• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

An-Ka tròn sáu tháng tuổi

my_lucky

Active Member
Anka rất tình cảm khi ở trong nhà với chủ, không cắn đồ linh tinh, khi ở trong chuồng thì dù không móc khóa chuồng thì nó cũng chẳng húc cửa chạy ra mà chỉ chạy vòng vòng trong chuồng, gọi ra mới dám ra.Ra bãi tập rộng, cho chạy nhảy 15 phút cho thoải mái, bắt đầu chơi trò ném bóng, Anka chạy rất nhanh đuổi theo và tha đồ về, tuy nhiên chắc chưa được huấn luyện nên chưa biết ngậm đồ mang về cho chủ.Rất ham cắn bao tay và bao tập cắn, cắn rất sâu và chắc, khi nhả đồ ra cho chơi thì cứ ngậm đồ chạy đi chơi vòng quanh chủ.Lệnh ngồi và nằm rất thuần thục, thần kinh vững ....
Em sẽ cố gắng cập nhật hình ảnh mới nhất khi....Anka đã thuần thục các động tác mà mình mong muốn, thân! >:D<:D

Choe-Chum

Member
Đẹp quá,nữ giới mà lại có thân hình mạnh khỏe và gương mặt giống nam giới thế

Boy Hai Phong86

Active Member
Mỗi mình chụp nên chẳng tạo dáng cho em nó được chán ghê anh nhỉ8->

duykienhd

Member
em ơi hay là mang anka sang thái lan chuyển đổi giới tính cho anka đi.trông em nó giống boy hơn là gril=))=))=)).đẹp thật.đúng là xứng đáng đồng tiền bát gạo

chanphuong

Member
Mỗi mình chụp nên chẳng tạo dáng cho em nó được chán ghê anh nhỉ8->
Chúc mừng Dũng, có khi phải bỏ qua một lứa đầu để Anka trưởng thành thêm Dũng nhỉ? Điều kiện Dũng chăm sóc thì quá yên tâm rùi, có nhiều anh em NRC đang mong đợi đấy....

my_lucky

Active Member
Oạch,thế anh Phương chê là trên HN chăm anka không tốt hả anh, chờ 45 ngày nữa Anka về lại HN rồi anh em ta lại off NRC các anh nhé, em đang chăm pit đẻ, em lướt đây...:D=))

chanphuong

Member
Oạch,thế anh Phương chê là trên HN chăm anka không tốt hả anh, chờ 45 ngày nữa Anka về lại HN rồi anh em ta lại off NRC các anh nhé, em đang chăm pit đẻ, em lướt đây...:D=))
Không có ý thế nhưng nếu sinh nở thì chắc chắn là Dũng sẽ chăm tốt hơn. Hy vọng là anh em NRC sẽ sớm chung tay xây dựng lại phong trào....

Boy Hai Phong86

Active Member
Chúc mừng Dũng, có khi phải bỏ qua một lứa đầu để Anka trưởng thành thêm Dũng nhỉ? Điều kiện Dũng chăm sóc thì quá yên tâm rùi, có nhiều anh em NRC đang mong đợi đấy....
Dạ vâng ah, em cảm ơn anh nhiều đã tạo điều kiện cho em được đón Anka về Hp, chắc chắn là em bỏ qua lứa đầu rồi anh ah, nói chung điều kiện gần như ok nhưng về kinh nghiệm thì em còn phải học hỏi nhiều ah,>:D< thân!!!

my_lucky

Active Member
Chẳng hiểu sao 2 ngày nay em up ảnh mà toàn không bung ra được thế nhỉ....Moddddd gì ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:(:)((

KimCuong

Active Member
Dạ vâng ah, em cảm ơn anh nhiều đã tạo điều kiện cho em được đón Anka về Hp,
Niềm mơ ước có được hàng khủng đã thành sự thật rồi em nhé. Cố gắng chăm sóc em nó thật tốt để sớm có hậu duệ cho anh em NRC em nhé.

Chúc vui! Thân./.

Boy Hai Phong86

Active Member
Không có ý thế nhưng nếu sinh nở thì chắc chắn là Dũng sẽ chăm tốt hơn. Hy vọng là anh em NRC sẽ sớm chung tay xây dựng lại phong trào....
Dạ vâng em cũng hy vọng là như thế anh ơi, chắc chắn là anh em NRC phải chung tay xây dựng lại rồi mà anh, em sẽ cập nhật thêm hình ảnh mới của Anka >:D<

Boy Hai Phong86

Active Member
Niềm mơ ước có được hàng khủng đã thành sự thật rồi em nhé. Cố gắng chăm sóc em nó thật tốt để sớm có hậu duệ cho anh em NRC em nhé.

Chúc vui! Thân./.
Dạ vâng đúng là niềm mơ ước đó anh , em không nghĩ là em lại có cơ hội được chăm một trong những con cái khủng như thế, em sẽ có gắng chăm tốt và phát triển thêm nhiều con giống tốt để phát triển thêm nguồn gien mới cho anh em NRC >:D< Thân!!!!