• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yoby rời xa tôi

Ka_sea

Member
Sáng nay 07/10/08 như thường lệ lúc 6h tôi và hai cún cưng là Yummy và Yoby đi tập thể dục
Như một điềm báo trước Yoby hôm nay có vẻ như bồn chồn nhiều hơn , và định mệnh đã xảy ra một xe gắn máy chạy vào (nơi nầy xe rất ít chạy) và Yoby đã rời xa tôi mãi mãi
Yoby ơi ! Yoby
Sao con vội ra đi
Về nơi miền gió cát
Trái tim ta tan nát
Nhìn thảm cảnh đau lòng
Niềm thương tiếc mênh mong
Con ra đi thê thảm
Nhìn con nằm vô cảm
Ta hối hận trong lòng
Vỉnh biệt chú cún bông
Yoby ơi ! Vỉnh biệt

trung2t3c

Active Member
chân thành chia buôn với anh Tài
hiện giờ e có việc đang ở Đà Nẵng, vài hôm nữa vào lại SG , a e minh gặp mặt nói chuyện sau anh nhé
1 lần nữa, xin chia buồn cùng anh

Ti Bui

Member
Sao buồn quá vậy anh ? Chưa kịp nhìn gặp Yobi, thế mà ra đi nhanh quá...

xin được gửi tới anh tài lời chia buồn sâu sắc.
Yoby chắc chắn sẽ quay lại với một diện mạo mới, vì tình thương của anh dành cho Yoby không bao giờ mất đi

Môt nỗi buồn khó thể nói lên hết được anh Tài nhỉ?
Xin chia sẻ nỗi buồn này!
ACE VietPet luôn đồng cảm với anh!

bebyss501

Member
Hồi sáng có nghe chị Châu nói , tội Yobi quá nhưng đừng buồn quá nha anh , ai cũng đau lòng khi cún yêu của mình lìa xa nhưng đó là điều không thể tránh khỏi dù sớm hay muộn , mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với Yobi ở kiếp sau ! Đừng buồn nhiều nha anh..........................................................

Sao sự việc lại xảy ra nhanh thế này , mọi người còn chưa nhìn thấy em nó . Thật lòng chia buồn với anh ......................... :(:(:(

tội nghiệp quá Tài ơi...tưởng số phận nó được yên bề và hạnh phúc bên chủ mới và yummy, vậy mà chưa đầy 2 tuần gắn bó ..lại vuột mất rồi.. chắc em nó không có duyên phận với mình , chị nghe mà sao thấy nặng nề trong lòng quá..lại chợt nghĩ tới bíbo nhà mình..kiếp sống nó đã ngắn ngủi lại còn ngắn hơn, tự nhủ với lòng phải thật thương yêu và chăm sóc em nó những tháng năm còn đang gắn bó với mình..hic..sau này có gì cũng không phải hối tiếc..chia đôi nỗi mất mát này với tài nhe...

Kuppi

Active Member
Trời ơi!

Chú Kuppi chưa kịp chụp hình Yobi. Anh làm em giật cả mình khi thấy topic này! Tiếc quá đi, thôi đừng buồn nữa! Tai nạn mà. Thiệt là không may quá đi.

Cuối tuần gặp anh nhé!

Elisa

Member
Sao mà buồn ghê!Yoby về chưa được 2 tuần mà đã.....Không biết nói thế nào nữa,tội cho nó quá!Chú ráng vượt qua nỗi đau này nha,mọi người luôn động viên chú!

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Anh Tài đừng buồn nữa ! Mọi việc có số cả anh ạ. Em và mọi người chưa kịp nhìn thấy Yoby mà.... Chắc Yummy sẽ buồn vì mất bạn đó. Anh an ủi nó nha. :( Hy vọng em nó mang trong mình giọt máu của Yoby .....

quangvu

Member
Sáng nay 07/10/08 như thường lệ lúc 6h tôi và hai cún cưng là Yummy và Yoby đi tập thể dục
Như một điềm báo trước Yoby hôm nay có vẻ như bồn chồn nhiều hơn , và định mệnh đã xảy ra một xe gắn máy chạy vào (nơi nầy xe rất ít chạy) và Yoby đã rời xa tôi mãi mãi
Yoby ơi ! Yoby
Sao con vội ra đi
Về nơi miền gió cát
Trái tim ta tan nát
Nhìn thảm cảnh đau lòng
Niềm thương tiếc mênh mong
Con ra đi thê thảm
Nhìn con nằm vô cảm
Ta hối hận trong lòng
Vỉnh biệt chú cún bông
Yoby ơi ! Vỉnh biệt
Xin chia buồn với anh Tài..từ từ rồi mọi chuyện cũng qua nghe anh..

Cho em chia buồn cùng Bác tài và bé Yummi nha. Thương em quá...Yobi xinh như thế kia mà, tuyển mãi mới được con rể...

Ti Bui

Member
Sao mà sợ và ghét cái cảm giác này quá, cái hôm con Ti Bụi nhà em ra đi, em cứ nhớ hoài cái hình ảnh nó vui mừng tíu tít lăng xăng bên em, nó ra đi mà chẳng biết vì sao phải ra đi, nghĩ mà lại thấy xót xa cho bé Yobi, nó còn quá bé để mà hiểu vì sao nó phải bị như thế, chia buồn lần nữa với anh, nhớ đi họp mặt chủ nhật này với mọi người nha anh Tài !

Chia buồn cùng anh Tài,chuyện gì đã qua rồi thì đừng buồn nữa nha anh !!! Cái gì củng có số phần của nó hết anh à !!!

chia buôn cùng anh...số phân đã định muốn né thì cũng khó thôi thì số nó như vậy thì hãy coi như thế là điều tốt đối với nó....anh hay vui mưng cho nó và coi đây là một kỉ niêm mà thôi...

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Anh Tài ơi, tuy không quen không biết nhưng em và bất kỳ ai cũng thấu hiểu nỗi đau đớn, mất mát này của anh... Nhưng hãy giữ bên mình những kỉ niệm đẹp về Yoby anh nhé, để cơn đau này trôi qua chỉ để lại một vết sẹo nhỏ trong đời thôi...

Cầu nguyện cho linh hồn Yoby được hạnh phúc nơi xa...

NguyenNhuThach

Active Member
Chắc chắn Yoby sẽ quay lại với chúng ta thôi các bạn ạ,a Tài chăm sóc,an ủi Yommy cho tốt nhé,chúng ta sẽ cùng chờ đợi trong 2 tháng nữa.Để viết dùm Yummy mấy câu nhé:
Ngàn thu an giấc ở nơi đây
Sẽ nhẹ thân anh,mảnh đất này
Âm cảnh cô đơn sầu sớm tối
Yum_my chiếc bóng hận đềm ngày
Thương tình con trẻ ai đùm bọc...
Ngậm ngùi thương nhớ mỗi(buổi)...offline
Nhắn nhủ hồn anh: nhà mãi vắng
Không ai xứng đáng rể ba Tài...huhu,,hu,hic,quu uuu,quu uuu..u u