• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai đã đang nuôi golden hãy vào đây để chúng ta cùng chia sẻ

moschino

Member
mình có 1 chú golden 2 tháng rưỡi nặng 5kg như vậy có là còi k hả các bạn :d....mình k biết 2 tháng rưỡi đã cho học các kỹ năng như : ngồi.nằm...được chưa ?...mong các bạn chỉ giúp mình

Golden nhà em đợt 2,5 tháng cũng gầy như thế. Nó bị tiêu chảy, lại tẩy giun muộn hic Bây giờ thì đỡ hơn nhiều rồi :)
Theo em bác chưa cần dạy ngồi, nằm... vội. Đợi nó lớn hơn một chút dạy cũng được. Bây giờ nên dạy cho nó những thứ như không được gầm gừ khi chủ cầm bát mà nó đang ăn, dắt đi chơi không kéo chủ...

moschino

Member
Golden nhà em đợt 2,5 tháng cũng gầy như thế. Nó bị tiêu chảy, lại tẩy giun muộn hic Bây giờ thì đỡ hơn nhiều rồi :)
Theo em bác chưa cần dạy ngồi, nằm... vội. Đợi nó lớn hơn một chút dạy cũng được. Bây giờ nên dạy cho nó những thứ như không được gầm gừ khi chủ cầm bát mà nó đang ăn, dắt đi chơi không kéo chủ...
cảm ơn bạn..bạn ơi cho mình hỏi golden 2 tháng rưỡi thì phải nặng bao nhiêu kg vậy bạn.

boo tran

Member
pi

Đây la pi nhà em. xuất thân hà nội và lớn lên ở sg. pi được hơn 5 tháng tuổi. có bạn nào ở SG thì mình tổ chức cho pi và các bạn đi giao luu đi.

cheers to our great dogs : ) :-bd

abc1983

Member
cho em ý nằm trên giường có bị rụng lông nhiều không thế anh ? em Golden này 5 tháng mà đẹp ghê:D

boo tran

Member
pi

@ Ơ đây có fải là em Bum của Đức bh đang ở Sg đúng ko?
@ ảnh trên giường là lúc đấy pi mới tắm xong. còn lông rụng thì nhiều lắm, khắp nhà, quần áo đi ra đường lúc nào cũng có lông pi vì đang rụng lông lần 2.

: )

boo tran

Member
trộm vía trộm vía : )
bụng cháu vẫn yếu lắm ko ăn được nhiều thứ như các bạn khác. mỗi lần ăn uống gì lạ là lại đi chảy. Lo sốt vó !!!
Công nuôi cháu khỏe mạnh là credited dành cho mẹ cháu hihi.

boo tran

Member
bụng cháu vẫn yếu lắm ko ăn đc nhiều thứ như các bạn khác. mỗi lần ăn gì lạ đi lỏng là lại lo sốt vó !!!
công nuôi cháu khỏe mạnh là credit của mẹ cháu hihi

boo tran

Member
bụng cháu vẫn yếu lắm ko ăn đc nhiều thứ như các bạn khác. mỗi lần ăn gì lạ đi lỏng là lại lo sốt vó !!!
công nuôi cháu khỏe mạnh là credit của mẹ cháu hihi

kingcloud

Member
Em oscar này rất chi là hớn hở nhé.Trông xinh ơi là xinh. Cún được mấy tháng rồi hả bạn?

oscar

Member
Chào Vân
chị Thảo đây
Em Mimi cocker chị vừa để cho bạn cun_xinh nuôi rồi
Oscar này là cún của em chị đấy, đẹp không?

Man_BuonMaThuot

hihihi lâu rồi không lên VP thấy nhà mình đông vui quá, em cũng xin góp mặt bé Mick nhà em ( Micky! Micky!) em nó mới 3 tháng hơn, còn hơi nhỏ ( tại em chưa có kinh nghiệm nuôi :D) nhưng mà em nó cũng nghịch ghê lắm. Hình em nó đây ( cái này em chụp hồi 2 tháng hơn, có jì mong mọi người lượng thứ sau này em update sau ) mong các ace chỉ giáo ;;)