• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yorshire terrier T-cup

đây là 2 babies của mình. mấy bé thuộc giống chó Yorshire terrier T-cup,nên bé xíu ah, có thể bỏ vô ly hoặc túi :love struck::love struck::love struck::love struck:

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chị nhập 2 em đó về rồi đó hả :D - sướng nha . Bữa nào rảnh em dẫn bọn con của em chạy qua chơi với tụi nó nhé. Em hay dẫn tụi nói ra khu Grand View chơi lắm. :D Có gì nhắn tin chị. Hồi mà khu c/c Grand View chưa có làm thẻ thì hay dẫn tụi nó lên sân thượng khu hồ bơi chơi , sau này ng ta làm thẻ rồi không lên dc hix hix . Có gì tối ra chơi em sẽ nt chị.

:)

ừh, bữa nào e rảnh cứ wa chị chơi với 2 đứa nó. tụi nó wậy lem
e còn nuôi con Yorshire của e k? có j cho chị xem với nhé

Xin vui lòng không sử dụng ngôn ngữ @ khi viết bài. Thân

Elisa

Member
2 bé này dễ thương quá ,chúng là 1 cặp hả chị ?Giống này ở Vn hiếm nhỉ

chị ơi chị mua mấy bé này ở đâu vậy ? cho em hỏi giá 1 bé bao nhiêu đc hem :D đẹp quá

2 bé này dễ thương quá ,chúng là 1 cặp hả chị ?Giống này ở Vn hiếm nhỉ
ư`, hai bé này 1 cặp đó em. mà bé gái to hơn bé trai...hihi. bé gái 4.5 tháng, bé trai 3.5 tháng à. Giống này ở VN chị chưa thấy có,mong là sau này sẽ có. vì tụi nó dễ thương lắm, lại khỏe mạnh hơn chihuahua nhiều :love struck::love struck::love struck::love struck:

chị ơi chị mua mấy bé này ở đâu vậy ? cho em hỏi giá 1 bé bao nhiêu đc hem :D đẹp quá
chị mua ở Thailand em, vì chồng chị là người Thai, nên hay qua đó thăm ba mẹ chồng rồi sẵn tiện đi coi chó luôn
chị mua chừng 1100usd cho bé trai, còn bé gái thì mắc hơn chút. vì là giống cái + ba mẹ là model :blusshing:

vẫn chưa tìm được quần áo để mặc vì bé gái có 500gram còn bé trai có 350gram thôi :blusshing::blusshing::blusshing::blusshing::blusshing:

ủa em thấy chihuahua có rất nhiều áo vừa mà , 2 bé này cũng bẳng chihuahua thôi ,tìm là có ngay . Mà 2 nhóc xinh quá đi chơi đút túi chăc không ai biết nhỉ , nhưng mà đút túi nó nghịch thì vẫn lộ :D

ủa em thấy chihuahua có rất nhiều áo vừa mà , 2 bé này cũng bẳng chihuahua thôi ,tìm là có ngay . Mà 2 nhóc xinh quá đi chơi đút túi chăc không ai biết nhỉ , nhưng mà đút túi nó nghịch thì vẫn lộ :D
chị gửi bên topic e hình mấy con chó ShihTzu đó,e vào xem :love struck::love struck::love struck:

Hai bé nhà chị nhìn yêu và dễ thương quá! chị mang 2em nó từ bên thái về có dễ k chị ? chúc 2be thật khỏe mạnh va mau lớn nha! thường xuyên chụp hình em nó gửi lên cho mọi người ngắm nhé! Thân

Hai bé nhà chị nhìn yêu và dễ thương quá! chị mang 2em nó từ bên thái về có dễ k chị ? chúc 2be thật khỏe mạnh va mau lớn nha! thường xuyên chụp hình em nó gửi lên cho mọi người ngắm nhé! Thân
đây là lần đầu chị mang chó từ Thái về, không có kinh nghiệm gì hết nên hơi bị mệt với hải quan. nhưng vì chị thích quá nên làm liều....hehe.:blusshing::blusshing::blusshing::blusshing:

bây giờ thì chị có kinh nghiệm rồi, nên chị nghĩ những lần sau sẽ dễ dàng hơn nhiều :love struck:

jennylove

Member
Nhìn 2 bé đáng yêu quá đi,em thích nuôi cún mà cứ nhỏ như vậy hoài mình ôm với nựng mới sướng.2 bé này là giống chó đắt tiền nên chắc ăn uống cũng đỏng đảnh lắm hả chị?2 bé ấy có hay ốm vặt và kén ăn như 1 số giống chó đắt tiền hiện nay không chị nhỉ?

Nhìn 2 bé đáng yêu quá đi,em thích nuôi cún mà cứ nhỏ như vậy hoài mình ôm với nựng mới sướng.2 bé này là giống chó đắt tiền nên chắc ăn uống cũng đỏng đảnh lắm hả chị?2 bé ấy có hay ốm vặt và kén ăn như 1 số giống chó đắt tiền hiện nay không chị nhỉ?
hi e, thật ra vì có bạn hỏi nên chị mới nói giá, chứ không thì chị cũng không muốn nói giá của 2 bé đâu. chị nghĩ quan trọng không phải là chó đắt tiền,mà quan trọng là mình có yêu thương tụi nó hay không và tụi nó có ngoan hay không,chứ chó nào cũng tốt hết. đúng không e ? >:D< với lại chó đỏng đảnh cũng 1 phần do người chủ nưã ;;)

2 bé ăn uống bình thường, y chang như chó con thường của VN mình thôi.tham ăn lắm e. hihi. khỏe mạnh, không bệnh tật gì. chị đi làm cả ngày nên cứ để ở nhà không phải chăm sóc gì nhiều hết. tối về cho ăn thức ăn khô của chó là xong thôi :love struck:

LY THUY

Member
Chúc mừng chị nhiều nha!Nhìn 2 e này mê quá đi, nhung giá mắc quá,e sẽ cố gắng để dành tiền để mua thôi.Chị làm ơn cho e hỏi giống này khi trưởng thành là khoảng bao nhiêu kg vậy chị?chúc 2 bé mạnh khoẻ nhé.Cảm ơn chị nhiều!

Chúc mừng chị nhiều nha!Nhìn 2 e này mê quá đi, nhung giá mắc quá,e sẽ cố gắng để dành tiền để mua thôi.Chị làm ơn cho e hỏi giống này khi trưởng thành là khoảng bao nhiêu kg vậy chị?chúc 2 bé mạnh khoẻ nhé.Cảm ơn chị nhiều!
theo seller nói thì khi trưởng thành tụi nó cũng chỉ 1kg-1.2kg thôi e :love struck:
chị gửi e hình bé đã trưởng thành (lấy trên mạng)

phan_hoang_thu

Ui, em thích chó giống chị quá đi, nhưng mà giá mắc vậy chắc chỉ dám ao ước thôi ^^, tại vì còn phải để dành tiền nuôi baby sắp chào đời nữa, khi nào sinh xong cũng ráng dành dụm mua 1 em về chơi với con iu, hihi

Ui, em thích chó giống chị quá đi, nhưng mà giá mắc vậy chắc chỉ dám ao ước thôi ^^, tại vì còn phải để dành tiền nuôi baby sắp chào đời nữa, khi nào sinh xong cũng ráng dành dụm mua 1 em về chơi với con iu, hihi
vì ba mẹ của 2 bé này là model nên giá hơi cao, còn nếu bình thường chị nghĩ giá sẽ rẻ hơn đó em.bên đó người ta bán theo nhiều mức giá lắm :D
bao giờ có baby rồi lại có thêm 1 e chó nhỏ nhỏ xinh xinh thì vui lắm nhỉ :love struck:

đẹp quá ... chị có 1 cặp để làm giống đi chị ... khi nào có sản phẩm thì bán cho anh em VP nha ! Thanks trước nè . hehhe

Chó đẹp quá ... chị có 1 cặp để làm giống đi chị ... khi nào có sản phẩm thì bán cho anh em VP nha ! Thanks trước nè . hehhe
chị không chuyên nghiệp nên không biết chăm chó đẻ thế nào e ui,đang tính không dám cho nó đẻ, vì nghe nói giống chó nhỏ này đẻ khó lắm :worried: