• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn cún Hmong cộc đầu tiên sinh tại HN

TaiVenh

Active Member
Tặng chú KC cái ảnh về hiện tại và tương lai của cún hmong trắng của chú nhé:

Hiện tại

Tương lai: Đầu thủ cực đẹp. Tính tình đạo mạo, đại ca. Mỗi tội đại ca này hơi bị "kém tắm" nên màu không được trắng trẻo cho lắm :D

TaiVenh

Active Member
Tiếp theo tặng bác Dobermanhn bức ảnh dự đoán về "chân rung" cô nàng bạch tuyết nhà bác ở thì tương lai nhé:

Hiện tại

Tương lai? (thay cái mũi hồng bằng mũi đen nhé)​

TaiVenh

Active Member
Thằng cu đen này, em cũng đã có xây dựng sẵn một hình tượng chuẩn cho nó rồi đấy ạ:

Hiện tại

Hình mẫu cần phấn đấu trong thời gian tới.

Em post lại cái ảnh Cọp đang ngoạc mồm ra dọa (hay là ngáp?). Các bác xem 2 bố con nó có giống nhau không nhé hì hì

AQ1001

Member
Cái ông Hùng TY này đến là đãng trí, nếu nói là đàn HMong cộc đầu tiên sinh sản ở HN thì phải là cặp HMong cộc của AT98. Cặp này do chính tay bác HTY tuyển chọn và nuôi ở xưởng của AT98. Tính từ đó đến nay nó đã cho ra đời 2 đàn cún con.
Đây là một trong số cún con lứa đầu tiên
http://www.forum.vietpet.com/showthread.php?t=25435

Cái ông Hùng TY này đến là đãng trí, nếu nói là đàn HMong cộc đầu tiên sinh sản ở HN thì phải là cặp HMong cộc của AT98. Cặp này do chính tay bác HTY tuyển chọn và nuôi ở xưởng của AT98. Tính từ đó đến nay nó đã cho ra đời 2 đàn cún con.
Đây là một trong số cún con lứa đầu tiên
http://www.forum.vietpet.com/showthread.php?t=25435
Chao ơi, mình đãng trí quá, bác Quang mà nhắc vụ này thì không biết em còn đãng trí đến bao giờ. Vậy em xin đính chính lại bác Quang nhỉ, em thử cái tiêu đề 1 phát, nếu bác nhất trí thì em sữa bác nhé.

Đàn H'mong cộc của vùng núi hà Giang sinh sản đầu tiên tại HN.
Đàn h'mong cộc của vùng núi Sa Pa sinh sản lần thứ 2 tại HN của bác Cường Anh Thế 98.

Nhờ bác Quang nói với bác Cường Anh Thế 98 cho em xin lỗi vụ đãng trí này, em sẽ hậu tạ cả hai bác sau ạ.

Tiếp theo tặng bác Dobermanhn bức ảnh dự đoán về "chân rung" cô nàng bạch tuyết nhà bác ở thì tương lai nhé:

Hiện tại

Tương lai? (thay cái mũi hồng bằng mũi đen nhé)​
Thanks Bác TV!
Nếu tương lai của cô nàng "Mông trắng" mà chỉ có thể thì em không đầu tư đâu :)) :)) :))
Lỗ vốn Bác nhỉ =)) =)) =)) Cái quan trọng của cô nàng "Mông trắng" là: mũi đen, đuôi cộc, không huyền đề... Báo cáo Bác, cái khác em bỏ qua, chứ thiếu 1 trong 3 tiêu chuẩn này thì :)) :)) :)) chắc em chả phiền Bác :-bd :-bd :-bd

TaiVenh

Active Member
Cái quan trọng của cô nàng "Mông trắng" là: mũi đen, đuôi cộc, không huyền đề... Báo cáo Bác, cái khác em bỏ qua, chứ thiếu 1 trong 3 tiêu chuẩn này thì :)) :)) :)) chắc em chả phiền Bác :-bd :-bd :-bd
Thì đã bảo là phải bỏ qua cái mũi đỏ của cô người mẫu mà lị :)).

Về cô bạch tuyết của chú thì yên tâm đi, đủ cả 3 tiêu chí: Mũi đen, đuôi cộc và không móng đeo.

Xạc pin máy ảnh đi nhé, không hôm tới không tác nghiệp được thì anh em phạt nặng đấy.

anhthe98

Member
Chao ơi, mình đãng trí quá, bác Quang mà nhắc vụ này thì không biết em còn đãng trí đến bao giờ. Vậy em xin đính chính lại bác Quang nhỉ, em thử cái tiêu đề 1 phát, nếu bác nhất trí thì em sữa bác nhé.

Đàn H'mong cộc của vùng núi hà Giang sinh sản đầu tiên tại HN.
Đàn h'mong cộc của vùng núi Sa Pa sinh sản lần thứ 2 tại HN của bác Cường Anh Thế 98.

Nhờ bác Quang nói với bác Cường Anh Thế 98 cho em xin lỗi vụ đãng trí này, em sẽ hậu tạ cả hai bác sau ạ.
Chán các bác! E đang sợ bị cúm, mà các bác cứ nhắc tên em làm bị sổ mũi mấy hôm nay :D . Đôi mông cộc nhà em bắt về nuôi chủ yếu để bảo vệ vòng ngoài kiêm luôn nhân viên vệ sinh ... nhưng chẳng may nó lại có sản phẩm hihi. Tiếc 1 điều hậu duệ của đôi này toàn màu hung hung ( ko biết gọi là màu gì ), lại con cộc con không nên em cũng chả biết thông báo với AE như thế nào ( chả lẽ lại lên dđ thông báo đàn mông có đuôi và đuôi ít ) thôi thì tặng bà con quanh xóm để chúng cùng giúp sức dọn dẹp vệ sinh đường làng. Lần sau có đàn mới E nhất định thông báo các BÁC :(

@ TV : Cho gửi lời hỏi thăm 2 em Cọp, Beo nhé!

TaiVenh

Active Member
Báo cáo các bác là hôm qua đầy tháng lũ nhóc Hmong cộc, bọn em có sang thăm gia chủ và lũ tý nhau, nhân tiện cân đong các cháu để ghi vào sổ theo dõi.

Kết quả như sau ạ:

Cùng xếp thứ 1 là 2 bạn út vện (BQP) và công chúa bạch tuyết (Dobermanhn): 2,05 kg

Xếp thứ nhì là bạn vện đen (Phuocnguyen_hn): 2,0 kg

Cùng tranh giải 3 là 2 bạn Cả trắng (KC) và Đen (gia chủ): 1,95 kg

Ảnh thì các bác ấy chụp rất nhiều, sẽ pót sau để phục vụ các bác ạ.

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Mạn phép gia đình bác chủ nhà và anh Tai Vểnh cùng các anh chị em Vietpet. Hchung xin giới thiệu 1 số hình ảnh gia đình Mông Cộc (Cọp và Beo) hôm chủ nhật ngày 10-05-2009 (ngày đầy tháng của đàn cún Mông Cộc)
Đầu tiên là Cọp - Ông bố dũng mãnh

Và Beo - Bà mẹ tận tuỵ

Và đàn cún con

Vì mạng rất chậm nên việc post hình bị lâu và hchung lại có việc gấp nên hchung xin phép post bổ sung thêm sau. Xin cảm ơn ACE

TaiVenh

Active Member
Cám ơn chú hchungkt80 đã post hộ mấy tấm hình chụp hôm đó. Chú Dobhn vì bận công việc nên vẫn chưa có ảnh, mặc dù chụp được khá nhiều kiểu rất đẹp.

Làm gia chủ cứ gọi điện thắc mắc mãi: Chắc tụi này hôm đó về say bia quá nên đánh rơi hết ảnh hì hì...:)):)):))

Tiện đây cũng xin kính báo luôn các bác: Theo chỉ đạo mới nhất của sư phụ Alex thì lệnh cấm sinh sản đã được gỡ bỏ đối với công chúa bạch tuyết nhà Dobhn. Như vậy chú Dobhn hoàn toàn có thể yên tâm để thực hiện dự án tạo dòng Hmong cộc trắng của mình nhé.

Xin chúc mừng :-bd.

Đối với 2 nhóc đuôi thắt, lệnh cấm vẫn giữ nguyên hiệu lực.

Xin lưu ý là đây mới chỉ là sự chọn lọc qua kiểu hình (cụ thể là màu lông và độ dài đuôi). Sắp tới lũ cún sẽ tiếp tục được theo dõi để trải qua một kỳ test về hành vi, tính cách. Kỳ test này mới thực sự quan trọng và có ý nghĩa quyết định. Rất nhiều khả năng người trực tiếp tiến hành test sẽ là sư phụ Alex.

@ bác AT98: kể mà kèm với lời hỏi thăm, bác ủng hộ các cháu nó 1 bao 20kg A3 nữa thì quí hoá quá =))=))=))

Cám ơn chú hchungkt80 đã post hộ mấy tấm hình chụp hôm đó. Chú Dobhn vì bận công việc nên vẫn chưa có ảnh, mặc dù chụp được khá nhiều kiểu rất đẹp.

Làm gia chủ cứ gọi điện thắc mắc mãi: Chắc tụi này hôm đó về say bia quá nên đánh rơi hết ảnh hì hì...:)):)):))

Tiện đây cũng xin kính báo luôn các bác: Theo chỉ đạo mới nhất của sư phụ Alex thì lệnh cấm sinh sản đã được gỡ bỏ đối với công chúa bạch tuyết nhà Dobhn. Như vậy chú Dobhn hoàn toàn có thể yên tâm để thực hiện dự án tạo dòng Hmong cộc trắng của mình nhé.

Xin chúc mừng :-bd.

Đối với 2 nhóc đuôi thắt, lệnh cấm vẫn giữ nguyên hiệu lực.

Xin lưu ý là đây mới chỉ là sự chọn lọc qua kiểu hình (cụ thể là màu lông và độ dài đuôi). Sắp tới lũ cún sẽ tiếp tục được theo dõi để trải qua một kỳ test về hành vi, tính cách. Kỳ test này mới thực sự quan trọng và có ý nghĩa quyết định. Rất nhiều khả năng người trực tiếp tiến hành test sẽ là sư phụ Alex.

@ bác AT98: kể mà kèm với lời hỏi thăm, bác ủng hộ các cháu nó 1 bao 20kg A3 nữa thì quí hoá quá =))=))=))
Thành thật xin lỗi các Bác vì bận quá, hôm nay em mới post được ảnh, mong các bác thông cảm :((
Đây là những hình ảnh mới nhất nhân dịp sinh nhật lũ cún H'Mông :-bd

Các Bác tham gia buổi sinh nhật :)):)):))

Đây là cặp "Mông trắng", em ưu ái chụp hơi nhiều vì "trắng đến không ngờ". Có được chú chó ta mầu trắng hoàn hảo thế này là nhờ công sức của Bác chủ lũ cún chăm sóc tận tình, chu đáo!

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Em phép xin post tiếp

Beo cho đàn cún ăn bữa chiều

Vện nâu và đen

Cún trắng

Giờ ngủ của các bé

Em vện nâu chọn một chỗ riêng ở nhà xe

Beo cũng tìm một chỗ trong nhà nằm cho mát

Nụ cười "thu hoạch" của bác Tai Vểnh và anh Phước Nguyễn hn

TaiVenh

Active Member
Em phép xin post tiếp

Giờ ngủ của các bé
Công nhận mấy nhóc này rất quái, thấy trời hơi nong nóng một tý là lủi ngay vào nhà, nằm sàn đá hoa cho mát :-bd:D. Quay đi quay lại đã thấy 3 anh chị ngáy o o rồi. Mặc kệ quan khách với gia chủ ngồi chat chit, bình phẩm :))

mike1803

Member
Tại bác hớ hênh quá chứ tại gì anh ấy. Em thấy có cái ghế thì bác không ngồi lại cứ thích ngồi tạo dáng cơ :)):)):)):)):))

KimCuong

Active Member
Chiều hôm qua, bám thắt lưng bác TaiVenh sang thăm bọn nhóc và tiện công việc tẩy giun lần 2 cho 5 tên. Em chụp được mấy tấm hình gửi các bác ngó nhé! Hihi

Bác Vểnh nhà ta sung sướng ngắm nhìn bọn nhóc. Hihi

Em gái của bác Dobermanhn và em vện của Trung tâm nhiệt đới Việt - Nga thèm thuồng muốn ra ngoài.

Đại ca đại cốc của cả bọn đây các bác ạ. Hihi

Cuối tháng này thằng nhóc này sẽ được nhập hộ khẩu nhà người cô ruột của em rồi.

Nguồn gen quý gửi anh Phương - TT Nhiệt đới Việt Nga - Bộ Quốc Phòng.