• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ae xem giúp cho mình bé này với

từ hôm vụng trộm với ku ken nhà bác Hoàng tới giờ đã 1 tháng mấy ngày rùi mà nhìn bụng vẫn cứ như không,ti hơi xuống 1 tẹo nhưng mình sợ chăm quá nên e béo lên nên ti mới thế.hix.mình thấy lo lo:-ss:-ss:-ss

langtu_yenthanh

Active Member
Khả năng là có bầu đó bạn à. Con nhà bạn salo lứa đầu à ? Con nhà mình 3 lứa đầu đều chỉ bé như thế thôi, lứa đầu đẻ ít nhất là 6 bé, lứa hai 9 bé, lứa ba 8 bé . Lứa này mới thấy bụng to thế bạn à. Hy vọng e cún nhà bạn và nhà mình đều sinh nhiều e bé khỏe mạnh.

có lầm tí thì cũng ko đang lo lắm Thanh à, vì nhiều con chửa ngực thì phải đến tâm 45 ngày mới nhìn thấy bụng

Khả năng là có bầu đó bạn à. Con nhà bạn salo lứa đầu à ? Con nhà mình 3 lứa đầu đều chỉ bé như thế thôi, lứa đầu đẻ ít nhất là 6 bé, lứa hai 9 bé, lứa ba 8 bé . Lứa này mới thấy bụng to thế bạn à. Hy vọng e cún nhà bạn và nhà mình đều sinh nhiều e bé khỏe mạnh.
Thank bạn nhé.bé này đẻ lân 2 rồi bạn ạ.hy vọng có đàn baby xinh đẹp khỏe mạnh8->8->8->

có lầm tí thì cũng ko đang lo lắm Thanh à, vì nhiều con chửa ngực thì phải đến tâm 45 ngày mới nhìn thấy bụng
Vâng.Em cũng mong như vậy quá a ạ.hi.để e tiếp tục theo dõi xem dư lào,có lẽ e cũng hơi sốt ruột,tại e chưa nuôi bé nào đẻ cả:-ss

langtu_yenthanh

Active Member
Bốp nhà bạn thế nào rồi ? Bụng to hơn chưa ? Con nhà mình dạo này thế nào mà chả chịu ăn gì cả. Nản thế.

Bốp nhà bạn thế nào rồi ? Bụng to hơn chưa ? Con nhà mình dạo này thế nào mà chả chịu ăn gì cả. Nản thế.
bốp nhà mình bụng vẫn vậy.chẳng biết thế nào nữa....:-ss
bạn cho bé nhà bạn ăn thử món khác xem?mà giờ cũng không cần ăn nhiều đâu,chủ yếu là chất thôi bạn ah.giảm về lượng tăng về chất.mình thấy có người mách vậy;)

ban oi cho minh hoi voi sao cun nha minh tu nhien noi cuc gi to o dang sau gay vay ? lieu co bi sao ko ha ban

minh ko biet dang anh? len nhung tu nhien o gay no noi len cuc to dung trua qua minh vua tam vuot ve cho no xong den chieu toi len cho no an thi so gay thay co cuc to dung

ah neu dot toi co gi de toi 1 con duc nha anh em van gia do hay la nhu nao the ban de minh biet con chuan bi tien ?

thường thì cục nổi như thế là u bã đậu...lành nhưng mất thẩm mỹ..còn muốn kĩ hơn thì bạn post ảnh lên để anh em xem

damson82

Member
ae cho mình hỏi con này nhà mình chửa bị võng lưng thì có sao không nhi????
có nhiều con khi chửa bị vọng lưng hạ bàn là chuyện bình thường.khi đẻ xong tách con nó lại trở về như cũ.nhưng nếu đẻ hay khi mang bầu k chăm xóc tốt cũng ảnh hưởng nhiều đến cơ thể chó mẹ nhất là khi cho chửa ngay kỳ salo đầu tiên.
nên bổ xung canxi,và phơi nắng cũng rất quan trọng để nó hấp thu canxi trong thức ăn hàng ngày.

có nhiều con khi chửa bị vọng lưng hạ bàn là chuyện bình thường.khi đẻ xong tách con nó lại trở về như cũ.nhưng nếu đẻ hay khi mang bầu k chăm xóc tốt cũng ảnh hưởng nhiều đến cơ thể chó mẹ nhất là khi cho chửa ngay kỳ salo đầu tiên.
nên bổ xung canxi,và phơi nắng cũng rất quan trọng để nó hấp thu canxi trong thức ăn hàng ngày.
em cảm ơn bác damson rất nhiều>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<