• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zin có áo mới

ruồi bẹp

Active Member
35 * C mà bạn mặc áo cho miu ah :(( nóng thế này mèo nhà mình đang ăn sữa chua rồi đấy :))
đâu có nó ngồi trong nhà điều hòa với quạt chạy tưng bừng rồi ăn sữa chua với thịt gà đấy chứ :praying:
tớ nào có dám đày đọa nó đâu, tối ngủ nó cứ nhằm mũi với cằm tớ gặm thì chết:nailbitting:
mà giờ tớ cũng phải cời áo cho thằng cu rồi, chảng biết chui rúc đâu áo bẩn lắm, giặt mãi mới sạch ý

bạn cho vào phòng điều hòa là không nên nhé, vì không khí lạnh dễ viêm phổi ( hít không khí lạnh vào phổi ý )

kinh ngiệm xương máu từ bản thân mình đấy :((

ruồi bẹp

Active Member
điều hòa 28 độ cũng ko dc hả bạn, mình chỉ nghĩ nó cũng như những hôm trời se se lạnh thui :|

yeucho89

Member
ối áo đẹp thế bạn mua ở shop nào thế?có đắt lắm không?sắp tết rồi trời cũng lạnh mà mua cho bé diện luôn,tớ cũng phải đi sắm.

ruồi bẹp

Active Member
à mình mua ở chỗ cuối đường Trường Chinh, cũng ko đắt lắm đâu ở đó có nhiều kiểu cũng khoảng 25-50k 1 cái thui :D

ruồi bẹp

Active Member
Zin có cái áo mới đáng yêu quá, phải tội màu hồng thì hơi nữ tính :)
Đâu có nữ tính đâu, hôm đi mua tớ cố tình chọn màu hồng này cho nó nổi tại thằng cu đen xì mặc màu đen kẻ trắng không nổi lắm mà có mỗi 2 màu. :D

Zin xinh thế, người thế này là chuẩn lắm (rùi) rồi, nhìn thông minh sáng lạng. Có cái áo đẹp nữa. Như mấy đứa nhà mình chẳng chịu mặc áo!

ruồi bẹp

Active Member
hì hì hum nay vô Big C mới thấy trong đó bán quần áo rẻ khủng khiếp
nhưng chỉ có số to thôi :|, số nhỏ toàn váy
Mua 1 bộ yếm về cho Zin thì rộng quá thằng cu cứ gọi là bơi trong bộ quần áo thế là lại cất đi chờ nó lớn rồi mặc :))

biode

Member
Tớ cũng muốn mua quần áo và đồ chơi (quan trọng là đồ chơi) cho Miu dở hơi nhà tớ đỡ buồn.
Bạn nào biết địa chỉ thì chỉ cho tớ nhé.
Hôm trước tớ tìm trên mạng thấy có Vương quốc vật nuôi số 108 ngõ 120 Trường Chinh, nhưng đi tìm thì không thấy nhà.

artoo123

Member
Mấy hôm tết định đi mua cho em miu bộ quần áo mới, mà gấp gáp quá chả có hàng nào mở cửa nữa. Tớ đến hàng ở trên Đê La Thành thì đắt ơi là đắt. Thế là lại ngậm ngùi quay về. Sau vụ đấy thì tìm trên mạng, được cái Vương quốc vật nuôi ở Trường Chinh nhưng mà không ship, mà đến hôm đó thì nó cũng nghỉ tết rồi. Hic
Thế là hôm trước tớ mới thu hoạch được cái này: http://muare.vn/ThoiTrangNu/2616320

Giá cũng rẻ đấy chứ, nhưng mà chỉ ship từ 5 cái trở lên. Đang định tậu cho em miu mấy bộ :x

ruồi bẹp

Active Member
các bạn cứ lên tầng 2 bigc ý, không có nhiều lắm nhưng mà giá khá ổn
cái áo cỡ 4 mình hỏi ở Trường Chinh 50k ở đó 26k thôi ý
nếu mèo cái hoặc mèo to thì ở đó nhiều đồ hợp với tụi mèo lắm

bizonzon

Active Member
Zin về mà Nhẹo nhà tớ cứ ngẩn ngơ. Khổ thân 2 anh em nó, mới bắt đầu thân nhau đc 1-2 ngày, hiz. Chúc Zin đẹp giai luôn khỏe mạnh nhé:X

ngudaymuon

Active Member
Tớ vào vương quốc vật nuôi rồi, đúng là 108 nhưng các bạn đi đến cuối ngõ 120 đường trường Trinh thì phải rẽ qua cái cầu bên tay trái ý, qua cái mương rồi tìm số nhà 108. Ở đó có một bác bán hàng, hay tính nhầm tiền. Tớ đến mua hai lần toàn phải tính lại hộ bác ý, mỗi lần bác ý tính rẻ đi cho tớ một 100k. May mà tớ không gian ác. Ở đó cũng nhìu đồ chơi, quần áo, nhưng giá không mềm lắm đâu. Được cái đồ trông cũng hay.

ruồi bẹp

Active Member
Tớ vào vương quốc vật nuôi rồi, đúng là 108 nhưng các bạn đi đến cuối ngõ 120 đường trường Trinh thì phải rẽ qua cái cầu bên tay trái ý, qua cái mương rồi tìm số nhà 108. Ở đó có một bác bán hàng, hay tính nhầm tiền. Tớ đến mua hai lần toàn phải tính lại hộ bác ý, mỗi lần bác ý tính rẻ đi cho tớ một 100k. May mà tớ không gian ác. Ở đó cũng nhìu đồ chơi, quần áo, nhưng giá không mềm lắm đâu. Được cái đồ trông cũng hay.
cứ lên tầng 2 big c ý bạn ạ
riêng quần áo thì rẻ bằng 1 nửa ở Trường Chinh;)

ruồi bẹp

Active Member
Zin về mà Nhẹo nhà tớ cứ ngẩn ngơ. Khổ thân 2 anh em nó, mới bắt đầu thân nhau đc 1-2 ngày, hiz. Chúc Zin đẹp giai luôn khỏe mạnh nhé:X
hầy chẳng bù cho thằng Zin hôm đầu tiên trời lạnh nó chỉ có chui vào chăn ngủ như heo
hôm sau thì lại nghịch như giặc chẳng có nhớ nhung gì em gái nó cả :praying:

ki ki

Member
Trời ơi đọc bài từ mấy hôm rồi mà chẳng comment được. Hôm nay mới vào khen cháu mình được một câu: Ngầu quá! Công nhận ruồi bẹp mát tay ghê, nuôi Zin đâu ra đấy, nhất là cái khoản chịu mặc áo. Tiện đây thông báo 2 tin, 1 vui 1 buồn: Em bé gái út ít của Zin với Nhẹo (được cho về nhà 1 chú người quen) bị mất rồi, chắc mải chơi không biết đường về. Tin vui là mẹ các cháu lại mới có 1 lứa em, 5 đứa nhưng mất 1 :( 4 đứa còn lại, gồm 1 trắng muốt và 3 mướp tên là: Bông, Béo, Bí, Bi. Riêng chuyện sinh con lần này của mèo Mun mẹ là cả 1 câu chuyện li kì, chị sẽ bật mí sau vì đã hứa với bác sĩ Greenvet.