• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé chihuahua tên TÁM

catsamac

Member
Sao nó có vẻ hơi bị "lé" nhỉ?

Chắc bác phải kiếm sữa voi cho em này uống thì nó mới bự lên dược:D

Khủng long

Active Member

Cập nhật hình em Tám với "mắt bồ câu" đây! Cả nhà xem có lớn tí nào không?

Cám ơn anh Quang nhiều ạ . Bé Tám giờ đã lớn hơn rất nhiều , bé rất thích cái giỏ anh KEN cho , cả ngày chỉ quanh quẩn trong cái giỏ đó đùa rỡn một mình rồi tự la oắc oắc ngộ lắm =))=))=))

Phải nói là "lé xệch " bác à , chứ còn có vẻ gì nữa ạ . Khỏi uống sữa voi nó cũng lớn nhanh như thổi ,sắp tới bác gặp nó chắc chả nhận ra đâu ạ vì giờ nó lớn lắm rồi .

Kuppi

Active Member

Cám ơn anh Quang nhiều ạ . Bé Tám giờ đã lớn hơn rất nhiều , bé rất thích cái giỏ anh KEN cho , cả ngày chỉ quanh quẩn trong cái giỏ đó đùa rỡn một mình rồi tự la oắc oắc ngộ lắm =))=))=))

Phải nói là "lé xệch " bác à , chứ còn có vẻ gì nữa ạ . Khỏi uống sữa voi nó cũng lớn nhanh như thổi ,sắp tới bác gặp nó chắc chả nhận ra đâu ạ vì giờ nó lớn lắm rồi .

Thì Kuppi đã bảo là " mắt bồ câu" thì bác catsamac nên hiểu ngay câu sau đi chớ, còn bình luận "hơi bị" gì nữa hả bác

Cũng may là Hương hiểu ý anh Kuppi nên xác nhận luôn" con đậu con bay". Qua thăm bé Tám thấy cái túi anh Ken tặng cào teng beng tét bét là biết bé Tám kết đến mức nào rồi! Ken tặng mà Tám quí thế thì Ken là cún happy chứ chưa chắc Tám happy bằng.

Hôm nào Ken có nhà ngủ mới đồng bộ với cái nệm sẽ nhường lại cho Tám cái nhà ngủ củ bên dưới nha, chịu hông??? Phải xác nhận book trước vì anh Ken dự kiến cho bé nào nhỏ nhất Saigon Toydogs Club đấy!

Cái nhà ngủ này Ken bây giờ ngủ phải cuộn tròn người mới vừa (hôm nào trời lạnh hay ngủ với aircon), chứ bình thường là lồi cái đầu Ken ra ngoài!

Ngày xưa Ken bé:

Ngày nay Ken lớn, nên nhường lại cho các em nhỏ:

Khủng long

Active Member
Cám ơn cha con nhà Ken nhé , được tặng quà Trung thu thì còn gì bằng nữa :dancing::dancing::dancing:, bé Tám mong quà của anh Ken lắm đấy . Nhưng cho rồi cấm có được đòi lại nha :party::party::party:

Thằng Ken gí sang tận nhà để đòi cái giỏ nằm nè.....​

Nhưng bé Tám cương quyết không trả....cứ nằm ườn vào để giữ chỗ=))=))=))​

Khủng long

Active Member
Bé TÁM mới chết hụt....Hú hồn....

Chiều tối qua bà vú nhà KL (người yêu cún & mèo đến kinh dị) bế bồng bé Tám nựng nịu ra sao chẳng biết.....chỉ nghe một tiếng bộp:hypnotized::suprise: và.............mọi người đều chết đứng khi nhìn thấy bé Tám nằm thẳng chừ dưới đất :sick:. khi bốc bé lên người bé cứng như cục gạch và không thở được nữa , 57 2tay run như trúng gió , ra sức mát xa lồng ngực cho bé , KL chỉ biết mếu máo đứng nhìn trân trân . :praying::praying::praying:^:)^^:)^^:)^ một hồi sau thì bé đã khẹc ra hơi , dịch mũi phun dầy mặt , 57 móc ngón tay vào miệng cho bé thở và lau mũi liên tục , tay không ngừng matxa ngực cho bé ,được một lúc thì bé đã thở đều . Nhìn vẻ ngoài thì bé không có bị thương , chỉ sợ nội thương thôi :nailbitting:. Theo dõi bé cả đêm qua cho đến sáng nay mới thở phào . Bé đã quất một dĩa cơm và luôn một dĩa sữa:praying::praying::praying:lại lí lắc rỡn hớt như chưa có gì xảy ra . Bé phước lớn , mạng lớn . Bà vú thắp nhang cầu khấn , thấy bé an toàn vội ra chợ mua đồ về cúng trả lễ . Hú hồn.....57 dặn không cho vú bế Tám nữa ( chắc vú khổ lắm đây ).Cả nhà bị một phen kinh hoàng , nay đã qua ,vội báo tin mừng với các bác:dancing::sleepy::sleepy::sleepy::whew::whew: .Hú.ú.ú.u........hồn......

trời ơi nghe giống chuyện kinh dị quá...may mà không sao, mấy em này mà lỡ làm té thì cái đầu bao giờ cũng xuống đất trước nên sợ lắm, giống con chó chihuahua của lulu hongkong bị cây chổi lau nhà ngã vào đầu mà đi bán muối hột luôn đó..bà tám như que kem lại hay loi choi nên hết sức cẩn thận KL ơi ! cũng may có chị Phượng còn bình tình cấp cứu bà tám nhiệt tình , tai qua nạn khỏi rồi nhưng cũng nhớ theo dõi vài ngày nữa cho chắc ăn nhé KL ,cứ tưởng ngày mai làm gì còn thấy bé tám lên thi thố chứ,thương bé tám quá chừng à..

Khủng long

Active Member
KL cám ơn cô . Cho đến giờ này 8 vẫn hoàn toàn khỏe mạnh , không thấy có đấu hiệu xấu gì ạ . Chỉ có điều hồi trưa ,8 chơi một mình với mỗi cọng lông chổi thôi mà nó cao hứng quá đáng :nailbitting: không biết té đập đầu xuống rồi thần kinh bị chập cheng không nữa ,nó mà bị man man thì tội quá ạ ^:)^:praying:

uyenisme

Member
kl nên đua bé 8 đi khám tồng quát lại nghen, để kiểm tra cho chắc ăn, nghe KL kể thấy giống phim kinh dị thiệt, hix hix...

Khủng long

Active Member
Hì...hì hai "thằng mình" cùng không đi hội chợ , KL chỉ nghe 57 kể lại thôi ....bé 8 hôm đó được tha hồ chạy nhảy , có tô hạt thì cứ nằm lỳ cạnh tô mà nhai thôi , xong thì quay ra ngủ gục vì trời quá nắng nóng . Tóm lại là bé 8 không có biểu hiện gì đáng ngại sau sự cố :praying::praying::praying::praying::praying:

Khủng long

Active Member

Bé Tám cũng đã được chuẩn bị cho đi chơi Rằm , nhưng người lớn hứa lèo nên Tám buồn lắm :(:)(:)(( .Chúc các bạn đi chơi vui vẻ nhé , chụp hình thật nhiều cho mọi người xem với .

uyenisme

Member
tám bữa nay lông lá đây đủ rồi thì phải, lâu quá ko gặp nó, cũng thấy nhớ cái mặt lanh đến phát ghét của nó, :), thôi đành để lần off sau vậy.

Hic hic , cũng may là bé Tám không sao hả chị KL. Tuy chỉ mới thấy hình bé, nhưng thấy cưng quá đi mất, nhìn bé diện đồ mới xinh làm sao. Chúc chị nuôi bé thật khoẻ nhé... Bữa nào đi off được phải nhờ mẹ chị thiết kế dùm 1 bộ vest cho thằng bé nhà em thôi... Đồ cô thiết kế đẹp quá đi mất..

Kuppi

Active Member

Cả nhà xem hình em bé Tám và anh Kenpi hỗn chiến nè! Hai anh em nó cứ loi nhoi liên tục, mà Kuppi thì dùng máy compact cùi nên ghi hình như dogsghost! Hình ảnh vừa ghi lại tối nay, lúc Kuppi ghé nhà Khunglong nhận quà tài trợ cho Saigon Toydogs Club Offline dã ngoại Vườn Xoài

Chào sân:

Thân trước:

Tát sau:

Hỗn chiến:​

Khủng long

Active Member
tám bữa nay lông lá đây đủ rồi thì phải, lâu quá ko gặp nó, cũng thấy nhớ cái mặt lanh đến phát ghét của nó, :), thôi đành để lần off sau vậy.
=))=))=))thì phải gì nữa....chắc chắn lông bé mọc đầy đủ rồi,và mướt mượt nữa kìa Uyên ơi...còn lá thì chẳng mọc cọng nào cả.....ừ lâu lắm rồi Kl không gặp lại mấy đứa như Susu nè , Boo nè , Bibo nè ,Ken nè , Yummy nè.....còn bé nào nữa ta...a nghe 57 kể chuyện kiếm được chồng cho bé Yummy mà mắc cười quá.....cả nhà đi chơi nhớ chụp nhiều hình nha .

Phân công anh Quang lưu lại tất cả những pha Trào phúng của mọi thành viên nha .Kl lúc này như con ma ngủ í. Thấy hình bé Ken lớn quá ....chẹp chai quá .

Khủng long

Active Member
Dạo này bé Tám đang tuổi lớn ,nên có nhiều cái muốn khoe với cả nhà lắm . Đã không được đi chơi Trung thu với các bạn đành ở nhà tự làm show , hôm nay khoe với cả nhà show thời trang của Tám nhé

Elisa

Member
Bé Tám sướng thật đó nha,nhiều đồ thời trang quá!Nhìn đẹp ghê!