• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đây là con mèo mẹ nhà em.

meo nhim

mình thích cái ảnh của anh Mèo Râu up lên quá. Mọi người cùng ngắm lại nha.Thích cực kì luôn.

Khủng long

Active Member
bạn ở xa quá nghĩa là sao???
hihi, khuyến mãi bạn KHỦNG LONG ảnh em MILU nhà tớ hồi 2 tháng này :

trời ơi, chuyện gì thế này??? :suprise: Hồi sáng tui post cả đống hình lên rồi mà???? :time out: Sao giờ mất tiu hết òy??? :(( Huhuhu, kỳ quá hà!!! Hổng biết đâu!!! :angry: :(( :cow:
mình thích cái ảnh của anh Mèo Râu up lên quá. Mọi người cùng ngắm lại nha.Thích cực kì luôn.

Sir Tuan :Nhìn hình bé "IU " quá ...lớn càng "IU" hơn...nhà mình ở xa có nghĩa là mình ở TU.U Ố.Ố.T.T... trong TP/ HCM ấy...không có thì mình đã đăng ký làm Sui với bạn rồi

THÙY TRANG : mình thấy hình cậu chàng rồi..con trai gì mà xinh thế ? chân dài như chân người mẫu í...rảnh học cách post hình rồi gởi cho mình coi...chứ mỗi lần phải nhờ bạn thì lâu lắc quá

Meonhim : Công nhận mấy chú này của Meorau nhìn giản dị mà đẹp ngạc nhiên luôn...Nhìn hình thấy yên bình , mộc mạc. Cũng cảnh này mà trời nắng mấy chú mèo thơ thẩn bắt bướm chắc đẹp lắm nhỉ...mình rất thích chụp hình của mấy đứa nên hay hình dung lằng nhằng lắm .Á Á...mà mèo của bạn đâu ???

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Bạn Khủng Long ơi mình khoái bạn quá đi mất... Bạn làm thế nào để nó cạ đầu vào bạn được như thế. Con trai tớ chưa biết cạ đầu như thế nào, nếu tớ dại dột đưa đầu ra thì ngay lập tức, 1 vết rạch sẽ xuất hiện ngay trên đỉnh đầu.

Thêm 1 trò mới, khoảng 5h sáng Pumpkin sẽ hoá rồ, nhảy cuồng loạn trên giường và cắn điên cuồng vào chân tớ. Ko biết mèo có bị tâm thần ko nhỉ? Thằng bé nhà tớ hình như có triệu chứng ấy...

Khủng long

Active Member
Ôi!!! mẹ thằng Pumkin ơi...thằng con trai của mẹ nó sắp là thanh niên rồi (tính theo tuổi mèo í ).Khi nó đùa giỡn là lúc nó tập luyện khả năng bẩm sinh của nó và cũng để khẳng định vị trí của nó. Nếu mẹ nó không thích vậy thì mẹ nó cũng phải khẳng định vị trí của mình với nó . Mỗi lần chơi đùa với lũ nhà mình thì mình phải là con mèo Xếp:D:D:D. Đứa nào có hành vi quá đà , bạo lực là mình gừ cho một trận và nghỉ chơi 1 phút...lâu lâu phải nhắc nhở , chúng hay quên và cũng hay giả vờ quên lắm .
Mình chuẩn bị đi chơi mà cũng phải bò xuống để cà cà với nó. Xong váy áo dính đầy lông...gỡ hoài không hết.

Khủng long

Active Member
Hôm nay em mới được thở

Chiều tối hôm 6 tây , nhà có đám tiệc ,người nhà sơ suất để của sân thượng mở , thế là cả lũ mèo nhà mình bỏ đi bụi đời , Suốt một đêm , rồi suốt một ngày....hai ngày ...lần lượt từng đứa cũng mò về . người con nào cũng lấm lem , dơ bẩn .Duy chỉ có con mèo mẹ đi tới ngày thứ bốn mơi chịu mò về . Nhìn thấy mặt nó , mình vừa mừng , vừa tức , mình bay tới rồi phân vân không biết nên ôm nó hay đấm cho nó một phát cho bõ giận:at wits end::time out:>:D< Nó có biết đâu, mấy ngày vừa rồi mình làm gì cũng không xong, ruột gan nóng bời bời, thở cũng không dám thở mạnh...tìm đủ mọi cách để xua tan những ý nghĩ thất vọng thoáng trong đầu:praying::praying::praying: . Bây giờ thì ổn rồi, mình có thể vừa thở vừa hát được rồi . Mình lên đây để chia sẻ niềm vui này với các bạn :dancing::dancing:, nếu bây giờ các bạn có hỏi mình Hạnh phúc là gì? mình sẽ không suy nghĩ mà trả lời ngay với các bạn ; Hạnh phúc là mèo mẹ đã về (sến quá ...ọe )
Tẩy uế sau mấy ngày bụi đời:hypnotized::hypnotized:

Nhìn thau nước thấy nó dơ mức nào. Hãi^:)^^:)^^:)^

nguyenthuthuy

Hello Khủng Long , đọc hết mấy trang của bạn mới thấy bạn yêu mèo như nào , quả là rất ngạc nhiên đấy , mình chưa bao giờ có thể tưởng tượgn có người nuôi 12con mèo trong nhà đâu . hx . hihi
Mình mới nuôi mèo lần đầu , lần đầu nhìn thấy em MILU nhà tớ bây giờ là kết luôn đấy .
Share PIC em MILU nhà tớ lên cho các bạn xem nhé, em này là ĐỰC , rất hùng dũng đấy , em được 6tháng tuổi . Tớ đang tìm vợ cho em nó đấy, thấy em suốt ngày chạy loạn 1 mình trong nhà cũng thương . ^^

:X ồ bạn cũng ở HN à:D mình thì đang tìm chồng cho em miu=)) nó cũng suốt ngày kêu loạn nhà:| hơi sợ nó bỏ nhà đi mất :( vì con mèo trc nhà mình cũng vậy :(
:D up vài pic của em nhà mình lên nhé:"> nếu bạn thấy ổn thì cùng bàn thời gian cho chúng gặp mặt:))

Nó mới phơi nắng xong bạn ơi...mình cho bạn coi hình thằng chồng nó nha...đẹp RAI phết
ủa, bạn ơi, sao đuôi của em này thắt lại như là đuôi lừa vậy? nhìn ngộ quá hen. em mèo cái bờm không xù, nhưng được cái núc ních ghê vậy đó, y như tiểu thư Hàn Quốc vậy. bạn ơi, bạn nuôi em nó với thực đơn cụ thể thế nào vậy? có thể chia sẻ cho mình được ko? mình muốn em nhà mình được mập mạp, chắc khỏe như em mèo nhà bạn ấy.

Khủng long

Active Member
To Ng.Thuthuy :Bé mun mhà bạn đẹp mê luôn...sao bạn đã gặp bạn Tuấn chưa ? hai đứa mèo gặp nhau chưa?....mà mèo nhà bạn giống gì mà đẹp thế ?em tên gì vậy ...theo mình bạn nên đặt cho nó tên NAOMI là hợp nhất đấy:D:D:D (À mà mình thấy Milu nhà Tuấn còn con nít con noi lắm ,làm sao mà làm chồng được ? )

To meoconhayngu :hị.hị.hị...mình cạo lông làm " Diên "cho nó đấy bạn ạ .Thực đơn mèo nhà mình đơn giản lắm ,cứ cá hấp rổ trộn cơm...hạt mèo...rau luộc các kiểu (nhưng tụi nó thích nhất là rau cải đắng luộc ) + sữa + Bột Wou thỉnh thoảng bổ sung thêm (trộn vào cơm ),thỉnh thoảng đổi món bằng thịt luộc...hôm nào cho mình coi hình em mèo nhà bạn nha .Chúc bạn và em mèo khỏe .Chào thân .

SirTuan

Member
@NGUYEN THU THUY : miu nhà bạn nhìn lạ và đẹp wá . . . + người chụp những bức ảnh đấy cũng rất PRO , hum nào rảnh cho 2 em gặp nhau bạn nhé . Nhờ bạn chụp cho LU nhà mình mấy bức để đi khoe luôn ...hihi

SirTuan

Member
@ KHUNG LONG : dao này tình hình các em miu nhà bạn thế nào? ko thấy cập nhật tin tức j ^^

mai_meo

Member
Toàn mèo con trông đáng yêu nhỉ . Mèo mẹ 1 mắt xanh 1 mắt vàng hả bạn ???

Khủng long

Active Member
@ KHUNG LONG : dao này tình hình các em miu nhà bạn thế nào? ko thấy cập nhật tin tức j ^^
Cám ơn bác đã hỏi thăm ...mấy đứa mèo nhà mình vẫn bình thường..ăn no, kiếm chỗ ngủ , rảnh uýnh nhau giết thời gian...rình cửa mở hí là giông đi hoang..để kể tội bọn này có mà sáng đêm chưa hết.

Toàn mèo con trông đáng yêu nhỉ . Mèo mẹ 1 mắt xanh 1 mắt vàng hả bạn ???
Cả hai vợ chồng nhà nó mắt cọc cạch hết bạn ạ
Yêu quá cơ !! Trông xinh thiệt, cho mình một con được hông bạn???????????????
Ừ trông chúng yêu thật nhỉ...nhưng tới thời điểm này lũ mèo con nhà mình đã được cho từ nhỏ và chúng thành mèo cha , mèo mẹ hết rồi bạn ạ .

CENTIMET

Member
nhà cô em KL này tới 01 lần chắc không muốn dìa quá..
Trước thì bầy chó nhao nhao, trong nhà bầy mèo 34 quấn quýt, tranh vẽ thì cao cao, áo thời trang cho pet tùm lum, cây cối xum xuê, cô chủ nhà ân cần( chưa gặp), bà chủ chu đáo, khách đến thì say sưa...
...thikkkk!

Khủng long

Active Member
Ôi ôi ...bác cứ khen quá nhời ạ...Cảnh nhà cũng bình thường thôi , nhưng nghe bác tả sao mà đẹp thế...cũng là do mắt người nhìn thôi phải không bác ? Em mạn phép đưa những câu của bác cho có vần một chút , bác đừng biểu là em le te đấy .:blusshing::blusshing:
TRước nhà, chó nhao nhao...
Trong nhà ,mèo quấn quýt...
Tranh vẽ treo cao cao ...
Thời trang Pet , không ít...
Cây trong vườn , xum xuê .
Cô chủ nhà tíu tít,
Khách tới không muốn về.​

CENTIMET

Member
Ôi ôi ...bác cứ khen quá nhời ạ...Cảnh nhà cũng bình thường thôi , nhưng nghe bác tả sao mà đẹp thế...cũng là do mắt người nhìn thôi phải không bác ? Em mạn phép đưa những câu của bác cho có vần một chút , bác đừng biểu là em le te đấy .:blusshing::blusshing:
TRước nhà, chó nhao nhao...
Trong nhà ,mèo quấn quýt...
Tranh vẽ treo cao cao ...
Thời trang Pet , không ít...
Cây trong vườn , xum xuê .
Cô chủ nhà tíu tít,
Khách tới không muốn về.​
=D>=D>=D>
anh không biết thi văn...nhưng thấy vui tai quá..chắc tại thơ hay...hi hi

thuytrang0032

Khủng Long ơi! Còn mèo Nga nhà mình giờ nó to lắm kìa! Hihi, hồi nhỏ trông nó chân dài lông ngắn thế kia mà giờ lớn phổng phao ra và...mập ú! Lông dày xù cong kến lun! Để mai mình nhờ bạn mình úp hình lên cho bạn coi hen! Chỉ có cái anh chàng giờ có 1 mình nên chắc đang buồn...

uyen2980

Member
wow, mèo bạn này đẹp thiệt, nhìn mê mẩn luôn,bạn kêu ba bạn đánh liều mang mèo từ TQ về vậy mang về cách nào vậy? Chỉ uyên với, uyên cũng mang bé mèo cũa Uyên về mà không biết làm sao đây... hix... chủ và mèo đều dễ thương ta ơi... không biết mình có duyên gặp chủ mèo ko nhỉ...

thuytrang0032

ủa sao mình ko đưa hình lên bằng tiện ích của diễn đàn được nhỉ??? hic, mình hổng rành vụ này nên thấy có gì làm theo nấy mà sao vẫn hông được vậy ta???

Đã chỉnh lại code url cho bạn, bây giờ có hình rồi đó :) Phải copy hết cả dòng BB Code Trang nhé! - Phù Dung