• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

An-Ka tròn sáu tháng tuổi

kubikubi

Member
thật không có gì để nó:-??:-??i..........AnKa quá đẹp anh Phương ah8->.
Chúc mừng anh lần nữa!

Hôm nào mượn súng về bắn mấy con rott ở nhà phát he..he.... Chú Việt Anh mới đi học 1 hôm về nhiếp ảnh có khác... biết chụp cả ngược sáng ha...ha... :))

GA_DONG_TAO

Active Member
Em cứ nghĩ cái cảnh một người đàn ông be bé dắt hai con khủng long hai bên............... Ôi, nó sẽ ntn nhỉ????????
Chúc mừng bác Phương và quyết định của bác.

chanphuong

Member
AnKa nhìn đẹp thật!!!Chúc mừng A Phương nhé!!!!!!!!!
Em tưởng giờ này bác ngủ rồi chứ sao vẫn lang thang trên vp àh, chúc mừng bác Phương ạh>:D<
thật không có gì để nó:-??:-??i..........AnKa quá đẹp anh Phương ah8->.
Chúc mừng anh lần nữa!
To Vũ, Boy Hai Phong 86 và Kubikubi: nói chung là Anka còn nhỏ, chưa thể khẳng định chắc chắn, phải khoảng 2-3 tháng nữa mới có thể bộc lộ hết được. Hy vọng được như mong muốn.

Em thì thấy thật bõ công ngồi chầu rìa ở hàng nước 2h đồng hồ cùng mọi người. 5 anh em, 4 **a hướng dương cùng 1 lô chai Sơn Tinh:)):)):)) Khi nhìn thấy Anka, em thực sự thấy quá đẹp, mặc dù là female nhưng đúng là đẳng cấp vẫn là đẳn cấp! Anh Phương đang có trong tay 2 cá thể có thể nói là quá đỉnh. Em xin chúc mừng anh 1 lần nữa!
Hi... Bán Achile rồi mà vẫn còn yếu quý Rott thế là vui rồi, trước sau gì cũng sẽ lại có một con thôi Tùng nhỉ.
Oài, lúc chầu rìa thì mắt anh chỉ nhìn vào 5D mark 2, lúc anka ra anh cũng dí...mắt vào 5D mark 2....Canon đẹp hơn rott là cái chắc=))=))
Chú đang đợi con 5D mark III ra đời còn gì, anh thì già rồi, không chờ được nên mua dùng tạm.
Em cứ nghĩ cái cảnh một người đàn ông be bé dắt hai con khủng long hai bên............... Ôi, nó sẽ ntn nhỉ????????
Chúc mừng bác Phương và quyết định của bác.
Mệt lắm rồi Phong à, nhưng đã trót rồi nên không biết làm sao nữa. Đúng là thân làm tội đời.................

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chú đang đợi con 5D mark III ra đời còn gì, anh thì già rồi, không chờ được nên mua dùng tạm.
..
5D mà!! Bác phương còn nhiều chữ D khác nhưng đang còn trong kế hoạch.. :)):)):)):))

.... Đúng là thân làm tội đời.................
Bác nói thêm vài câu nữa đi để ae chia sẻ cho cái tội của bác nhé. >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<. Chúc mừng bác với cái gáo chẻ đôi của Anka. Mong e nó sớm tạo được niềm vui nơi Hà Thành..

KimCuong

Active Member
Mệt lắm rồi Phong à, nhưng đã trót rồi nên không biết làm sao nữa. Đúng là thân làm tội đời.................
Biết mệt rồi nhưng vẫn phải cố, đó chính là chất mà anh. ;) Chúc mừng anh nhé, cố gắng bồi bổ sức khỏe để thân hình của mình mập mạp lên một chút cho phù hợp với 2 đứa chúng nó nhé. :D

chanphuong

Member
5D mà!! Bác phương còn nhiều chữ D khác nhưng đang còn trong kế hoạch.. :)):)):)):))
Bác nói thêm vài câu nữa đi để ae chia sẻ cho cái tội của bác nhé. >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<. Chúc mừng bác với cái gáo chẻ đôi của Anka. Mong e nó sớm tạo được niềm vui nơi Hà Thành..
Chẳng có kế hoạch gì hết Cư à, nói thế làm AE hiểu sai thì chết. Hôm trước lên cứ như ma đuổi, chỉ ngó Hektor và Anka chứ có khi anh em chưa nhìn rõ mặt nhau :)). Thôi hẹn dịp khác nói chuyện nhiều hơn.

Biết mệt rồi nhưng vẫn phải cố, đó chính là chất mà anh. ;) Chúc mừng anh nhé, cố gắng bồi bổ sức khỏe để thân hình của mình mập mạp lên một chút cho phù hợp với 2 đứa chúng nó nhé. :D
Cảm ơn KC, đang cố đây nhưng mà chắc không theo được vì chó lớn nhanh còn mình thì chỉ có già đi thôi, hu hu.... Hẹn hò mấy lần mà chưa gặp được, sorry nhé.
Chúc mừng anh, nhìn Anka tuyệt lắm. Hôm nào em sẽ qua để được chiêm ngưỡng em nó.
Cảm ơn tranvantuyen nhé, lúc nào cũng Welcome tất cả AE.
May mắn là Anka khỏe mạnh, ăn uống tốt và lấy lại phong độ rất nhanh so với lúc về.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh nhé dù hơi muộn ^_^. Không biết bao giờ mới có hậu duệ của Herto & Anka để em làm 1 em về nuôi nhi?

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chúc mừng Phương nhé. Nhìn Anka khỏe mạnh và mau thích nghi với môi trường mới là tốt rồi. Chúc cho phong trào rott ở miền Bắc ngày càng phát triển để ae 2 miền sau này còn có thể trao đổi những con giống tốt với nhau chứ.Thân chào.

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Mặt e xấu nên bác ngó lại buồn! Không trẻ đôi như ANKA đâu! Bác cứ nghía ANKA và Hecktor là đủ rồi! Chúc bác chăm sóc cặp đôi hoàn hảo này thật tốt.
Cứ thực hiện như kế hoạch mà bác đã vạch định nhé!! Chúc thành công

Hơi thiệt thòi vì phải làm phó nháy, phải chụp bù cho một kiểu nhưng hình như hơi bị rung tay vì đói

Lên đường về thôi.................
Chúc mừng Bác Phương nhé. Hy vọng Miền bắc mình sau này sẽ có nhiều con giống tốt từ em nó. =D>=D>=D>

chanphuong

Member
Chúc mừng anh Phương nhé, quyết định giữ lại ANKA là hoàn toàn đúng đắn, đâm lao theo lao thôi anh.hihiihih :p
Cảm ơn Tùng đã động viên.
Không biết đúng hay không nữa, vợ con không ủng hộ thì là đúng hay sai đây? Thích thì đúng là thích thật nhưng lúc đi công tác ai chăm cho, nhất là sau này nó còn sinh đẻ....<):):((

Chúc mừng anh nhé dù hơi muộn ^_^. Không biết bao giờ mới có hậu duệ của Herto & Anka để em làm 1 em về nuôi nhi?
Cảm ơn ĐứcPham, hậu duệ thì chắc chắn rồi nhưng khi đó có khi anh lại không quản lý Đức ạ. :D

Chúc mừng Bác Phương nhé. Hy vọng Miền bắc mình sau này sẽ có nhiều con giống tốt từ em nó. =D>=D>=D>
Cảm ơn Long công tử.
Cũng hy vọng ngày càng có nhiều anh em chơi Rott, cố gắng cải thiện từng bước về con giống. Hôm nào ông Vũ shell có tin vui, về HD gặp nhau nhé.

chanphuong

Member
Chúc mừng Phương nhé. Nhìn Anka khỏe mạnh và mau thích nghi với môi trường mới là tốt rồi. Chúc cho phong trào rott ở miền Bắc ngày càng phát triển để ae 2 miền sau này còn có thể trao đổi những con giống tốt với nhau chứ.Thân chào.
Em cảm ơn anh Doanh,
Thực ra nó cũng hơi mệt vì mất 3 ngày không được ăn uống gì vì vận chuyển nhưng được cái là được chăm sóc tốt từ nhỏ nên sức khỏe tốt, phục hồi ngay. Em thì không có nhiều kinh nghiệm, nó mà ốm là mệt lắm.
Em cũng hy vọng là sẽ có nhiều trao đổi trong thời gian tới.
Hẹn gặp anh ở SG trong một ngày gần đây.

tuanphuthai

Active Member
Nhân dịp 20/10 vừa mới bị vợ "hành" hôm qua nên hôm nay lang thang tìm cách "ứng phó". Kiếm đọc được mấy bài thơ thấy hay post lên đây chả biết có giúp gì cho anh Phương với các bác có hoàn cảnh tương tự không=))

Có câu: "nhất vợ, nhì Trời"
Anh mà cãi lại cuộc đời anh...tiu
Suốt đời anh sẽ hẩm hiu
Vợ kêu phải dạ là điều tất nhiên
Cho dù anh có đang...điên
Vợ kêu phải tỉnh ra liền nha anh
Cây xanh thì lá cũng xanh
Vợ anh là chúa còn anh...miễn bàn​
nguồn: vnthuquan.net​

Kính vợ đắc thọ ,
Sợ vợ sống lâu ,
Nể vợ bớt ưu sầu ,
Để vợ lên đầu , là trường sinh bất tử ...
Đánh vợ nhừ tử , là đại nghịch bất đạo .
Vợ hỏi mà nói xạo, là trời đất bất dung .
Chê vợ lung tung , là ngậm máu phun người .
Gặp vợ mà không cười, là có mắt không tròng .
Để vợ phiền lòng , là tru di tam tộc
Vợ sai mà hằn hộc , là trời đánh thánh đâm ,
Vợ gọi mà ngậm câm , là lòng lang dạ sói .
Để vợ nhịn đói , là tội nhân thiên cổ .
Để vợ chịu khổ là bất tài vô dụng.
Trốn vợ đi " ăn vụng" , là ngũ mã phanh thây ...
Vợ hát mà khen hay , là anh hùng thức thời
Khen vợ hết lời , là thuận theo ý trời.​
nguồn: tieulam.com​

Cảm ơn Tùng đã động viên.
Không biết đúng hay không nữa, vợ con không ủng hộ thì là đúng hay sai đây? Thích thì đúng là thích thật nhưng lúc đi công tác ai chăm cho, nhất là sau này nó còn sinh đẻ....<):):((

Scoobydoo

Member
chúc mừng anh Phương, Anka có dòng giống lẫy lừng, sẽ bổ xung nguồn gien tốt cho anh em chơi rot ở Việt Nam.
Thú chơi nào cũng rất công phu, chúc anh thành công.

chanphuong

Member
Nhân dịp 20/10 vừa mới bị vợ "hành" hôm qua nên hôm nay lang thang tìm cách "ứng phó". Kiếm đọc được mấy bài thơ thấy hay post lên đây chả biết có giúp gì cho anh Phương với các bác có hoàn cảnh tương tự không=))
Dạo này đồng chí Tuấn này thêm cả món thơ thẩn này chứng tỏ bắt đầu già rồi đấy, xem có câu lạc bộ yêu thơ của các cụ về hưu xin vào sinh hoạt cho vui.:D

chúc mừng anh Phương, Anka có dòng giống lẫy lừng, sẽ bổ xung nguồn gien tốt cho anh em chơi rot ở Việt Nam.
Thú chơi nào cũng rất công phu, chúc anh thành công.
Cảm ơn Minh Scoobydoo, tốt xấu chưa biết nhưng phải cho phong trào đi lên em ạ, dù sao thì cũng phải từng bước cải thiện chất lượng. Hy vọng Anka sẽ cho ra những con giống tốt.

Bác phương ơi e có ý kiến là 1 hôm nào đó đẹp trời bác mang vợ chồng Hector, Anka ra làm vài kiểu rồi lập cho 2 e nó 1 topic mới, nghe tên Kêu kêu 1 tí như là Cặp Đôi Hạnh Phúc hay j j đó hihi.. Để theo dõi 2 e nó cùng 1 lúc luôn.

Thanh_arch

Member
Chúc mừng bác Phương đã đón Anka về VN. Hiện tại em nó đang ở đâu hả bác? Em muốn đến thăm bác và ngắm nghía anh em nó quá