• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn rott nhà bác Hùngtrungyên điểm danh nào...

hungvu

Member
M lập topic này với mục đích tập hợp đàn rott puppies sinh ngày 16/2/09 của bác Hùngtrungyên. Với mong muốn chúng ta cùng nhìn lại và lưu dữ hình ảnh phát triển qua từng thời kỳ của anh em chúng nó.:D. các b cùng chung tay góp thờ gian cho anh em chúng nó hội ngộ đầy đủ nhé.;)
Đầu tiên xin được mở màn bằng hình ảnh anh em nó khi thuở còn "bú tí mẹ".

sau đó là 2 các cháu nhà em.:D Hai e này hơi còi cọc so với anh chị nó và ít được nhòm ngó:worried:.Chính vì thế e đã đón hai e này về mới mục đích chăm sóc các e ấy cho "bằng bạn bằng bè".:D.

Còn đây là nhà e tự đóng cho các cháu nó ạ. vì điều kiện kinh tế khó khăn nên e đã tự mua gỗ và đóng. e biết như thế là để cho các cháu nó thiệt thòi về mặt nhà cửa:worried: và cháu nó cũng không có đủ điều kiện như anh em cùng trang lứa. Nhưng e tin rằng chúng sẽ phát triển "tâm sinh lý" theo hướng "lành mạnh".;;);;);;).

E lập topic nay cũng là để nói thay lời cảm ơn từ anh em gần xa đến a HTY vì đã đem TY đến cho ae.... với giá ngọt ngào:p:p:p:D

JameBondS

Bác

M lập topic này với mục đích tập hợp đàn rott puppies sinh ngày 16/2/09 của bác Hùngtrungyên. Với mong muốn chúng ta cùng nhìn lại và lưu dữ hình ảnh phát triển qua từng thời kỳ của anh em chúng nó.:D. các b cùng chung tay góp thờ gian cho anh em chúng nó hội ngộ đầy đủ nhé.;)

sau đó là 2 các cháu nhà em.:D Hai e này hơi còi cọc so với anh chị nó và ít được nhòm ngó:worried:.Chính vì thế e đã đón hai e này về mới mục đích chăm sóc các e ấy cho "bằng bạn bằng bè".:D.

Các bác làm ơn chỉ giúp em . Sao em thấy em rot của bác này mầu vàng của chúng lại nhàn nhạt giống chú cún nhà em vậy . Em nới không phải các bác bỏ qua giúp em . Em thấy mấy chú rot ở gần nhà em mầu nó sẫm và tối cơ hay là nó bị lai
THÂN

hungvu

Member
cảm ơn b đã quan tâm. với m thuần hay không thuần không phải vấn đề chính miễn sao e nó là chú cún biết ngoan ngoãn nghe lời, bảo vệ chủ là mãn nguyện rồi.:D. còn vấn đề lai hay không xin bạn quay lại topic này để tự đánh giá: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=21236 .

hungvu

Member
còn đay là e nhà bác trangphuong. e này khá ngầu.:D. cũng cùn đàn trên đó. giờ là 3e góp mặt rồi. còn 6e nữa.........
keke

Các bác làm ơn chỉ giúp em . Sao em thấy em rot của bác này mầu vàng của chúng lại nhàn nhạt giống chú cún nhà em vậy . Em nới không phải các bác bỏ qua giúp em . Em thấy mấy chú rot ở gần nhà em mầu nó sẫm và tối cơ hay là nó bị lai
THÂN
Đó là do chất lượng hình ảnh chụp đó bạn ạ , còn màu mảng của các em nó ở ngoài rất sắc nét và đẹp , bạn xem màu của ảnh dưới em cùng đàn sẽ thấy . Còn màu mảng sẫm tối cũng chưa hẳn đã là tốt .

hungvu

Member
Đó là do chất lượng hình ảnh chụp đó bạn ạ , còn màu mảng của các em nó ở ngoài rất sắc nét và đẹp , bạn xem màu của ảnh dưới em cùng đàn sẽ thấy . Còn màu mảng sẫm tối cũng chưa hẳn đã là tốt .
he he. Nhocphuquoc chỉ được cái hiểu ae.. đúng là m chụp bằng điện thoại nên không đc nét và bạc màu. chứ ở ngoài mảng màu cũng đẹp lắm.(nói chung là cái gì trên ng các e ấy cũng đẹp:nerd:)
ae đang chờ 6cháu còn lại đấy. các b cho các cháu nó đi "nhà trẻ" đi chứ:waiting::waiting::waiting::waiting:

còn đay là e nhà bác trangphuong. e này khá ngầu.:D. cũng cùn đàn trên đó. giờ là 3e góp mặt rồi. còn 6e nữa.........
keke
Thằng ku này theo tôi thì không cùng đàn với bọn cún nhà Bác đâu, thấy Trangphuong giới thiệu nó đc 2 tháng 4 ngày từ cách đây mấy hôm rồi, mà hơn 8kg cơ mà. Bạn thử so sánh giữa 2 con của Bạn xem, trông như 2 Bố con ý. mà cún nhà Bạn sinh ngày 16/2 thì tới hôm nay chưa đc 2 tháng. Nhưng có một điều chắc chắn rằng, có một thằng anh em ruột với 2 thằng ku nhà Bác theo tôi xuống Hải phòng đó. sẽ có ảnh sau. thân ái

Cho mình ghi danh với . Còm nhà mình hình như là em út . Bé nhất đàn nhưng nghịch lắm .

hungvu

Member
Thằng ku này theo tôi thì không cùng đàn với bọn cún nhà Bác đâu, thấy Trangphuong giới thiệu nó đc 2 tháng 4 ngày từ cách đây mấy hôm rồi, mà hơn 8kg cơ mà. Bạn thử so sánh giữa 2 con của Bạn xem, trông như 2 Bố con ý. mà cún nhà Bạn sinh ngày 16/2 thì tới hôm nay chưa đc 2 tháng. Nhưng có một điều chắc chắn rằng, có một thằng anh em ruột với 2 thằng ku nhà Bác theo tôi xuống Hải phòng đó. sẽ có ảnh sau. thân ái
cảm ơn ongchunho_hp đã quan tâm!
lúc đầu m cũng nghĩ quái lạ sinh ngày 16-2 thì sao đc gần 2t rưỡi. mà cháu này lại phổng phao thế.nhưng thấy bác trangphuong nhắn rằng bắt cùng ngày và cùng đàn nhà a HTY nên m đoán là cùng đàn trên...............b Trangphuong...... cho xác nhận thực hư ra sao đi chứ nhỉ..... :waiting:

hungvu

Member
Cho mình ghi danh với . Còm nhà mình hình như là em út . Bé nhất đàn nhưng nghịch lắm .

hehe. cảm ơn b đã cho cháu nó được góp mặt.
e này m cũng đã nghe qua. bạn còn làm lồng inox cho e nó phải hả. nói là e út nhưng chắc còi cọc ngang ngửa e nhà m. nhưng khôg sao chỉ cần chúng ta có TY dành cho các e ấy là tốt rồi.mong rằng e nhà b sẽ là chú cún ngoan v nghe lời chủ.::D:D:D. à nhân đây bạn cho bíêt tên em ấy đi chứ nhỉ. 2em nhà m tên MOON và MỐC.:D

Ái chà, cún nhà Bác Hùng theo AE Vietpet đi khắp mọi miền đất nước nhỉ. đã có mặt tại Nam định rồi cơ à? Mai sẽ có thêm một chú theo chân Mình đến vói Thành phố Hoa phượng đỏ. Khi nó lớn lên mình sẽ cho nó gặp con nào phang con nấy, he he cho nó rải con từ Bắc chí Nam luôn.

Ngày mai em nó mới được chuyển về Nam Định mình đang là sinh viên dù rất muốn cho em nó ở cùng mình nhưng không thể rồi . Mình không ngại chăm sóc em nó nhưng hoàn cảnh không cho phép . Nhiều chuyện xảy ra ngoài dự tính của mình . Phải xa em nó mình buồn lắm . Hi vọng về nhà có vườn rộng có bạn chơi cùng em nó sẽ bớt buồn và lớn nhanh hơn . Em sẽ thường xuyên cập nhật tình hình em nó cho mọi người . Thân !

p/s: Em nó tên là Còm .

hungvu

Member
Ái chà, cún nhà Bác Hùng theo AE Vietpet đi khắp mọi miền đất nước nhỉ. đã có mặt tại Nam định rồi cơ à? Mai sẽ có thêm một chú theo chân Mình đến vói Thành phố Hoa phượng đỏ. Khi nó lớn lên mình sẽ cho nó gặp con nào phang con nấy, he he cho nó rải con từ Bắc chí Nam luôn.
Ongchunho_hp chỉ đc cái bắn nhiều.. Đón e nó về rồi thì cho e nó góp mặt đi chứ..:D.. để ae còn xem hàng họ cháu nó ra sao:D

hungvu

Member
Ngày mai em nó mới được chuyển về Nam Định mình đang là sinh viên dù rất muốn cho em nó ở cùng mình nhưng không thể rồi . Mình không ngại chăm sóc em nó nhưng hoàn cảnh không cho phép . Nhiều chuyện xảy ra ngoài dự tính của mình . Phải xa em nó mình buồn lắm . Hi vọng về nhà có vườn rộng có bạn chơi cùng em nó sẽ bớt buồn và lớn nhanh hơn . Em sẽ thường xuyên cập nhật tình hình em nó cho mọi người . Thân !

p/s: Em nó tên là Còm .
có vườn rộng thì tốt rồi. nhưng b phải nhắc nhở mọi người ở nhà cho em nó ăn úng cẩn thận..(không ăn tạp như mấy e cún ta đau:D).

Ongchunho_hp chỉ đc cái bắn nhiều.. Đón e nó về rồi thì cho e nó góp mặt đi chứ..:D.. để ae còn xem hàng họ cháu nó ra sao:D
4h chiều hôm nay em nó mới đc về đến nhà, do mình có một số công việc cần giải quyết thành ra phải lôi nó đi theo luôn, ngồi xe gần 4 tiếng đồng hồ mà vừa về đến nhà thả ra đã chạy khắp nơi, nghịch như cướp. ngọ ngoạy không làm sao chụp đc một tấm ảnh cho ra hồn. mà ko hiểu cái cáp cắm usb để chỗ nào mất nữa. để mai post ảnh vậy. cáo lỗi

hungvu

Member
4h chiều hôm nay em nó mới đc về đến nhà, do mình có một số công việc cần giải quyết thành ra phải lôi nó đi theo luôn, ngồi xe gần 4 tiếng đồng hồ mà vừa về đến nhà thả ra đã chạy khắp nơi, nghịch như cướp. ngọ ngoạy không làm sao chụp đc một tấm ảnh cho ra hồn. mà ko hiểu cái cáp cắm usb để chỗ nào mất nữa. để mai post ảnh vậy. cáo lỗi
E nó trên xe 4h liền từ HN về HP mà nghe câu thả ra chạy như quỷ là vui rồi.:D, có vẻ như cháu nhà b khủng đấy.sáng mai bác vui lòng post ảnh cháu nó lên nhé.;) ae chờ tin:smug:

Hình ảnh Toni về đến Hải phòng

Hình ảnh thằng ku tí về đến Hải phòng ( Chụp chung với thằng con trai mình) khoe tí

Không thể nào chụp đc một bức ảnh đẹp vì nó ngọ ngoạy như con sâu, thằng con trai mình đặt tên nó là Toni. Chân thành cảm ơn Bác Hungtrungyen đã có những ưu ái cho anh em ở xa, đã dành cho mình một con cún đẹp mỹ mãn mặc dù chỉ đặt gạch online. Mình thực sự cảm thấy mãn nguyện. Hy vọng rằng nó sẽ đem lại niềm vui và hạnh phúc cho mình.

trangphuong

Active Member
keke
Em này bắt thời gian đó nhưng là đàn ngày 4-2 chính tay bác Cường anhthe98 túm lại hộ ZoMy không cùng đàn 16-2 mà cùng cha thôi, chuẩn là anh cùng cha khác mẹ cún yêu nhà bạn.

hungvu

Member
Em này bắt thời gian đó nhưng là đàn ngày 4-2 chính tay bác Cường anhthe98 túm lại hộ ZoMy không cùng đàn 16-2 mà cùng cha thôi, chuẩn là anh cùng cha khác mẹ cún yêu nhà bạn.
Cảm ơn bác Trangphuong đã hồi âm.
e cũng chịu thua thôi. hơn 2thằng nha e có chục ngày mà phổng phao kinhkhủng. e cứ ngỡ cháu nhà b phải 3t cơ đấy.. thèm quá:drooling::drooling::drooling::drooling: