• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ACE nuôi Labrador vào điểm danh kái nhỉ

thanhcong

Member
thời tiết thay đổi. tránh để em nó nằm xuống chỗ bẩn hoặc chỗ nước. Chó lúc giao mùa hay bị thế bạn ạ. Cẩn thận thì mua thuốc bôi dị ứng cho nó. Tốt nhất là kệ nó, không sao

LilyTheLab

em nhà mình bụng thì ko bị thế kia nhưng mà lại có cả ở quanh mép và mắt thì có sao ko nhỉ? có người bảo là bị muỗi đốt.

vào thấy hôi Lab xôm quá :x, em cũng đang tính bầu bạn với 1 em lab mà không biết ai có lab con để mua, bác nào có thể giúp em được không,em cám ơn :)

Mình muốn hỏi là lab 4,5 tháng 13kg thì là còi hay là bình thường vậy. Nhìn em nó không béo. Nhìn kĩ thì còn thấy cả xương sườn nhưng không rõ. Các bạn đã nuôi lab rồi thì cho mình hỏi là lab 4 tháng bao nhiêu kg và cao bao nhiêu cm tính từ chân lên lưng vậy.

LilyTheLab

Em lab nhà mình (lab cái) được hơn 16 tuần cũng nặng 13kg. Hôm trước có người gửi cho 1 bản tiêu chuẩn cân nặng trung bình của Lab thì thấy là thấp hơn 1 chút. Nhưng mà tuần nào cũng thấy tăng cân và ăn, ngủ, toilet rất đều đặn nên mình nghĩ là ko có vấn đề gì.
Bạn tham khảo nhé (ko rõ là độ chính xác ntn)

8 tuần - 5.2kg
9 tuần - 6.1 kg
10 tuần - 7.3kg
11 tuần - 7.8kg
12 tuần - 8.9 kg
12 tuần - 10.6kg
14 tuần - 10.8kg
15 tuần - 12.4 kg
16 tuần - 13.7kg
17 tuần - 15.5 kg
18 tuần - 16.5kg
19 tuần - 17.5kg
20 tuần - 18.6kg
21 tuần - 19.5kg
22 tuần - 20.3kg
23 tuần - 21.5kg
24 tuần - 22.7kg

Có Tom đây :-h:-h:-h

em nhớ em cũng vào pic của Tôm mấy lần rồi. tối về em Up ảnh em Bông nhà em lên nhé. Tôm hay ăn thật nhỉ em bông nhà em nhìn đô lắm mà khổ cái là nó đuổi chẳng con gì chạy dc. mèo hàng xóm qua cũng bị nó úp... :D tối em cho nó lên mạng giờ cũng dc 10 tháng rồi

Lab Tu Lien

Thôi chết, đọc của các bác em thấy hình như Moon nhà em có vẻ hơi béo, em vừa mới đẻ xong được 1 tuần, được 9 cháu, nhưng trước khi mang thai, khoảng 2 năm tuổi, cu cậu nặng 38kg, thức ăn một ngày gồm: bữa sáng 1 bát oto cơm và 2 quả trứng vịt lộn, bữa trưa 1 bát oto cơm trộn thịt và 1 đĩa rau luộc ăn tráng miệng, bữa tối như trên, đặc biệt Moon rất thích ăn hoa quả và rau, em chưa thấy Moon từ chối loại rau quả nào, có lẽ vì thế nên đàn con của Moon trông thích cực, tròn quay rất đáng yêu. Để em về làm vài pô up cho các bác xem nhé.

Mình thấy Labrador ở VN tuy không ít nhưng chưa đc nhiều người biết đến, và đặc biệt là cũng chưa có 1 clb nào chuyên về Labrador :D bản thân mình tuy không có nhiều kinh nghiệm nuôi chó nói chung, và labrador nói riêng nhưng cũng xin phép tạo 1 sân chơi cho anh chị em nuôi labrador chia sẻ những bài viết hay, ý kiến cũng thắc mắc liên quan tới giống Labrador, chăm sóc, huấn luyện và nuôi dưỡng Labrador cũng như các giống chó khác. Chia sẻ kinh nghiệm, giao lưu hỏi đáp về cách tìm mua, chăm sóc, huấn luyện và bảo vệ những chú cún đáng yêu ♥ :">:">

https://www.facebook.com/groups/labradorvn/

đây là group mình tạo trên facebook. Mong mng tham gia để group ngày càng lớn mạnh và chuyên nghiệp hóa. Cảm ơn mng :D :p:p:p

thaiha

Member
nhà mình có em nick 4 tháng muốn up ảnh cho các bạn xem không biết up thế nào vì được tặng không biết bố mẹ em như nào không biết thuần được bao nhiêu %

banhran

mọi người ơi, em mê labrado lắm, thích mua một chú về nuôi nhưng ko biết địa chỉ nào bán uy tín tại hà nội, ai biết thì cho em địa chỉ với ạ, à e hỏi thêm một chút, giá của giống này thì tầm bao tiền vậy mọi người nhỉ?

mike89

mọi người ơi, em mê labrado lắm, thích mua một chú về nuôi nhưng ko biết địa chỉ nào bán uy tín tại hà nội, ai biết thì cho em địa chỉ với ạ, à e hỏi thêm một chút, giá của giống này thì tầm bao tiền vậy mọi người nhỉ?
chó bình thường các bạn trên này nuôi đẻ tại VN thì tầm 3-5tr/con chocolate thì đắt hơn 1 chút,
chó nhập xịn thì khoảng 8-12tr

bob bom bop

em là bốp bồm bộp, đực, hôm nay tròn 6 tháng, ham ăn và nghịch điên cuồng, thích được vẽ lông mày

NVBR

Chào các bạn, mình là mem mới. Mình đã đọc một số bài trên VP này và rất mê Lap.
Mình đang muốn tìm mua một chú nhóc Lap thuần chủng, rõ nguồn gốc bố mẹ.
Bạn nào có kinh nghiệm thì giới thiệu và chỉ cho mình cách chọn nhé.
Rất mong được tham gia giao lưu cùng các bạn.
Cảm ơn.

vietkon

Member
Zô nay đã đc gần 14 tháng tuổi, đang có nhu cầu cho e nó hú hí cho thành ng nhớn hẳn, lab đực socolate ( con của KI phố Huế & Luck béo ) ai có nhu cầu pm nhaz :p

@

chó bình thường các bạn trên này nuôi đẻ tại VN thì tầm 3-5tr/con chocolate thì đắt hơn 1 chút,
chó nhập xịn thì khoảng 8-12tr
Nhập ở đâu thì e ko cần biết nhưng k có giá 12tr đâu a ạ. Tiền lồng + tiền vận chuyển + kiểm tra sức khỏe đã gần hết rồi

Hoangtudht

Hi cả nhà
E tên Bông 14 tháng, màu đen, hộ khẩu thường trú : ngọc thụy long biên, Hn. Có anh nào đẹp zai gần nhà thì giao lưu nhé<):) 0962222345

Hoangtudht

Zô nay đã đc gần 14 tháng tuổi, đang có nhu cầu cho e nó hú hí cho thành ng nhớn hẳn, lab đực socolate ( con của KI phố Huế & Luck béo ) ai có nhu cầu pm nhaz :p
Hôm nào rảnh giao lưu nhỉ đồng chí. Minh cũng bắt 1 e cái cùng đàn với bạn. Nhà tớ ngay đầu cầu long biên (ngọc thụy)