• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đại Bàng Ưng - Changeable Hawk Eagle

chim3dau

Member
em tìm hiểu trên 1 số sách báo của tây thì họ nói đại bàng thay lông ngay sau mùa sinh sản là khoảng cuối tháng 3 nhưng không phải thay toàn bộ lông trong 1 mùa X_X
chắc chắn là để thay hoàn toàn lông với 1 con đại bàng lớn cần 2 năm... mỗi năm sẽ thay 1 phần , :D mấy cái lông chính là lông ngoài cùng chắc thay sau cùng... bác hãy kiên nhẫn chờ đợi bởi vì đại bàng của bác sẽ lột xác trở thành 1 con chim dũng mãnh thôi mà :D
bác cứ chụp ảnh lên cho ae xem đi :D

chosamac

nhìn bé đại bàng của bạn Mintha đẹp quá , bữa nào cho mình thấy một lần được hông :(

Sailor

Member
Bác Trần điện cho người này nhé : 0983 397220 ông ý sẽ hướng dẫn cho bác về câu hỏi bác hỏi em hôm trước./

CHI-TAI

Member
mùa này có chim non chưa ta, mình ở xa lắm cũng định đưa 1 em về, phải chi có người vận chuyển thì tốt rồi, mình chịu phí vận chuyển....thích mấy em cắt, với diều không nhỏ quá mà đừng lớn quá...

CHI-TAI

Member
mình thấy mấy người nước ngoài bảy chim về, lúc bảy về toàn là chim lớn biết bay hết rồi...vậy cò thuần được không mà họ bảy chim trưởng thành về...

CHI-TAI

Member
Có thấy máy người nước ngoài bẩy chim về, toàn là chim trưởng thành vậy chim đó có thuần được không mà họ bẩy về thế

Sailor

Member
chim bổi là chim bẫy được ở rừng, thường là chim đã trưởng thành rồi, chim săn nuôi các em này thì rất hung rữ,khó huấn luyện. Ngoài bắc mùa này hay bẫy đượch chim di cư đây.

CHI-TAI

Member
ok hiểu rồi chim bổi là chim lớn trưởng thành...uhm mình thấy tui nước ngoài bẫy chim bồi về huấn luyện nữa mà.

Sailor

Member
Nước ngoài họ đều là cao thủ,,ho huấn luyện chim Bổi được vì loai chim này đặc tính hoãng dã rất cao..huần luyện được cho đi săn mê hơn nhiều chim nuồi từ nhỏ. Còn ở mình thì phải cao thủ mới dám chơi hii..nên nuôi chim non cho dễ./

CHI-TAI

Member
mình thấy trên youtube thấy chim diều hen có cách bay nhẹ nhàng và đẹp thật...không nhanh như cắt nhưng đẹp hơn...cũng là ăn thịt nhưng diều hen có mặt dĩa hơi giống chim cú

titaioi

heheheheheheh con này của mình đó bây giờ nó thế này nè

YouTube - hu?n luy?n chim ??i b�ng Vi?t Nam

cách đây hai tháng rồi nhé

titaioi

đại bàng ưng

heheheheheheh con này của mình đó bây giờ nó thế này nè

YouTube - hu?n luy?n chim ??i b�ng Vi?t Nam

cách đây hai tháng rồi nhé