• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zorro nhà em đã mẹ tròn con vuông, mời cả nhà chia vui cùng em

my_lucky

Active Member
Ông bạn ơi tranh thủ buổi trưa mai rảnh việc thì làm vài kiểu cho lũ nhóc đi, cập nhật thường xuyên cho anh em còn ngắm chứ.Cứ phải chúc cho chúng nó nhiều vào cho mau lớn, hi hi=))

Quanh quẩn rồi Z lại về Long Biên hihi.. em ở phường nào? Anh ở phường Gia Thụy gần hồ sân bay Gia Lâm.

truongan898

Member
Ông bạn ơi tranh thủ buổi trưa mai rảnh việc thì làm vài kiểu cho lũ nhóc đi, cập nhật thường xuyên cho anh em còn ngắm chứ.Cứ phải chúc cho chúng nó nhiều vào cho mau lớn, hi hi=))
Vâng Bác, chiều em sẽ chụp các bé để cho mọi người cùng ngắm ạ

truongan898

Member
Quanh quẩn rồi Z lại về Long Biên hihi.. em ở phường nào? Anh ở phường Gia Thụy gần hồ sân bay Gia Lâm.
Em ở đầu cầu Vĩnh Tuy, phường Long Biên đó anh, lúc nào rảnh anh chạy qua em chơi và thăm mẹ con Z nhé

my_lucky

Active Member
Z hiện giờ đang ở Thạch Bàn, ngay gần vườn cây cảnh Tràng An của bác Trí manty....tả đường như thế là có ối anh em biết chính xác địa điểm ngay ý mà:D

Từ hôm chó đẻ xog thấy ông a mất tăm:-ss:-ss
Chó đẻ rồi mà chả thấy bia bọt j....thế này lớn chậm lắm:-ss:-ss cho các cháu nó tắm bia đi anh8->8->

truongan898

Member
Chú có chịu xuống thăm anh đâu mà kêu mất, dạo này bận với chúng nó quá, rảnh chạy xuống anh nhé, lúc nào cũng có bia chờ chú

truongan898

Member
Hôm nay tròn 2 tuần kể từ ngày các bé lọt lòng mẹ Zorro, 2 tuần vừa qua thực sự là 2 tuần thử thách lòng đam mê rott, chẳng đêm nào em được ngủ trước 5h sáng.
Trọng lượng các bé sau 2 tuần lọt lòng mẹ như sau: bé đầu đàn 1,42kg, bé út 1,24kg, các bé khác trong khoảng 1,3kg. Không biết như thế có kém quá không mong các bác cho ý kiến
Em chụp ảnh các bé nhưng hơi tối, hẹn các bác ngày mai em up ảnh các bé

truongan898

Member
Đã 2 tuần trôi qua kể từ ngày các bé lọt lòng mẹ Zorro, trộm vía bé nào cũng ăn ngủ tốt, chóng lớn. Trọng lượng các bé sau 2 tuần lọt lòng mẹ như sau: bé đầu đàn 1,42kg, bé út 1,24kg, các bé khác trong khoảng 1,3kg. Không biết như thế có kém quá không mong các bác cho ý kiến
Ảnh các bé em chụp hôm qua khi được đúng 2 tuần tuổi

truongan898

Member
Đàn cún đẹp & đều ghê!!!!!!!Bạn chăm tốt quá!!!!!!
Vâng em cảm ơn Bác, lần đầu em nuôi rott đẻ nên cũng không biết mình chăm thế đã ổn chưa, đêm nào em cũng lục đục cho chúng nó ăn đêm đến tầm 4-5h sáng mới được đi ngủ bác ạ

Vâng em cảm ơn Bác, lần đầu em nuôi rott đẻ nên cũng không biết mình chăm thế đã ổn chưa, đêm nào em cũng lục đục cho chúng nó ăn đêm đến tầm 4-5h sáng mới được đi ngủ bác ạ
Hô..hô. vậy ngày bác đi làm mệt chết. con zozo này đẻ nhiều và chăm con khéo, lứa này con vừa phải làm sao mà phải vất vả thế. kể cả đến lúc ăn dặm, cứ 10h hoặc 11h trước khi đi ngủ cho nó 1 bữa rồi ngủ tít. chứ chăm như vậy thì ốm người.... sức đâu mà ngày còn đi làm

truongan898

Member
Hô..hô. vậy ngày bác đi làm mệt chết. con zozo này đẻ nhiều và chăm con khéo, lứa này con vừa phải làm sao mà phải vất vả thế. kể cả đến lúc ăn dặm, cứ 10h hoặc 11h trước khi đi ngủ cho nó 1 bữa rồi ngủ tít. chứ chăm như vậy thì ốm người.... sức đâu mà ngày còn đi làm
Bác ơi cũng may là em được Sếp thương, ưu ái nên không phải đi làm cả ngày, ngủ đến trưa mới dậy, ăn cơm rồi chiều đánh lảng vảng công ty cho có bóng dáng chút thôi, tối lại uống rượu, còn đêm thì thức cho các bé ăn, hihi. Em lần đầu nuôi rott đẻ nên chắc có phần quan tâm đến nó hơi nhiều phải không bác? cứ thấy nó kêu chút là em lại ko ngủ đc, tầm 2h em cho bú thêm sữa ngoài sau đó cho Zo vào với các bé đến trưa em dậy thì cho Zo ra