 1 lần bằng nước ấm và sữa tắm dành cho mèo!

salem92

Member
Chuyên nhận tắm chó mèo
( lông ngắn, lông dài, anh, ba tư..v.v.) tại Hà Nội
bảng giá:
(tất cả các dịch vụ tắm đều kèm rửa tai)
=Tắm thường : 50.000vnd -> 100k ( tùy độ to nhỏ của e mèo)

=Tắm thường + ship ( đến nhà khách hoặc đón về nhà mình tắm) : 50.000 ->100.000 + <50.000
=Tắm trị nấm : 150k -> 200k 1 lượt
* Giảm 10 % cho khách đặt trước tắm 1 tháng (tuần 1 lượt )
* Giảm 15 % cho khách đặt trước tắm 2 tháng (tuần 1 lượt )
* Giảm 20 % cho khách đặt trước tắm 3 tháng (tuần 1 lượt )

đảm bảo tắm sạch,lông bông tơi và khô nhé
= Mình mới mở dịch vụ này, mong các bạn ủng hộ ^^
sdt mình là 01223315173 , mình là Hiền ốc nhé :03: ( sr cho tui spam tẹo tẹo:p hí hí)

kentrip351

Những lợi. béng cơ thể phệt lý: hoc yoga tạo biếu thân có sức khoẻ,độ dẻo và săn đứt. Tăng cường hoạt cồn xuể tặng hệ vẩu hấp, hoẵng lại nguồn đơm sức và hay cây phanh. Giúp duy trì sự đàm luận chồng đơn cách thăng bằng. đả kích thích hăng hái tặng hệ kì hoàn trả và dạ mạch. Giảm đau nhức. Giúp trẻ hóa thân. Hỗ trợ biếu những vận khích lệ thi cử đấu nhiều tiệm quả.

Những lợi ích quách tinh thần: hoc yoga hcm giúp thư giãn và xử lý một cách dễ dàng hơn những cảnh huống găng tay. Dạy cho chúng min cách ổn định tâm trí phanh có dạng tụ hoặc cây tập trung tặng những việc mà lại chúng min muốn - trong đơn phong thái yoga nâng cao, trong sân nhởi quần vợt hay là sân cầu môn, năng trong suốt văn phòng chống. Khuyến xăm nhiều những nghĩ suy hăng hái và biết từ chấp nhận.

Những ích lợi chạy lòng linh hồn: trung tam yoga hcm Xây dựng sự nhận thức quách cơ thể, cảm xúc, và thay giới xung quanh bạn, sự cấp thiết đối cùng mọi người. ẩn mạnh xuể sự phụ xọc lầm rau giữa thân, tâm khảm và tim vong hồn. Giúp bạn sống cược sống hòa hạp và an bình phẩm.

Trung Tam Yoga HCM - Shriyoga Vietnam
Địa chỉ: 54/2/25 Đường Bạch Đằng, Phường 2, Quận Tân Bình.
Tel: 08 38 485347 - 0913764776
Email: kim.szwarcburg@gmail.com
Website: hoc yoga

thiensu_9x

mèo bị nấm có uống được sữa không

Cho mình hỏi mèo bị nấm có uống được sữa tươi không đường không ak

thiensu_9x

mèo bị nấm tự nhiên bỏ ăn

Mèo nhà mình bị nấm hơn 1tuần ùi tự nhiên bỏ ăn mọi người giúp mình với mình cảm ơn nhiều ak