• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Ginger mới (em Bum) của bé Bơ & Sữa

Status
Không mở trả lời sau này.

Boo Boo

Member
Còn đây là anh (chú, bác) Ginger cũ mà bố mẹ Bơ + Sữa đã nuôi cách đây 10 năm:

Mọi người có thấy giống nhau không? Giống nhau trước hết cả 2 em đều là "đền ông" :D .
Hồi ấy khổ thân em phải bị xích khi ra ngoài phơi nắng ( ở trong nhà thì em tự do tự tại muốn làm gì thì làm :eek:h go on: ). Phần vì sợ em đi mất vì đã mấy lần em "đi bụi" rồi, phần thì sợ em sang đào vườn hoa nhà bà hàng xóm, bà ấy dọa báo cảnh sát. Mà cảnh sát đến thì phiền lắm vì bố mẹ em mua em ở chợ, chả có giấy tờ gì cả.

Sheryl

Active Member
Hehe, anh Bum về nhà mới rồi. Chúc con trai anh dũng ở nhà mới đừng nghịch phá gì heng. Yêu Bum.

meonho124

Member
ôi còn có ảnh mèo chụp 10 năm trước cơ ạ :D chụp ảnh xong rồi scan lên hả anh
Mừng Bum vàng về nhà mới ngoan nhé

Boo Boo

Member
ôi còn có ảnh mèo chụp 10 năm trước cơ ạ :D chụp ảnh xong rồi scan lên hả anh
Mừng Bum vàng về nhà mới ngoan nhé
Em Bum ngoan. Cả nhà nựng nịu suốt ngày.
Ảnh Ginger là ảnh giấy, giờ chụp lại bằng máy KTS nên không đẹp được như ảnh Bum.
Bum bây giờ có tên kép là Ginger Bum Bum.

Boo Boo

Member
Còn đây là anh (chú, bác) Ginger cũ mà bố mẹ Bơ + Sữa đã nuôi cách đây 10 năm:

Mọi người có thấy giống nhau không? Giống nhau trước hết cả 2 em đều là "đền ông" :D .
Hồi ấy khổ thân em phải bị xích khi ra ngoài phơi nắng ( ở trong nhà thì em tự do tự tại muốn làm gì thì làm :eek:h go on: ). Phần vì sợ em đi mất vì đã mấy lần em "đi bụi" rồi, phần thì sợ em sang đào vườn hoa nhà bà hàng xóm, bà ấy dọa báo cảnh sát. Mà cảnh sát đến thì phiền lắm vì bố mẹ em mua em ở chợ, chả có giấy tờ gì cả.
Bé Ginger nhà mình nuôi khi học ở Canberra (Australia), đi chơi qua cái chợ thấy người ta bán em mèo đẹp nên mua về nuôi. Khi về nước muốn mang theo em đó về nhưng vì trước đó không có tí giấy tờ cũng như sổ tiêm chủng nào cả nên muốn đem về phải làm lại tất cả, đành cho em đó ở lại Canberra ở nhà 1 người bạn, sau này nghe nói em ở với nhà ai đó ở ĐSQ Việt nam và đến giờ thì không biết tin gì nữa (em đã thành ÔNG CỤ, đến giờ đã được 10 năm rồi).
Nhà mình đã bị bà Tây hàng xóm ý kiến nhiều lần về chuyện em Ginger chạy sang chỗ vườn hoa nhà bà nhổ cây con bà đó mới trồng mang về (để ngay trước cửa nhà mình nên không chối được) bà dọa sẽ báo cảnh sát nên sau này em Ginger hay bị xích khi ra ngoài.
May vẫn còn mấy cái ảnh chụp em nó, định scan nhưng tiện có máy ảnh chụp lại rồi post lên, nhìn cũng tạm.

Mimi83

Member
Thế có nghĩa là hai bé chẳng có họ hàng gì với nhau phải không, sao quá giống nhau vậy?

ngudaymuon

Active Member
Bum đã về nhà mới rồi sao? Tự nhiên nhìn Bum lại buồn:( Lại nhớ lúc bước chân đến nàh Nhi hơn chục con mèo nằm rải rác trên giường, giừo thì đâu? Chạnh lòng :(
Nhưng mà vui và được an ủi phần nào là Bum đã được một người chủ tốt yêu thương :)

thuan81

Active Member
Bum nhìn hơi đặc biệt!là lông trên thân thì ngắn ,nhưng cái đuôi thì to đùng!đặc điểm này không lẫn vào đâu được nè!xinh lắm!

Boo Boo

Member
Thế có nghĩa là hai bé chẳng có họ hàng gì với nhau phải không, sao quá giống nhau vậy?
Hì, thế nên nhìn thấy em Bum là "kết" ngay mà. Về so ảnh mới thấy quá giống nhau. Em Ginger trong trí nhớ của mình thì màu sẫm hơn em Bum, trông "phong trần" chứ không được bảnh bao như Bum.

Boo Boo

Member
Anh Bum mới có em gái, đúng hơn là "kẻ thù" vì cứ khì, khè, tát nhau suốt.
Cả nhà nhìn xem em ấy là mèo gì nhé. Bé tên là Múp Míp

Bố Mẹ Bum định tìm 1 bé mèo anh lông dài làm bạn Bum cho nó "thuần". Chủ cũ của bé nói bé là mèo anh lông dài nên Bố Mẹ Bum đến xem. Với "kinh nghiệm" hàng ngày bế ẵm - ngắm nghía Bum nên mẹ Bum thấy ngay bé này không phải là mèo anh lông dài. Chủ bé vẫn khẳng định là mèo anh lông dài "vì mua ở nhà Bà H, Bà ấy bảo mèo anh lông dài....". Mẹ Bum bế bé, bé ngồi yên trong lòng, lại còn giang 2 tay ôm lấy mẹ. Yêu quá nên chả biết bé lai những giống mèo gì cũng khuân về. Về nhà càng ngày càng yêu :love struck: :love struck: :love struck:

lululubu

Active Member
Mèo nhà bà Hảo bị lai đấy chị ạ, giữa Anh lông ngắn và Anh lông dài, nên là thỉnh thoảng có mấy bé mèo lớn lên lông hơi lỡ cỡ, như bé nhà chị vậy. Có điều mặt yêu ơi là yêu, đúng chuẩn ALN, mà xù hơn. Em thích mèo Anh mặt tròn lắm ý :)

fat.L.T

Member
hehe bé này giống bin nhà em quá chị ơi bin nhà me lông cũng bị trung như vậy đó nhưng vẫn là mèo anh ma chị chỉ có điều bố là lông ngắn mẹ là lông dài nên con đẻ ra bị vậy đó chị hôm nào chị cho 2 chị em nhà nó gặp nhau chị nhớ :D

Boo Boo

Member
Ok ngay. Em Múp này khó quen lắm. Em ấy chỉ quấn người thôi còn với anh Bum và em chó Wavy thì cứ thấy bóng đã khè rồi. Cứ ngồi 1 chỗ mà gừ với khè, lắm điều quá nên anh Bum anh ấy tức anh ấy lao đến -> thế là oánh nhau, em Wavy nhảy vào sủa cổ vũ.
Bin nhà em mấy tháng rồi? Chủ cũ Bé Múp nói lúc bắt thì bé chừng 3 tháng, đã bắt được 3 tháng => Bé khoảng 6 tháng.

fat.L.T

Member
bin nhà em được gần 7 tháng rồi chị bé nhà chị 6 tháng mà cũng to quá trời hôm nào cho 2 đứa gặp nhau xem ai to hơn có đúng 2 anh em ko hehe

lululubu

Active Member
Hi3, em Ginger bô trai quá, khi nào bé nhà mình lớn fải cho qua bắt rể 1 lần mới được :)

Bé Múp Míp:

Nhìn em Múp Míp có bộ ria mép, liên tưởng ngay đến 1 người... cũng có bộ ria mép như thế này.

Status
Không mở trả lời sau này.