• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zac- phú quốc- đen tuyền- đực

chontinh

Member
Em này lai lịch cũng không được đàng hoàng cho lắm . bố nó là con chó đực đoạt giải nhất liên tục từ 2009-2011 và sắp tới Bố nó sang Pari dự thi với các giống chó khác trên thế giới .mẹ nó cũng là vện tên Tiger rất đẹp . hoàng tiến mà sở hữu được em này thì nổi tiếng quá .

hôm nào rảnh em sẽ pots hình cả bố lẫn mẹ của nó cho bác nhận xét . em vện đen này bác thắng tsmilan đang sở hữu em nó được 4 ngày nay thôi .
:)) Lý lịch hoành tráng ghê nhưng k hiểu sao dogshow 2010 vừa qua em nó bị ông Neo đánh rớt nhể (nhóm chó triển vọng) ??? :))

tran van hoan

Active Member
:)) Lý lịch hoành tráng ghê nhưng k hiểu sao dogshow 2010 vừa qua em nó bị ông Neo đánh rớt nhể (nhóm chó triển vọng) ??? :))

hehe chào Bác , chắc nó là hàng thải nên bọn em ngoài này mới có cơ hội được sở hữu :at wits end: hay là nó còn bé quá nên chưa trổ được mã :at wits end: đến bây giờ em nó mới được 11 tháng 9 ngày bác ạ . hy vọng nó lớn lên sẽ không bị bác Neo đánh rớt để làm hổ danh bố Đốm mẹ Tiger bác nhể ( bác có muốn nó đẹp lên không? để cho anh em ngoài HN có 1 nguồn giống đáng tin cậy )

Cám ơn bác đã ghé thăm và có những thông tin bên lề bổ ích ^:)^

Ông bạn này hiểu rõ tình hình quá nhỉ, cái gì cũng biết, con này bị rớt trong nhóm chó triển vọng là vì sao ấy nhỉ, bạn nói rõ được không? mình rất muốn biết, còn theo quan điểm của riêng mình thì mua và nuôi hoàn toàn không phải vì đi THI nhé, miễn là nó có bản gien tương đối tốt là được, còn trong các cuộc thi thì có quá nhiều chuyện để nói cả SG cũng như HN mà điều này chắc bạn hiểu hơn mình, còn thực chất giải chó triển vọng là để đánh giá những con có triển vọng theo cách đánh giá của từng giám khảo, có con ngày hôm qua chưa đẹp nhưng biết đâu đấy, bạn đã coi phim "Hãy đợi đấy" chưa vậy??? mình nói vậy không phải là bênh chó của mình mà chỉ là nói quan điểm của riêng mình thôi nhé, một lần nữa mình lập lai : Nuôi không phải để mang thi thố...chỉ cần 1 bản gien tốt là ok rồi...=))=))=))
Có 1 lời bài thơ như thế này : " Ngày xưa bé nói yêu anh, anh chê bé nhỏ bé chưa biết gì, ngày nay bé đã dậy thì, anh khen bé đẹp, bé chê anh...."

K.I.S.S

e nay nhin chuan ko can phai noi nhi?
sorry may e ko viet duoc vietkey gia nhu forum minh lam bang vbb thi tien hon nhi

vanglai213

Active Member
:love struck::sleepy:
vậy mà vẫn:(:)(:)((nhưng................, vậy nhé lúc nào xuống anh...
Anh à ,niềm đam mê là số 1 nhiều cái cũng phải bỏ qua vào dĩ vãng, thành công là tương lai :love struck::love struck::love struck:::-bd:-bd .Vâng hôm nào em sẽ qua chơi anh à.

chó phú quốc mới về hà nội khoảng 5-6 năm nay bạn chém ẩu rồi
Mình nuôi con này nhiều người biết, thực tế cách đây hơn 10 năm đã có người nuoi PQ ở Hà nội rồi đấy, bạn nên tìm hiểu thêm thông tin đi nhé...:)]

nguyenducminh63

Active Member
hehe đây là topic của anh Thắng mà Tuyên. Bây giờ các em ý còn bé nên ngượng chưa chụp ảnh được. Lúc nào nhìn các em nó duyên dáng 1 tí tôi sẽ up ảnh cho anh chị em chiêm ngưỡng :D

chụp ảnh đàn chó nhà anh nên xem tí nào bác minh ơi? Thằng quan chưa về chua có máy ảnh up anh cho bác.

chụp ảnh đàn chó nhà anh nên xem tí nào bác minh ơi? Thằng quan chưa về chua có máy ảnh up anh cho bác.
Đã nghe danh của Tuyên lâu rồi, nay mới có duyên trên chủ đề của mình, thắng cũng thích MC lúc nào nhờ Tuyên chỉ giáo nhé...

:)Để nhìn ảnh mà nói thì phần đuôi xoáy hơi bị lẹm chút ít nhưng thực sự em bồ kết em này hơn em ba mươi của anh. Chúc mừng anh!:)
đúng là xoáy hơi lẹm, ngay từ khi bắt ra anh đã có để ý rồi, nhưng vẫn bắt vì lẽ gì chắc em cũng hiểu, để có 1 con ưng ý toàn phần anh cảm thấy khó quá em ơi!!! vẫn tiếp tục tìm và....

Đùa chút thôi mà mình biết rồi anh minh ở tây hồ nuôi phú quốc lâu rồi!
Vẫn chưa đủ thông tin đâu, năm 2000 có 1 anh ở Tôn đức thắng nuôi 3 con, 1 vàng, 1 đen và 1 vện sau đó anh đó đưa cho 1 anh ở trên thái nguyên con vàng và đen, thông tin mới nhất là con vàng mới đẻ 5 con màu đen toàn xoáy kiếm , nhưng mình chưa lên xem trực tiếp nên cũng không chắc là đàn con có đẹp không!!!!

chontinh

Member
Ông bạn này hiểu rõ tình hình quá nhỉ, cái gì cũng biết, con này bị rớt trong nhóm chó triển vọng là vì sao ấy nhỉ, bạn nói rõ được không? mình rất muốn biết, còn theo quan điểm của riêng mình thì mua và nuôi hoàn toàn không phải vì đi THI nhé, miễn là nó có bản gien tương đối tốt là được, còn trong các cuộc thi thì có quá nhiều chuyện để nói cả SG cũng như HN mà điều này chắc bạn hiểu hơn mình, còn thực chất giải chó triển vọng là để đánh giá những con có triển vọng theo cách đánh giá của từng giám khảo, có con ngày hôm qua chưa đẹp nhưng biết đâu đấy, bạn đã coi phim "Hãy đợi đấy" chưa vậy??? mình nói vậy không phải là bênh chó của mình mà chỉ là nói quan điểm của riêng mình thôi nhé, một lần nữa mình lập lai : Nuôi không phải để mang thi thố...chỉ cần 1 bản gien tốt là ok rồi...=))=))=))
Có 1 lời bài thơ như thế này : " Ngày xưa bé nói yêu anh, anh chê bé nhỏ bé chưa biết gì, ngày nay bé đã dậy thì, anh khen bé đẹp, bé chê anh...."
:)) ông có vẻ chắc chắn về gien e nó nhỉ ??? Cha là vện kem, mẹ là vện vàng --> con là vện đen thui ??? :)):)):))

Tui tặng lại ông câu này : Mèo lại hoàn mèo

tran van hoan

Active Member
Trình của anh chụp ảnh level còn non và kém lắm , để em up hình con Đực vện đen này lên cho nó có cái thần .

ké tí hình con vện cái của em nuôi cái luôn .

Đã ké thì ké nốt con đực Vện đỏ nhà em luôn cho tiện .

Thằng bố của chúng nó đây .

Và đây là mẹ của Con Đực Vện đen nhà anh đang nuôi .