• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bắc hà 360 độ

anh tuyên ơi ! lúc em nt hỏi giá của em bh hung đỏ đang đợi hình thì phải đi công tác hai ngày không kịp xem hình , lúc về thì anh... hichic ... sao mà số em đen vậy không biết , thích màu này vậy mà không được rước em nó về nhà ... buồn .....
mà xa thế vận chuyển chó rất khó bác ơi vào đến nơi thì cũng khá mệt. Bác có thể thành lập một chuyên Bắc Hà hoặc H'mông cộc ở trong đó. Riêng vấn đề giống thì em cung cấp cho các bác, Đến khi đủ chỉ tiêu mời các bác ra tận nơi bắt về để cho anh em nuôi thì đỡ chi phí hơn.

damedog

Member
vấn đề xa không quan trọng , quan trọng là cái tâm cái đam mê nuôi chó '' việt '' bác ạ . vận chuyển thì ta chia làm 2 chặng từ đồng văn về hn và hn_ đồng nai là ok mà anh ráng kiếm cho em 1em bh hung đỏ nha . nếu thành công em sẻ phát huy phong trào nuôi bh tại mien nam

Shakhi Viet

Active Member
Tui cún đẹp và dễ thương quá.
Bác chủ, bọn nó đều đen tuyền?
Bác chủ giới thiệu thêm thông tin về giới tính, các tính của các cháu nó.
Các cháu, có vẻ giống bố nhiều, phải không ạ?

Tui cún đẹp và dễ thương quá.
Bác chủ, bọn nó đều đen tuyền?
Bác chủ giới thiệu thêm thông tin về giới tính, các tính của các cháu nó.
Các cháu, có vẻ giống bố nhiều, phải không ạ?
dạ đàn cún của em sơ bộ thế này ạ!
đẻ ngày rằm tháng chạp. - mở mắt ngày mồng một tết.
2 cún đực hai cún cái !
hai con huyền đề đơn, một con một chân huyền đề đơn một chân huyền đề kép. một con huyền đề kép cả hai chân.
hai đen tuyền. hai con, người đen ống chân vàng và thạch thùng vàng bám cổ.
tổng thể là: một giống mẹ - không có vòng xoáy trên lưng, - là con cái.
3 con còn lại là pha giữa bố và mẹ. đó là có xoáy dài trên lưng như bố(pq) - nhưng chân nó to vật vã - cái zen của bắc hà !
gớm mặt nhất lại là một con cái, nó có biểu hiện nô nghịch, gặm tai gặm chân anh chị em nó từ lúc nó chưa mở mắt.
con gớm mật nhất đây ạ. chân nó huyền đề kép

:D:D

tuyluy

Member
ủa!! Sao lại Phú Quốc lai Bắc Hà vậy:worried::D

Mấy cái kiếm trên lưng có lẽ sẽ mất đi sau 2 tháng tuổi. Mình nói vậy vì nhà mình thỉnh thoảng cũng xổng chuồng ra mấy cái bé lai lai kiểu đó. Mẹ tên là Nâu, thoạt nhìn không biết tưởng hậu duệ của Bắc Hà vì lông xù, mắt nâu, tai dựng, mõm có lông,...thế nhưng lại là một loài cho cỏ có dính tý máu chó Nhật nên vậy. Em Nâu này thỉnh thoảng đẻ ra cún lai Phú Quốc vì trang trại tuyluy có thằng phú quốc:D Hay nhất là bọn lai con nhà Nâu đẻ ra em nào là em đấy có xoáy kiếm pq liền, rất ngộ nghĩnh. Nhưng thường thì sau 2 tháng tuổi lông xù ra và mất tiêu luôn cả xoáy kiếm. Lông mồm thì vẫn còn và phát triển!!

Mình chẳng dám khoe cái bọn lai PQ nhà mình vì mắc cỡ với mấy bác bảo tồn chó PQ trên VP, các bác phê bình thì chít.

Mấy cún đen nhà bác rất đáng yêu, chúc mừng bác nhé.

Hôm nay lại nhìn thấy một em giống như em sư tử bờm này của em vào hỏi mua xin làm giống, nhưng chưa thành công: Màu lông vện đỏ, tuổi 1,4 tuổi, nặng 24- 25kg. nhìn điển trai hơn con của em. Nếu kiếm được em này nữa là đủ một đôi đứng đầu dòng Bắc hà. Ảnh em chụp chộm được có thế vì em nó nhanh quá hình toàn vỡ:

Hôm nay em đã mua được về nhà chụp lại ảnh cho các bác ngắm chơi:

đồng chí này nguồn gốc ở Huyện Bắc Mê - Hà Giang: Lưỡi đen tuyền, có bờm dòng bắc hà, sở hữu chú thứ 2 của em vì con trước em đã mua về bị thiến rội

bmw252

Member
Chúc mừng bác có được 1 bé BH giống chuẩn. Khi nào có cháu đầu thì e xin đăng ký 1 cháu nhé.

Sieugau

em gọi cho các bác rồi mà vẫn chưa biết có bắt được em bắc hà không