• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé chihuahua tên TÁM

Khủng long

Active Member

Thế là Tám đã được đi off hai lần rồi nha . Ở nhà thì chạy giỡn như giặc, thế mà lúc đến chỗ đông thì làm cái mặt giả ngu thấy mà ghét .Chắc phải đi chơi thêm nhiều lần nữa Tám mới quen ....cưng Tám nhất nhà ( nói nhỏ không chị Mắm lại ghanh tị :sleepy:)

Khủng long

Active Member

Bé Tám bữa nay lông mọc đều đầy người , rờ vào mịn như nhung thích lắm . Từ hôm anh Kenpi tặng cái giỏ nằm Tám chẳng chịu rời, ăn ...ngủ , thậm chí cả đái cũng ngay trong đó thế có tức không cơ chứ.​

Khủng long

Active Member
Ngày Chủ Nhật Của Tám .

Sáng hôm qua CN , trời nắng đẹp . Gia đình KL tổ chức buổi dã ngoại .Bé Tám cũng được tham gia . Khi gọi dậy để đi , bé ngáp dài , ngáp ngắn, ưỡn ẹo mãi =))

Khủng long

Active Member
Cả nhà chuẩn bị ra xe . Mắm bầu cũng muốn đi nên chui vào giỏ nằm chờ sẵn ....làm Tám cứ cuống cả lên =))

Tám ngủ một giấc trên xe và....tới nơi rồi , chờ đò qua sông nhé .Trời nắng đẹp quá ,gió mát lồng lộng....

Khủng long

Active Member
...Tới nơi rồi, lên bờ thôi .Võng đã căng sẵn...mọi người ai cũng leo lên võng nằm , tranh thủ hít thở không khí trong lành , yên tĩnh của vùng sông nước .

gia đình của bạn thật hạnh phúc cả nhà ai cũng thương yêu bé tám quả thật bé tám đã may mắn gặp đc 1 gia đình thương yêu nó

Tiếp theo của chủ Topic Khủng Long

....Và lên đò nào....thích quá , lần đầu Tám thấy nhiều nước thế nên cứ run lẩy bẩy , thật buồn cười...=)). Có chị luôn bên em đây mà cưng .Ngồi yên để mẹ chụp hình hai chị em mình nào .

Khủng long

Active Member
gia đình của bạn thật hạnh phúc cả nhà ai cũng thương yêu bé tám quả thật bé tám đã may mắn gặp đc 1 gia đình thương yêu nó
Cám ơn bạn nhiều nhé , đang viết bài thì nhà bị cúp điện cái rụp.....:worried::worried::worried:
giờ mới có lại , KL gởi bài tiếp thì máy chậm quá.... để chiều tối Kl gởi lên tiếp khoe cả nhà nhen .

Khủng long

Active Member
...tiếp nào .Khi mẹ chuẩn bị bữa ăn ,chị em mình chụp hình nữa nha...lần đầu tiên Tám được chơi trên cỏ nên có vẻ thích thú lắm , cứ lăn ,trườn rồi nhảy tưng tưng trên cỏ ....

Khủng long

Active Member
....măm măm nào, đói bụng quá...Tám cũng đói bụng nên cũng cuống quýt đòi ăn ....trời bất chợt nổi mưa gió , bé Tám lạnh run lập cập ....

Khủng long

Active Member
...quang cảnh ướt đẫm nước mưa...không khí đã trong càng trong hơn , chỉ nghe rào rào tiếng giọt mưa vỗ xuống mặt sông và cỏ , cây....

Mọi người chìm dần vào giấc ngủ trưa mát lạnh giữa khủng cảnh của vùng sông nước ...bé Tám cũng ngủ say trong vòng tay ủ ấm của chị...

Khủng long

Active Member
...mọi người đã dậy , chuẩn bị ra về...bé Tám lại đòi ăn nữa...chị cho bé uống nước nữa nha.....cưng Tám nhất nhà...

ôi lạnh quá...chị chưa muốn về...

Khủng long

Active Member
....lên đò qua sông...tạm biệt...tạm biệt nhé...về thôi Tám ơi, có dịp chị em mình sẽ quay lại .Hôm nay em là ngôi sao của cả nhà , bà nội cô chú các anh chị em , ai cũng cưng chiều Tám nên em nhõng nhẽo quá...:love struck:

...lượt đò về Tám bớt sợ và đã dám nhìn xuống nước =))=))=))

Khủng long

Active Member
...trên đường về tranh thủ ghé qua thăm mẹ con nhà Đen ( mẹ tên Đen , con tên Trắng )chú của KL nuôi .Không biết giống gì , nhưng hai mẹ con nhà Đen đã hoàn thành xuất sắc công việc bảo vệ cả một khu rộng lớn:-bd

..bé Tám chào chị Trắng về nhé.....mưa tiễn chân gia đình KL tới tận nhà...;;)

jodyngo

UH, bạn bị xui giống mình năm nay quá. Con Jo của mình đợt trước sinh được 3 đứa mà 1 đứa chết trong bụng ( may mà nó ra được), 2 đứa còn lại mất luôn vì bệnh gì mà run run co giật. Đợt đó mình mún suy sụp vì mấy con chó lun.

Bạn lụm con này về chắc hok còn xui đâu. Tại mình thấy bi giờ mình cũng hết xui òi. hihi
Chăm cho kỹ nghen. Xui là hok có tránh được. Khổ vậy đó!

trung2t3c

Active Member
bác K.L điệu quá..... hôm nào rảnh mà gặp bác ở buổi off của hội TDC, bác nhớ chỉ cho 2T mấy kiểu làm dáng "cong người, nghiêng mặt....." :D :D :D để ăn ảnh nhé :D :D :D

Kuppi

Active Member

Cập nhật hình em Tám với "mắt bồ câu" đây! Cả nhà xem có lớn tí nào không?