• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yoby rời xa tôi

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Xin chia buồn với bác Tài, thôi thế là là em ý kg có Phúc Phận ở với bác và em Yummy rồi, em biết là bác muốn kén rể cho em ý lâu lắm rồi. Ở trong đấy lại ít có RỂ đẹp như mấy em ngoài HN nữa. Mong rằng mọi sự sẽ bình yên. Bác hãy thường xuyên cho em Yummy đi giao lưu Off cho đỡ buồn bác nhé.

Khủng long

Active Member
Ôi trời...57 mới đọc tin mừng bên kia ....sang đây chia buồn cùng Tài...đau , choáng váng , xót xa...cứ nhắm mắt lại là lại thấy hình bóng cún yêu nô đùa cùng mình...cảm giác của Tài chắc cũng giống 57 hồi bé Mèo đột ngột xa rời....nói như Tibui " Cố nhớ để mà quên" Tài nhé .

CookySaigon

Member
Gởi anh Tài.....

Đọc tin báo của anh vừa rồi...không biết phải nói sao....thôi thì chia sẻ với anh vài lời nhe:
Các chuyên gia về thuật phong thuỷ cho rằng.....Khi trong nhà ta xuất hiện một chú cún .....điều đó sẽ luôn mang lại một sự sung túc,trường tồn....anh có tin điều đó không?....chẳng phải vô cớ khi người ta vẫn nói:Trồng hoa dưỡng Trí.....Nuôi chó dưỡng Thần...Đúng không anh?.......Khi đọc được những lời này của anh....thì cũng đoán được cún yêu này có sức ảnh hưởng trong đời sống tinh thần của anh như thế nào...:-bd :-bd :-bd.
Nhưng dẫu sao thì anh cũng nên nhớ rằng:...Chú cún này của anh mất đi....CHƯA CHẮC....đã là điềm xấu.....Một chuyên gia về phong thuỷ cho rằng :Khi cún cưng của bạn mất đi...thì cũng không nên quá đau buồn....MÀ NÊN TÌM LẠI MỘT CHÚ CÚN KHÁC....Vì khi nó chết đi....nó đã mang theo những điều xui xẻo của bạn,gia đình bạn,hoặc công việc làm ăn của bạn sẽ không thuận lợi...:sick:...
Ông còn nói:cho dù bạn đang có một chú chú như thế nào,thì bạn vẫn nên thật sư yêu mến nó.Phải thường xuyên chăm sóc nó....:-bd....Vì KHI BẠN NGẮM NÓ MỘT CÁCH CHĂM CHÚ,CŨNG LÀ MỘT CÁCH NGỒI THIỀN........:-bd :-bd :-bd.....Mong anh sớm có niềm vui mới......

Thu Huong

Member
Cún chia sẻ với ta nỗi buồn và niềm vui, khi ta buồn nó nhìn ta dịu dàng như muốn chia sẻ mà ngay cả con người đôi khi cũng không thể chia sẻ với nhau 1 cách chân thành như thế.
Khi ta chơi đùa với cún con, đó là sự thư giãn thoải mái nhất vì sự ngây thơ vui vẻ của chúng.
Cuộc sống có được và mất, khi ta mất đi 1 cái gì đó nhưng trong lòng ta thì điều đó không hề mất đi, bạn cứ vui vì khi chú cún của bạn còn sống bạn đã yêu thương thật nhiều và chú cún vẫn còn mãi trong lòng bạn đó.

milkyway

Tụi em chưa kịp gặp Yobi gì em nó đã ... thật buồn và thương cho Yobi. Chia buồn với anh Tài nhé. Ở Thiên đường thì không có nỗi đau, mong là Yobi nhà anh sẽ luôn được hạnh phúc.