• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zippo 1958 & 1968.

anhthe98

Member
Cảm ơn anh Long đã khen và động viên, 2 trong 3 em trên, có 2 em cũng có chút như em zip của anh đấy? Cũng nguyên đai nguyên kiện chưa 1 lần châm xăng mồi lửa...:D...
Hai em đó của anh em trong Sài Gòn sưu tầm và nhượng lại cho em.
Đó là 2 em: sx 1946 & 1974
Kính anh!

Bác TP hôm nào xuống HN kiếm em cái bật lửa ZIPPO ga dùng được lâu lâu, bền bền nhé! Bật lửa nhà dùng chóng hết ga quá mỗi lần bơm ga cứ thấy ghê ghê :))

trangphuong

Active Member
Bác TP hôm nào xuống HN kiếm em cái bật lửa ZIPPO ga dùng được lâu lâu, bền bền nhé! Bật lửa nhà dùng chóng hết ga quá mỗi lần bơm ga cứ thấy ghê ghê :))
Zippo dùng ga hơi bị độc đấy anh, tốt nhất anh làm em này hàng kịch độc luôn hàng từ thời nhật luôn.
Và hiện em nó đang ở Đà Lạt chủ nhân cũng tên Cường đt: 0933.488.499

Khủng long

Active Member
Cái hộp quẹt này có trong nhà KL cũng lâu lắm rồi .Lớp bọc vàng ở ngoài đã mòn gần hết ...nhờ các anh tra giúp xem ......nó có từ bao giờ ạ . Hình nó đây . Phía đầu bên đáy có hàng số G ( hoặc...C ) 6847..Cám ơn nhiều :D.

zinzin80

Member
Cái hộp quẹt này có trong nhà KL cũng lâu lắm rồi .Lớp bọc vàng ở ngoài đã mòn gần hết ...nhờ các anh tra giúp xem ......nó có từ bao giờ ạ . Hình nó đây . Phía đầu bên đáy có hàng số G ( hoặc...C ) 6847..Cám ơn nhiều :D.
em DP này cũng cổ quái thật phải nhờ anh phương và các cao thủ nhận xét em chỉ xem thôi chứ chịu vụ này:D:D:D

trangphuong

Active Member
Bạn Khủng long.

Thú thực mình cũng chỉ hiểu về zippo thôi, mà kiến thức zippo mình cũng chỉ đủ dùng, nay bạn hỏi về Dupont thì mình mù tịt,mình sẽ post sang web zippo để tham khảo thẩm định em Dupont của bạn coi em nó s/x vào năm nào. Mình suy đoán em của bạn cũng phải vào cái thời Pháp sang VN.
Chi tiết mình sẽ nhờ tìm hiểu rồi post trả lời bạn.
Kiến thức về quẹt cũng như 4rum ta hiểu về dog thôi, mỗi người hiểu biết một chút, không có ai biết hết được cả..ka..ka...
Thân!

trangphuong

Active Member

Bạn ạ mình đã nhờ bên web kia và có câu trả lời cho bạn.
Trich alozip.

Xem kỹ hình về em Dupont này,em xin phát biểu dự đoán :
- Cái dupont này là hàng độc à nha, do được khắc theo đơn đặt hàng của Ông Lớn tại Việt Nam, hình con rồng cuốn quanh bản đồ nước Việt phải do một họa sĩ tầm cỡ design và mẫu design này được hãng Dunpont làm theo đơn đặt hàng người Việt mình, còn số lượng mấy cái thì mình không biết chắc vì có khi chỉ 1 cái hãng Dupont cũng nhận làm.
- Cái này sản xuất khoảng đầu thập niên 1960.
Bạn chụp cho mình xin thêm 1 cái hình chụp ngang mặt bên kia của Dupont khi mở nắp, để xem cái cần đẩy đá - bánh xe, và 1 cái hình chụp thẳng xuống để xem cái đỉnh nắp của cần đẩy đá để coi lời dự đoán của mình có chính xác không ?
Thanks .

Khủng long

Active Member
Trước hết xin cám ơn bạn T.P . Hộp quẹt có trong nhà mình bao lâu rồi mà chẳng để ý nên thấy nó cũng bình thường.......giờ qua bạn biết được lai lịch của nó ...tự nhiên thấy nó lạ lẫm..... ly kỳ và thích thú . Theo yêu cầu của bạn mình gởi thêm loạt hình này , không biết có đúng ý của bạn chưa ? vì mình cũng chẳng rành về quẹt lắm ....Một lần nữa , cám ơn bạn .:)

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Anh phương ơi trưa hôm nay hứng chí em với Tuấn béo lang thang đi xem zippo ,em mới tậu được 1 em 1988 mới 98% anh ah, thấy đáy nó có khắc chữ H IV anh ạ, em ko biết là cách đọc kí hiệu như trên là gì ah.

zinzin80

Member
Anh phương ơi trưa hôm nay hứng chí em với Tuấn béo lang thang đi xem zippo ,em mới tậu được 1 em 1988 mới 98% anh ah, thấy đáy nó có khắc chữ H IV anh ạ, em ko biết là cách đọc kí hiệu như trên là gì ah.
bạn thử chụp em nó lên cho anh em xem thế nào và đáy bật lửa nữa tôi thì ko dám có ý kiến ý cò gì rồi chỉ xin ngắm thôi chứ HIV thì lại tưởng.............:D:D:D:D

để mấy bác cao thủ vào xem em nó thế nào ạ

trangphuong

Active Member
H bên phải là ký hiệu của tháng 8 còn IV là năm 1988 em à, vẫn múc chỗ hôm Tuấn béo kiếm à em?
Con này của em sx tháng 8 năm 88, khiếp nhỉ toàn 8...:D...
Logo biểu tượng là gì vậy em? Tầu chiến, hay không quân? Kiếm cái có logo như vậy thì câu truyện của zippo sẽ rất ly kỳ em ạ.
Thân!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Anh ơi Hình dạng như vô lăng con tàu anh ạh, thằng bán bảo tên của 1 trường học gì đấy em không nhớ nữa, vẫn chỗ anh chỉ cho anh Tuấn béo mua đấy ah, nhìn mới quá em múc luôn 750k :D:D

Lâu quá không vào Diễn đàn, không ngờ bác TrangPhuong lại còn thú vui tao nhã này nữa...Dạo này hoa lan của bác thế nào à? bác không choi phong lan nữa sao?
Món bật lửa này em không chơi được vì em không biết hút thuốc...
Nhưng đọc những bài viết của bác cũng thấy rất thú vị và hiểu thêm về Zippo.

trangphuong

Active Member
Lâu quá không vào Diễn đàn, không ngờ bác TrangPhuong lại còn thú vui tao nhã này nữa...Dạo này hoa lan của bác thế nào à? bác không choi phong lan nữa sao?
Món bật lửa này em không chơi được vì em không biết hút thuốc...
Nhưng đọc những bài viết của bác cũng thấy rất thú vị và hiểu thêm về Zippo.
Chào Khôi hoa nhà anh năm này nở toàn hàng công nghiệp, hoa rừng bây giờ mới bắt đầu ra vòi em ạ, mà ràn hoa nhà em sao rồi cũng ngần ấy thời gian bây giờ đã có thành quả rồi trứ nhỉ?
Anh mới nuôi thêm em pitbull lên cũng phải vất vả thêm vơi nó lên các thú vui kia san sưu cho bà xã...:D...Khi nào dảnh vào góp ý cho anh ít kinh nghiệm về pit nhé? Rù sao đất HP cũng là đất của pitbull mà.
Thân!

trangphuong

Active Member
Chúc mừng anh.

Một em tháng 3 năm 2009, một em tháng 8 năm 1988 chúc mừng bác Hùng nhé, kiểu này hôm nào em về em phải kéo sư huynh đi of zip mới được..ka..ka...
Kính!

Hung.tinhyeu

Active Member
Một em tháng 3 năm 2009, một em tháng 8 năm 1988 chúc mừng bác Hùng nhé, kiểu này hôm nào em về em phải kéo sư huynh đi of zip mới được..ka..ka...
Kính!

Em tháng 03 / 2009 là của bạn Trần Huy Hoàng đến từ Đồng Nai gửi tặng nhân ngày sinh nhật.

Em tháng 08 / 1988 là của bạn Dương QuangTùng đến từ Hải Phòng gửi tặng.

Xin chân thành cám ơn tấm thịnh tình của 2 bạn, Trần Huy Hoàng & Dương Quang Tùng .

THÂN