• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai đã đang nuôi golden hãy vào đây để chúng ta cùng chia sẻ

Xin chào cả nhà, lâu lắm mới có thời gian vào VP Golden. Dạo này vui vẻ quá! Xin cho Ita gửi lời thăm anh Pi và em Oscar nhé.
Oscar dạo này khỏe không? Hay hôm nào cho 2 chị em giao lưu nhé! Đây là hình ảnh gần đây của Ita, dạo này bé hơi bị thừa cân dù vẫn hoạt động ở đường Hàn Quốc.

kingcloud

Member
Chào Vân
chị Thảo đây
Em Mimi cocker chị vừa để cho bạn cun_xinh nuôi rồi
Oscar này là cún của em chị đấy, đẹp không?
Ô,chị Thảo ạ,Trời ơi em tưởng ai nữa cơ ý.
Bé Oscar này xinh quá cơ ý chị à.Hôm nào cho e sang chơi với cún chị nhé.E ấn tượng em này lắm

oscar

Member
OK ngay!
Oscar vừa béo vừa lùn, tham ăn lắm, suốt ngày chỉ đòi ăn thôi

moschino

Member
có ai biết tác dụng của cái sàn nhựa k ????chia sẻ kinh nghiệm mình với :d

boo tran

Member
Đây này
Oscar nhà mình, là chị / em ruột với Pi của Boo tran và Ita của MeggieNguyen
Đàn này bắt ở phòng khám ở trên đường Âu cơ, hơi đen vì bị dính virus pavour, đi lỏng suýt chết
May là các em cao số, nên qua được

http://kenh14.vn/c34/t5/201075181040960/ca-vat-cho-chu-cun-cua-ban-that-banh-nhe.chn
http://kenh14.vn/c34/t5/20107816128696/mu-phot-nho-xinh-cho-cun-that-xi-tai.chn
Oscar bây giờ cao và nặng bao nhiêu rồi ? Update hình mới đi cho pi xem với. Pi mới up hình mới rồi đấy !!! :D

ltshop

Member
Đây là gia đình Golden nhà mình,mấy tháng nữa là sẽ tiếp tục sản sinh ra những chú cún cực kì đáng iu ,ai có nhu cầu đặt gạch trc cũng đc 0905332288

[/IMG][/IMG]

mimu210

Member
Trả lời bạn đây

Em cũng là người mới nuôi Golden.Golden nhà em dc gần 2 tháng.Nó tên là Gol (hồi trc là Ti nhưng em đã đổi rồi)Ai giỏi thì chỉ em cách chăm nhé.
1.Chó con để ở đâu là hợp nhât.
2.Nên cho nó đi chơi không.
3.Dinh dưỡng cho Golden.
Anh chị nào giỏi giúp em với nhé
Chào bạn.
Golden là một giống chó lao động nên chúng ta phải dành rất nhiều thời gian cho nó tập luyện, thể dục thể thao. Nếu không có thời gian để cho chúng chạy bộ thì bạn nên dậy nó những bài huấn luyện cơ bản như : ngồi xuống, nằm, lăn ,... Golden thì chỉ cần bổ sung các chất như thịt, trứng, cá hay rau. Cũng nên cho uống Vitamin A đều đặn để bổ sung dinh dưỡng. Còn chuyện Golden ở đâu thì nên để chúng ở phòng khách vì ở đó tập chung nhiều người - Golden không chịu cô lập - thì chúng sẽ có tâm trạng vui vẻ và phấn khích hơn. Chúc bé ngày càng khỏe mạnh!

Góp vui với các bác tý nhỉ . Bé Bush nhà mình được 3,5 tháng rồi . Bush rất ngoan và tình cảm . Các bác cho lời bình nào>:D<

suletata

Member
Golden nhà em đây.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=sLJHk6CXCH4&context=C4e56211ADvjVQa1PpcFOQHk0cDxWvFt-WH1wO416IbIOzflK3fy8=[/YOUTUBE]

kytadu

anh chị ơi, ai nuôi golden thì trả lời giúp em với,em đang tính nuôi 1 cún golden nhưng cũng khá lớn ồi, gần 10 tháng thì vậy có nên ko,có sợ nuôi lớn vậy ko quen chủ mới rồi khó bảo ko,em đang phân vân, chiều này sẽ qua nhà đó xem chó,,,,hix,em thích lắm mà đây là lần đầu em nuôi giống chó này,nuôi lớn vậy em cũng hơi lo,...mong tin mọi người:-*

dragon82

Member
anh chị ơi, ai nuôi golden thì trả lời giúp em với,em đang tính nuôi 1 cún golden nhưng cũng khá lớn ồi, gần 10 tháng thì vậy có nên ko,có sợ nuôi lớn vậy ko quen chủ mới rồi khó bảo ko,em đang phân vân, chiều này sẽ qua nhà đó xem chó,,,,hix,em thích lắm mà đây là lần đầu em nuôi giống chó này,nuôi lớn vậy em cũng hơi lo,...mong tin mọi người:-*
Nếu bạn đã có kinh nghiệm nuôi thì việc nuôi 1 bé đã 10th sẽ không có khó khăn gì, nếu như bé quấn người.
Nhưng nếu là lần đầu thì bạn nên suy nghĩ kĩ, vì những kĩ năng huấn luyện cũng như thuần hóa chó trưởng thành đều không có thì có khả năng bạn sẽ gặp nhiều khó khăn
Đặc biệt một số cún, do từ bé đã không được dạy bảo chu đáo, lớn lên phát triển theo tự nhiên thì sẽ rất bướng và có xu hướng hung dữ hoặc nhút nhát thái quá, nếu chủ mới không có kinh nghiệm thì sẽ không thể khắc phục được và hậu quả là sẽ phải bán hoặc cho đi
Tóm lại để an toàn nhất thì lứa tuổi nên chọn với những người mới nuôi lần đầu là từ 4-6th tuổi, tầm tuổi sức khỏe đã ổn định và dễ dạy bảo

don

Các bạn cho mình hỏi. nuôi golden nếu không bệnh tật chăm sóc sạch sẽ thì bé có mùi hôi không bạn? coi 1 số topic nghe nói golden có mùi hôi tự nhiên rất kinh khủng tắm xong dã hôi thì e sợ mẹ không cho nuôi luon quá :((