• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai đã đang nuôi golden hãy vào đây để chúng ta cùng chia sẻ

Bi, đực, bạch kim, 2 tuổi
Em nó ở khu Trung Hoà
Hi vọng anh chị em nuôi golden tham gia topic này nhiệt tình hơn!

abc1983

Member
Bi hôm ở CVTN bị Gô cắn ở tai đã đỡ chưa... Công nhận em Bi này tướng tá với bộ lông tuyệt vời thậtDog Eye

Hôm trước đi off anh thấy con golden nào còi dí không. Golden của em đấy :D
Tuy còi nhưng mà cũng gấu lắm :))

abc1983

Member
:-bd còi có cái hay của còi chứ:-bd Bao giờ em ý lớn lên rồi sẽ biết, cũng không hẳn là bị "suy dinh dưỡng" đâu:D

Anh tuong Bi la cua em con em tuong Go^ la cua anh :))
Anh post anh con nha anh di ^^
Anh thay trien vong con cua em co ga^u' dc nhu Go^ khong :D
(Xin loi mod vi em khong viet duoc Tieng Viet co dau)

nhìn em bi đẹp quá lông bạch kim, phom dáng thì chuẩn. mong là sẽ có 1 topic dành riêng cho bi bên room Retriever.

abc1983

Member
Anh tuong Bi la cua em con em tuong Go^ la cua anh :))
Anh post anh con nha anh di ^^
Anh thay trien vong con cua em co ga^u' dc nhu Go^ khong :D
(Xin loi mod vi em khong viet duoc Tieng Viet co dau)
ảnh con nhà anh đây
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=21281&page=3

còn Bi nhà em thì phải 23 tháng nữa mới biết được ( vì Gô 27 tháng rồi )Dog Eye , gấu hay không còn do cách huấn luyện với cả môi trường của Bi tiếp xúc:D
Ở nhà cứ ngoan hiền là được, ra đường thì phải gấu gấu 1 tí không thì bị bắt nạt nhỉ^:)^

à, hoá ra anh là chủ "con chó ta tên ... Vàng" :))
Lúc anh nói Vàng được 6 tháng em sốc quá hehe
Anh cho Vàng ăn gì mà lớn thế :X

b4m4_b0y

Member
Trước mình có nuôi 1 chú Golden cái tên EVA .. Xóng bán lại cho một người rồi từ đấy biết tích đâu không biết chỉ thấy có người bảo có người nhà ở gần công viên thống nhất , hay dắt nó ra đấy chơi , không biết anh chị em có ai biết không thì giúp mình tìm tung tích của em nó với !

abc1983

Member
cơm thừa canh cặn thôi em, nó lớn như các con bình thường thôi mà:) Chưa có gì là quá đà cảDog Eye

linhpc

Trời ơi...Gấu như Gô nhà mình nhiều lúc cũng mệt lắm các bạn ơi. Đi đâu cũng đánh lộn ko à.

Các bác ơi cho tôi hỏi với. Em nhà tôi giờ được 2 tháng 11 ngày tuổi rồi. Hiện giờ tôi đang cho em ăn thịt băm hoặc ruốc với cháo, thỉnh thoảng cho ăn thêm rau. Mỗi ngày tôi cho ăn tầm hơn 2 bát cháo + thịt thà chia làm 4 bữa. Tôi cũng chưa dám cho uống sữa gì cả vì sợ em í đi ngoài. Như vậy có hơi ít không các bác
Mấy hôm trước tôi có cân thì là 5,5kg. Có bị gầy không?
À mà các bác cho hỏi có nên cho em í uống sữa không? Và nếu có thì là loại sữa gì?
Mong các bác cho ý kiến :D

hi bà con, mình ở HN, mình đang cần tìm 1 em lab đực, từ 1 đến 2 tháng tuổi( nếu post được ảnh lên cho mình xem trước càng tốt), có bạn nào muốn bán không, alo cho mình nhé. kitty :0942668484. thanks

hi bà con, mình ở HN, mình đang cần tìm 1 em lab đực, từ 1 đến 2 tháng tuổi( nếu post được ảnh lên cho mình xem trước càng tốt), có bạn nào muốn bán không, alo cho mình nhé. kitty :0942668484. thanks
Hmmmm... Vào topic những người nuôi Golden hỏi MUA LAB.. 'nothing is impossible' -- cấm có sai =)) =)) =)) =)) =))

Bác vào mục Rao vặt lập 1 topic tìm mua cún xem sao nhé ^ ^ : http://forum.vietpet.com/forumdisplay.php?f=34

bà con ơi cho mình hỏi, chó ăn quả gì thì tốt. và quả gì thì không nên. cám ơn bà con
Chó có thể ăn các loại trái cây: bom, táo, cà chua, ổi, dưa hấu, ... và các lọai nấu chín như bí đỏ, bí xanh, thơm (khóm), ... không ăn được mướp. Ban đầu cho ăn ít để chó có men tiêu hóa thích ứng, sau đó tăng dần.