• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé mèo BOOM!

D_P_HOA

Active Member
Là con gái nhưng mà BOOM cũng nghịch lắm, thích cắn nữa nè:
ôi lại nói về vụ chụp hình, mình toàn chụp = di động nê chả ra hồn gì cả :D, ngo sang các nhà các bé mèo cứ xinh lung linh, thế mà bé mèo nhà mình cái thì mắt lóe, cái thì rung bần bật :D

Beambeam

Active Member
à quên, còn vụ tắm cho bọn mèo nữa chứ, ngày xưa nuôi bé mèo ta chị cũng cứ đè nó ra tắm, mọi người cứ bảo mình hâm vì chả thấy ai tắm mèo bao giờ =)), nhưng con mình nó cứ bế ăm nên sợ nó bẩn. Thế nên khi mua mèo nhà ai chị cũng phải hỏi nó có tắm đc không =)), mình lôi con nào về cungxcungx đè nó ra tắm cái đã :D, liều thế không biết, cũng may là bọn này cứ thả vào chậu nước ấm, pha nước tăm cho mèo ngâm, xong dùng vòi hoa sen xả thỏa mái :)). Mình cứ tưởng là mình sạch rồi thế mà hôm nọ BS Chiền đến soi tai cũng thấy bẩn ơi là bẩn =)) mặc dù lột tai bọn nó ra lau liên tục

ơ mà sao hôm nay mình nói nhiều thế nhỉ =)), chị và thằng Long nhà chị còn nghịch lắm cơ, nhiều trò lắm, nói ra mọi người đừng mắng nhé, có hom thử cho bọn nó uống chut rượu =)) :D, nó đi lảo đảo chân nam đá chân chiêu, còn có lúc trêu bọn mèo đến phát tứ lên đến nỗi mình đi ngang qua nó, nó ngoạm đểu mình 1 phát trả thù bằng được mới thôi :D
Em cũng đang mong thêm 10 ngày nữa để tắm cho ăn chắc, thỉnh thoảng cũng thấy cô nàng gãi gãi nhưng săm soi mãi vẫn chưa bắt được chú rận nào, cầu mong là không :praying:
Bé nhà em thì rượu chưa vào giọt nào mà đã chân nam đá chân xiêu rồi, bé cứ chạy, phi nhanh rồi không phanh kịp lao đầu bôm bốp lúc vào đệm rồi lúc vào tủ, lúc vào cửa kính,...xong rồi là mất thăng bằng đi lảo đảo 1 lúc, ôi, đúng là cái đồ trẻ con :love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Em cũng đang mong thêm 10 ngày nữa để tắm cho ăn chắc, thỉnh thoảng cũng thấy cô nàng gãi gãi nhưng săm soi mãi vẫn chưa bắt được chú rận nào, cầu mong là không :praying:
Bé nhà em thì rượu chưa vào giọt nào mà đã chân nam đá chân xiêu rồi, bé cứ chạy, phi nhanh rồi không phanh kịp lao đầu bôm bốp lúc vào đệm rồi lúc vào tủ, lúc vào cửa kính,...xong rồi là mất thăng bằng đi lảo đảo 1 lúc, ôi, đúng là cái đồ trẻ con :love struck:
Tắm đi thôi:D. Đã thấy gãi là chắc chắn có bọ rồi. Cẩn thận nhá. Để 10 ngày nữa bọ đã sinh sôi kinh lắm rồi đấy:(

ngudaymuon

Active Member
Chính vì những lúc bé liêu xiêu say rượu, ngô nghê khi khám phá xung quanh, dương đôi mắt như hỏi Nhìn gì ta đấy hả...:)) nên tự nhiên cả lũ người ngợm chúng ta biến thành Osin cho mấy cái con lông lá, bốn chân, hư đốn, nói chung chả được cái nết gì :D

Beambeam

Active Member
Bé Boom dễ thương quá bạn ơi, bạn đón bé ở đâu vậy bạn?
BOOM mà được anh Cương khen làm em cảm thấy thật hạnh phúc và tự hào, hihi, em là 1 fan của Malta đấy anh :love struck: Mẹ BOOM nghe nói được đón từ nhà chú Trung AC hồi năm 2009 anh ah :)

Beambeam

Active Member
Tắm đi thôi:D. Đã thấy gãi là chắc chắn có bọ rồi. Cẩn thận nhá. Để 10 ngày nữa bọ đã sinh sôi kinh lắm rồi đấy:(
Tắm hả chị? Hic, em vẫn thấy hơi lo lo, vì con bé nó còn nhỏ quá, lại mới về mà trời HN lại trở lạnh mất rồi :worried:

Beambeam

Active Member
mèo đẹp quá.chúc mừng bạn
:-bd...............................
Mình cảm ơn bạn nhiều. Thế bạn đã nghĩ được tên cho bé mèo chuẩn bị đón về chưa? Bé của bạn là trai hay gái thế? Bé cũng rất đẹp, hihi, cũng xin được chúc mừng bạn nha :beer

Beambeam

Active Member
BOOM không thích cột thừng, cũng không thích đồ chơi, chỉ thích cào nghịch túi của mẹ thôi, nát tươm mất rồi..

lululubu

Active Member
Êu ôi chỗ này lại chuẩn bị thành hot topic rồi. Mà em Boom có quả nhà xinh xắn đáng yêu thế, rất hợp với dáng em, hi3.

Beambeam

Active Member
BOOM hai hôm nay đã bắt đầu biết đi tè đúng vị trí rồi, đành phải để nguyên sản phẩm của em í không đổ đi để em í quen dần nhưng mà đi ị thì vẫn sai, toàn đi vào góc nhà dù đã được xoá dấu vết thật sạch :( BOOM vẫn bị nhốt trong nhà tắm cho quen, buồn lắm đây, tội ghê...

Ôi ôi con dâu nhà AKT đây mà, đúng ko nhỉ...BjmBjm đẹp zai mà thấy BOOM chắc mê tít mít thôi...........trời ơi nhà tắm mà lát gạch mozaic thế kia chắc điều kiện lắm dây :p....Sori bệnh nghề nghiệp:p

D_P_HOA

Active Member
Tắm hả chị? Hic, em vẫn thấy hơi lo lo, vì con bé nó còn nhỏ quá, lại mới về mà trời HN lại trở lạnh mất rồi :worried:
đùa đấy Beam ạ, em phải thấy nó thật sự khỏe mạnh thì mới tắm cho nó đừng như chị liều mạng tăm ngay cho bọ nhỏ lúc mới về :D ( vì đó là mùa hè mà ). à em xem tai của nó nhé, trông thế thôi, bẩn cực kỳ đó.

BOOM hai hôm nay đã bắt đầu biết đi tè đúng vị trí rồi, đành phải để nguyên sản phẩm của em í không đổ đi để em í quen dần nhưng mà đi ị thì vẫn sai, toàn đi vào góc nhà dù đã được xoá dấu vết thật sạch :( BOOM vẫn bị nhốt trong nhà tắm cho quen, buồn lắm đây, tội ghê...
Tè đúng chỗ là tốt rồi, nhưng tại sao lại đi nặng ở góc nhà nhỉ :)), Hồi mới đầu bọn nhỏ nhà chị về cũng chả phải xích gì đâu, chỉ vì mình cậy có cái nhà vệ sinh to nên cứ nhốt đại nó vào đó em ạ, nhưng may qua chỉ hôm trước hôm sau nó đã quen ở cía chậu đó rồi nên cũng không cần phải nhốt lâu trong nhà vệ sinh đâu :D

D_P_HOA

Active Member
Ôi ôi con dâu nhà AKT đây mà, đúng ko nhỉ...BjmBjm đẹp zai mà thấy BOOM chắc mê tít mít thôi...........trời ơi nhà tắm mà lát gạch mozaic thế kia chắc điều kiện lắm dây :p....Sori bệnh nghề nghiệp:p
he he, dạo này không đếm mộ nữa hả :D, hôm qua hình như lú quá Cường ạ, Nhà Hoang Mongcuong lại cứ tưởng Nhà Anh Trung AC. Này Cường ơi , Mèo Anh lông ngắn nhà anh Trung cự đẹp đó, có điều kiện đợi sang bên đó nó khó với anh Trung thì chắc cũng dc 1 em mang về đó :))

he he, dạo này không đếm mộ nữa hả :D, hôm qua hình như lú quá Cường ạ, Nhà Hoang Mongcuong lại cứ tưởng Nhà Anh Trung AC. Này Cường ơi , Mèo Anh lông ngắn nhà anh Trung cự đẹp đó, có điều kiện đợi sang bên đó nó khó với anh Trung thì chắc cũng dc 1 em mang về đó :))

Hix chị nói thế các bạn ý nghe sợ chêt, tưởng em làm quản trang :raised eyebrow:...em ko đếm nữa, vì đếm xong rồi, bi giờ đang ... đào lỗ để chờ cho di dời thôi =))
ơ thế em nhầm hả chị, em ở công trường nên cứ nhanh nhanh chóng chóng là chạy... Đúng là nhầm thật rồi :blusshing:...hj xori bác Cuong....Em thấy mèo nhà bác Trung AC chỉ tặng người quen nên cũng khó, mà em thì.....mún là phải có ngay cơ chị ạ $-)

Beambeam

Active Member
Hix chị nói thế các bạn ý nghe sợ chêt, tưởng em làm quản trang :raised eyebrow:...em ko đếm nữa, vì đếm xong rồi, bi giờ đang ... đào lỗ để chờ cho di dời thôi =))
ơ thế em nhầm hả chị, em ở công trường nên cứ nhanh nhanh chóng chóng là chạy... Đúng là nhầm thật rồi :blusshing:...hj xori bác Cuong....Em thấy mèo nhà bác Trung AC chỉ tặng người quen nên cũng khó, mà em thì.....mún là phải có ngay cơ chị ạ $-)
Cường ơi, bạn còn muốn tìm em mèo cái cho BimBim không, đây nè, tớ vừa đọc được, alô luôn đi nha http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=368435#post368435

Beambeam

Active Member
Cường ơi, bạn còn muốn tìm em mèo cái cho BimBim không, đây nè, tớ vừa đọc được, alô luôn đi nha http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=368435#post368435
Tớ vừa alô hỏi rồi, có màu xám xanh cả boy lẫn girl đấy, mèo mẹ nhà nuôi được tặng không nhớ chính xác, nhưng mà mèo bố lấy từ nhà bạn Quý vậy là cùng bố với BOOM nhà tớ nên tớ đành chịu, không tham được ;;)

Beambeam

Active Member
đùa đấy Beam ạ, em phải thấy nó thật sự khỏe mạnh thì mới tắm cho nó đừng như chị liều mạng tăm ngay cho bọ nhỏ lúc mới về :D ( vì đó là mùa hè mà ). à em xem tai của nó nhé, trông thế thôi, bẩn cực kỳ đó.
Hic, em chưa làm vệ sinh tai cho mèo bao giờ, chẳng biết phải làm ntn, với lại hôm tới được 2tháng cũng phải nhờ anh Chiền đến tiêm phòng bệnh cho BOOM, nhân tiện em sẽ hỏi luôn vì em cũng lo vụ bọ tai nữa ấy chị ah :(

Tại hôm đầu BOOM mới về cô bé nhà em làm vệ sinh nhà tắm nên sàn nhà bị ướt, thế là BOOM chê mới đi vào góc nhà, sau đó em đã cố gắng xoá sạch dấu rồi mà con bé vẫn phát hiện ra, sau vẫn cứ ị là đi vào đúng góc ấy :((

D_P_HOA

Active Member
đâu, hình như là có đề cho ai thật sự yêu mèo đó chứ :)), nhưng xếp hàng dài cả đống nên người như mình khó chờ dc lắm =))

Nghe nhà Beam nói lại thấy thèm rồi, đành phải nén cơn nghiện lại vậy không thêm bây giwof là chết :D

à còn vụ off, hôm qua mannhj miệng thế nhưng hôm nay lại co hết cả lại :D, tôi hôm qua về bảo con trai là chủ nhật đi off, nó bảo mẹ quên à :D chủ nhật con đi tham quan cùng lớp , không hai mẹ con đi thì lấy ai dèo ai bê mèo đi bây giờ :((, ở nhà cho nó đi chơi để giỏ xe thì chả sao vì chỉ đi lòng vòng quang Hà đông, bây giờ sang tận Linh đàm thì chả nhẽ cứ để cả bọn ngồi giỏ xe à :D