• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đà Nẵng - Tìm nhà mới cho mấy bé mèo

Boo Boo

Member
Tình hình là rất chi là tình hình. Mình muốn tặng mấy bé mèo cho bạn nào nuôi mèo như là Pet chứ không phải như là Pest reject (đuổi chuột, gián...). Mình lười chụp ảnh quá nên miêu tả các bé ấy cho mọi người dễ hình dung vậy.
1. Bé Xíu: bé gái, mèo ta màu vàng pha trắng, trông như mặc áo may ô ấy - lông toàn thân vàng, 2 cánh tay trắng. Bé lắm, chắc được khoảng 1,5 tháng.
Bé Xíu bị bỏ rơi ở chợ nên mình mang về nhà, tuy bé xíu nhưng rất nhanh nhẹn, ăn uống tốt, hòa nhập cộng đồng nhanh, dạy đi VS vào chậu cát 1 lần mà lần sau đã biết đi đúng chỗ.....
2. Bé Mũ nồi vàng: bé trai, 2,5 tháng. Đây là mèo con do Chấm Bi nhà mình đẻ. Mẹ mèo ta, bố mèo Anh lông dài nhưng nhìn chả có tý tây nào cả ngoài trừ lông đuôi có vẻ sẽ dài hơn mèo ta. Lông toàn thân trắng có 1 chỏm hơi vàng vàng trên đầu.
3. Bé Mũ nồi đen: bé gái, cùng đàn với bé trên, lông toàn thân trắng có 1 chỏm đen đen trên đầu. Bé này tuy mặt "thuần Việt" nhưng bộ lông dày, mềm, 1 mắt xanh 1 mắt vàng. Mình định giữ bé này lại nuôi vì nhà mình chưa có mèo 2 mắt 2 màu nhưng bị cằn nhằn quá phải tìm nhà mới cho em nó.

Mời các bạn quan tâm đến nhà mình chơi. Nhà mình ở đường Nguyễn Công Trứ.
Cảm ơn các bạn đã đọc tin.

luuly78

Member
Ước gì mình ở Đà nẵng nhỉ??? Đang kiếm bạn gái cho Happy mà chưa được. Chúc các bé mau tìm được nhà mới.:)

Kún¥êu

Member
Chị cho em con Chấm Bi đi. Em mang lên Bắc Ninh em nuôi . Ở Bắc ninh có sân vườn rộng rãi tha hồ chạy nhảy, tối thì ở trong nhà với chủ . Mới cả em sẽ tiêm triệt sản cho nó để chăm béo tốt ra Chấm Bi mới xinh . Hôm trước hỏi mượn cô Kiu con ngựa với tori về chăm nhưng mà 2 cô ấy không cho :(

boi_lac

Member
Chị Boo ở Đà Nẵng àhh. Thông tin này giờ em mới biết nha. Công ty em có văn phòng đại diện ở trong đó, lại có cả tàu miễn phí vào đó, chắc hôm nào phải vào tham gia đình chị mới được hihi.
Chị tìm nhà mới cho mấy bé àhh, em ở HN ko biết có được đăng ký không chi?

Boo Boo

Member
Ước gì mình ở Đà nẵng nhỉ??? Đang kiếm bạn gái cho Happy mà chưa được. Chúc các bé mau tìm được nhà mới.:)
Mình thích bé Happy lắm ý, trông rất đặc biệt.:x:x:x:x:x:x

Boo Boo

Member
Chị cho em con Chấm Bi đi. Em mang lên Bắc Ninh em nuôi . Ở Bắc ninh có sân vườn rộng rãi tha hồ chạy nhảy, tối thì ở trong nhà với chủ . Mới cả em sẽ tiêm triệt sản cho nó để chăm béo tốt ra Chấm Bi mới xinh . Hôm trước hỏi mượn cô Kiu con ngựa với tori về chăm nhưng mà 2 cô ấy không cho :(
Hay chị gửi cho cô Mũ nồi vàng hoặc Mũ nồi đen. Chấm bi lớn rồi, thôi ở với mẹ thôi. Hai đứa mũ nồi ăn canin tốt lắm đấy :):):):) nhưng chúng nó vẫn thích ăn thịt hơn.

Boo Boo

Member
Chị Boo ở Đà Nẵng àhh. Thông tin này giờ em mới biết nha. Công ty em có văn phòng đại diện ở trong đó, lại có cả tàu miễn phí vào đó, chắc hôm nào phải vào tham gia đình chị mới được hihi.
Chị tìm nhà mới cho mấy bé àhh, em ở HN ko biết có được đăng ký không chi?
Hì, cách đây 1,5 tháng thì vẫn là Hanoian nhưng bây giờ nhà cháu định cư ở Đà Nẵng rồi cô ạ. Cô cứ đăng ký thoải mái, cô thích bé nào? Luôn đón chờ cô tới thăm (nhớ mang theo quà HN :)):)):)):))).

kokokiukiu

Active Member
Bé xíu là bé đúng màu sở trường nhà em mà mặc áo may ô thì lạ quá chị nhỉ:x:x:x

boi_lac

Member
Hì, cách đây 1,5 tháng thì vẫn là Hanoian nhưng bây giờ nhà cháu định cư ở Đà Nẵng rồi cô ạ. Cô cứ đăng ký thoải mái, cô thích bé nào? Luôn đón chờ cô tới thăm (nhớ mang theo quà HN :)):)):)):))).
Nhà em thì chưa có đứa nào có màu pha đen nên nghe cái tên Mũ nồi đen là thấy mê rồi chị. Nếu được chị cho em đăng ký bé đó, còn nếu có ai ở trong đó nhận nuôi rồi thì chị để lại cho người ta )gần chị hơn thì cũng có thể thăm bé thường xuyên mà).
Em không biết chị là gốc HN vào đó hay như nào ạhh? Quà HN thì dễ quá mà, anh chị thích ô mai hay bánh cốm? Hay mèo? hihi :D
Chắc em sẽ có dịp vào đó chơi sớm thôi. Bên em có tàu chất lượng cao HN-ĐN mừ. Anh chị có dịp muốn đi tàu về thăm lại HN thì ới em 1 tiếng nha

hatran

Member
Thế các a chị đến đn xin mèo thì thì khi đi nhớ mang theo mèo,chị thủy nhớ alo e wa chơi nhé. Up cho các bé về nhà mới. Bé nào cũg iu iu hết ý :x

Boo Boo

Member
Nhà em thì chưa có đứa nào có màu pha đen nên nghe cái tên Mũ nồi đen là thấy mê rồi chị. Nếu được chị cho em đăng ký bé đó, còn nếu có ai ở trong đó nhận nuôi rồi thì chị để lại cho người ta )gần chị hơn thì cũng có thể thăm bé thường xuyên mà).
Em không biết chị là gốc HN vào đó hay như nào ạhh? Quà HN thì dễ quá mà, anh chị thích ô mai hay bánh cốm? Hay mèo? hihi :D
Chắc em sẽ có dịp vào đó chơi sớm thôi. Bên em có tàu chất lượng cao HN-ĐN mừ. Anh chị có dịp muốn đi tàu về thăm lại HN thì ới em 1 tiếng nha
Mẹ cháu xuất thân từ vùng nông thôn Hà Nội ạ (tuy nhiên vẫn gần lăng Bác hơn Ciputra :)):)):))), bố cháu vẫn đang ở Hn. Cô là người nhà tàu ạ? Thế cô có "mối" gửi mèo không để mẹ cháu gửi bé mèo cho cô. Nghe nói người Đà Nẵng không "chơi" mèo nên mèo nhà cháu khó tìm nhà mới lắm ạ.

Mẹ Chấm Bi (Mèo ta ... thuần chủng) đây:
Thời con gái...

Đã 1 lứa....

Bố Ginger (Mèo Anh lông dài):

Lúc Chấm bi còn bé xíu:

Đây là 1 bé (đại diện):

X

xuka3691

Guest
chị ơi, hồi bé Chấm Bi đi lạc sang nhà e rồi.......

luuly78

Member
Bé 01 mắt xanh, 01 mắt vàng có phải là bé Mũ nồi đen không Boo ơi?... Sao cái mũi và cái tai bé lấm lem vậy? Hay mẹ Boo làm biếng :D ?... Nếu ở ĐN chưa có ai nhận đón bé. Mẹ Boo có thể gởi giúp mình bé Mũ nồi đen vào sg? Hiện tại mình cũng có 01 cô bạn thân ở ĐN. Mình nhờ cô ấy gửi tiền ship bé cho mẹ Boo nhé! Mình sẻ chăm bé thật tốt để bé mập mạp xinh như Happy vậy và thường xuyên up ảnh bé cho mẹ Boo xem nữa. Mẹ Boo đồng ý nhé! À Hôm nay Happy 2 tháng 17 ngày được 1,15kg rồi.
Cái bản mặt đáng ghét của nó đây!

.

luuly78

Member
Hihi... Mình làm sui gia đi. Đứa cháu đầu tiên sẽ gửi lại cho Bà Ngoại:)):)):)):))

Boo Boo

Member
Bé 01 mắt xanh, 01 mắt vàng có phải là bé Mũ nồi đen không Boo ơi?... Sao cái mũi và cái tai bé lấm lem vậy? Hay mẹ Boo làm biếng :D ?... Nếu ở ĐN chưa có ai nhận đón bé. Mẹ Boo có thể gởi giúp mình bé Mũ nồi đen vào sg? Hiện tại mình cũng có 01 cô bạn thân ở ĐN. Mình nhờ cô ấy gửi tiền ship bé cho mẹ Boo nhé! Mình sẻ chăm bé thật tốt để bé mập mạp xinh như Happy vậy và thường xuyên up ảnh bé cho mẹ Boo xem nữa. Mẹ Boo đồng ý nhé! À Hôm nay Happy 2 tháng 17 ngày được 1,15kg rồi.
Cái bản mặt đáng ghét của nó đây!

.
Hị hị, mẹ cháu độ này đi làm 7/7 chả nghỉ ngày nào nên cũng không chăm các bé kỹ được. Mẹ cháu đăng tin thế nhưng còn đang điều trị nấm cho bọn trẻ. Mũi Mũ nồi đen hơi bị nấm đấy ạ. Nói chung 2 bé mũ nồi được như bây giờ là cũng trải qua khá nhiều gian khổ. Hồi các cháu bé bị gọi là "mèo mặt quỷ" vì nấm rụng hết lông + suy dinh dưỡng nặng vì nhà cháu đi vắng phải gửi mấy mẹ con mất chục ngày trên sân thượng nhà bác cháu. Đợi mãi mới nhớn nhớn tí để điều trị nấm thì mới uống thuốc được dăm ngày lại tiêu chảy nên phải ngừng. May mà nấm khỏi khá nhiều nên lông mọc lại rồi. Độ này mẹ cháu đang cho uống thuốc nấm toàn tập cho cả nhà mèo. Bao giờ các cháu hết hẳn mới về nhà mới ạ.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Tình hình nhà Bơ sưã vào Đà Nẵng thế nào ạ? 2 cháu đã vào học ổn chưa chị? Quả này mẹ bơ sữa vất vả lắm đây, một lũ lông lá chạy khắp nhà, hi.