• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu Chim Bồ Câu đưa thư

Chấn PG

Member
Lĩnh Vực Nuôi Bồ Câu Bay Cũng Hay Lắm Các Bạn. Tuy Nhiên Phải Có Thời Gian Và Tận Tay Mình Tập Vợt Mới Thú.trước đây ở Chợ Lớn Anh Thọ Hay đứng Ra Tổ Chức Thi Bay đua Bồ Câu Hấp Dẩn Lắm. Nuôi Bồ Câu Bay đua Các Bạn Phải Cẩn Thận Lựa Bổn Cho Thật Giỏi,đôi Cánh Dài Rộng,mặt Lanh, Mắt Tinh Láo Cộng Thêm Chế độ Nuôi Tốt Chim Khoẻ Ra Trận Mới Thắng được.bổn Thái Lan Của Trung Quốc To Con Nên Chim Già Bay Mới Giỏi.bổn đài Loan Nhỏ Con Nhưng Mình Chắc Tay Bay Giỏi Cực Kỳ.các Bạn Nào Muốn Tham Gia đường đua để Thử Sức Chim Bồ Câu Của Mình Thế Nào Thì Dành Chút Thời Gian Ra Chợ Lớn Mình Nghe Nói Sau Này Không Có Ai đứng Ra Tổ Chức đua Nên Anh Em Có Chim đua Là Cáp Nhau Thống Nhất Là đua Thôi Cũng Máu Lắm đấy Các Bạn.(chổ Anh Cam Bán Bồ Câu)
Cảm ơn bạn đã cho thông tin :-bd.Nếu bạn biết gì về cách chọn chim cũng như hình của chim của Trung Quốc ,Đài Loan thì post lên nhé :D:angel:

nhiều thành viên quá rồi,môt số đã biết nhưng một số vẫn chưa!hy vọng một ngày chủ nhật đẹp trời không xa,em có thể bắt tay làm quen thêm những anh em khác trong diễn đàn nhá!

BACHAI

VÚ MƯỚN

Vú Mướn. Các Bạn Nghe Có Hay Không.lỉnh Vực điện ảnh Thi Có Phim đẻ Mướn Chứ Lĩnh Vực Nuôi Bồ Câu Cũng Có Vú Mướn.nói Vui Vậy Thôi Chứ Nuôi Bồ Câu Vú Mướn Là Thế Này Nè Các Bạn. Bồ Câu Kiểng Có Những Loại Kg Nuôi Con Giỏi Như Bi, Vãy Cá, Két Chẳng Hạn đại Loại Là Mấy Thứ Mũi To Mỏ Cụt Nên Phải Nhờ Loại Khác Nuôi Con Dùm.nên Những Người Nuôi Mấy Loại Kiểng đó Phải Nuôi Thêm Một Số Lượng Chim Nuôi Con Giỏi Rất Tốn Kém.nắm được Tình Hình đó Một Số Người Nảy Sinh Ra ý Tưởng Là Chuyên Nuôi Bồ Câu Loại Nuôi Con Giỏi để Nuôi Nhửng Con Kiểng Quí Hiếm đặc Biệt Là đắt Tiền. Chim Nuôi Con Dùm Là Vú Mướn đó Các Bạn.
Các Loại Bồ Câu Vú Thường Là Rẻ Tiền Vì Trứng Nó đẻ Ra Là Bỏ Di. Nó Phải ấp Trứng Con Khác,
Hiện Nay Theo Mình Biết Có Mộ Số Vị Chuyên Nuôi Bồ Câu ấp Vú Mướn Như Anh 13, Chú Lũ,...thường Vú Một Cặp Trứng Nở Ra Chim Mớm Sữa Nuôi đến Khi Biết Mổ ăn Giao Lại Cho Chủ Thì Giá Khoảng 100.000vnd Cũng Còn Tuỳ Theo Loại Bồ Câu Gởi Vú.
Mấy Loại Bồ Câu Vú Con Giỏi Như: Bồ Câu Thơ, Bồ Câu Ta,v.v....sau Này Có Mấy Tay Chơi Sang Mua Bồ Câu Thái Lan đua Về Cho ấp Vú Vì Bồ Câu Thái Vừa Khoẻ Vừa Nuôi Con Rất Giỏi.

bocau

Member
Thấy các bạn mê chim đua nên mình tặng 1 đĩa bồ câu đua của đài loan , họ chuyên nuôi bồ câu thái đua cho các bạn xem nhé, nhờ big lowerhron lấy dùm nhé. đĩa này các bạn sẽ thấy được các giống bồ câu đua, chuồng nuôi chim , cách huấn luyện và cho uống thuốc. Do mình không biết tiếng hoa nên ai biết được tiếng hoa thì dịch ra dùm cho ae nhé

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi anh bocau,

Thấy các bạn mê chim đua nên mình tặng 1 đĩa bồ câu đua của đài loan , họ chuyên nuôi bồ câu thái đua cho các bạn xem nhé, nhờ big lowerhron lấy dùm nhé. đĩa này các bạn sẽ thấy được các giống bồ câu đua, chuồng nuôi chim , cách huấn luyện và cho uống thuốc. Do mình không biết tiếng hoa nên ai biết được tiếng hoa thì dịch ra dùm cho ae nhé
Hi, cám ơn anh, khi nào Kyoshari sang anh lấy bồ câu con, em sẽ sang anh luôn nhé! Anh cho hỏi giống Thái của anh đem đi đâu thả rồi? Sắp tới em mang chim đi Phan Rang 350km (airline 270km), anh có tham gia không? Tham gia với mọi người cho vui. Nếu tham gia thì tối mai gửi chim anh nhé! Sáng thứ 4, em sẽ thả chim.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Offline bồ câu đua,

nhiều thành viên quá rồi,môt số đã biết nhưng một số vẫn chưa!hy vọng một ngày chủ nhật đẹp trời không xa,em có thể bắt tay làm quen thêm những anh em khác trong diễn đàn nhá!
Đúng là hôm nào phải offline 1 bữa cho mọi người biết mặt nhau nhỉ :)! Nhưng mà chắc phải 1 thời gian nữa vì các thứ 7 và chủ nhật các tuần tới, mình và picpoc đi công tác liên tục rồi :( !

Khi đó chắc vui nhỉ? Phải tìm 1 chổ thả chim chung nữa chứ!

bocau

Member
bồ câu đua

lúc trước mình cũng hay đem bồ câu đi thả thông thường thì thả ở phan thiết, vũng tàu và nha trang, cặp con mà kyosari đang dữ thì cặp cha mẹ nó thả ở nha trang. Hiện giờ mình còn 7 cặp chim thái đua lận do ở gần nhà hàng xóm phàn nàn vì chim ị dơ nên cả năm nay mình không thả chim nữa mà để dành vú chim khác....hiện giờ mình còn một cặp thái gốc trung quốc màu trắng muốn tặng 1 cặp con cho jerry ở bình dương không chơi chim thả cũng buồn, jerry khi nào chim nở a báo cho e qua lấy, đây là bổn dữ của anh đó.

Cám ơn anh bocau rất nhiều!

lúc trước mình cũng hay đem bồ câu đi thả thông thường thì thả ở phan thiết, vũng tàu và nha trang, cặp con mà kyosari đang dữ thì cặp cha mẹ nó thả ở nha trang. Hiện giờ mình còn 7 cặp chim thái đua lận do ở gần nhà hàng xóm phàn nàn vì chim ị dơ nên cả năm nay mình không thả chim nữa mà để dành vú chim khác....hiện giờ mình còn một cặp thái gốc trung quốc màu trắng muốn tặng 1 cặp con cho jerry ở bình dương không chơi chim thả cũng buồn, jerry khi nào chim nở a báo cho e qua lấy, đây là bổn dữ của anh đó.
hic thật em không biết nói sao nữa chỉ biết cám ơn anh thật nhiều,các anh trong diễn đàn hỗ trợ cho em nhiều quá rồi,anh BF thì đã tặng em 1 cặp(1 xi tỉm,1 xám 2 gạch),chúng đang trong giai đọan được huấn luyện,ngoài ra anh BF còn hỗ trợ thêm trứng Thái cho em về ấp nữa,hôm nay được anh bocau tặng cho em thêm cặp Thái trắng TQ em vui lắm đó.vậy là em sắp có thêm chiến binh đến từ căn cứ bocau rồi,hihi vui quá.sự nhiệt tình của các anh trong nhóm không biết khi nào em sẽ trả hết đây.Một lần nữa cám ơn anh hội về cặp chim câu nhé.Khi nào có đi Bình Dương em mời anh qua nhà chơi nha,giới thiệu căn cứ của em luôn!
P/S Không biết anh Bocau còn nhớ em không,hôm trước em và thằng bạn cùng với anh Vinhnguyentom và anh bạn của ảnh có qua nhà anh tham quan một lần.^^

bocau

Member
anh nớ chứ...tội nghiệp từ bình dương mà e lên tuốt chổ a vì thấy e thích chim nên anh mới tin tưởng giao cho e cặp chim đua đó, hi vọng e sẽ huấn luyện nó cực kỳ tốt, nó là bổn cao cấp đó

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thank anh bocau,

Cám ơn anh bocau,

Sự nhiệt tình của anh sẽ giúp diễn đàn bồ câu đua thêm nhiều bổn đua, mọi người có cơ hội chọn ra được những chú chim tài ba!
Sẵn dịp có cơ hội kiểm chứng xem khả năng bay của Thái trắng Trung Quốc luôn! (Vì chưa thấy ai mang white homer đi thi với color homer cả :thingking:). Giống như em vừa thử con Kỳ lân con mới đi Đàlạt (airline 240km) về, để xem sắp tới có qua mốc Nha Trang (airline 320km) như cha nó không?

À, nếu được thì anh hướng dẫn thức ăn cũng như cách nuôi chim câu đua cho jerrykid0290 luôn nhé! Cám ơn anh nhiều!

Chấn PG

Member
lúc trước mùa dịch cúm em cũng có nuôi vài cặp bồ câu Trắng của Trung Quốc, em thấy cũng ngon lành lắm, giờ có anh bồcâu cho JerryKid 1 cặp bồ câu Thái bổn Trung Quốc nữa em cũng muốn xem thử coi khả năng bay của nó có giống như bồ câu Thái không =P~ :love struck:.Hy vọng cặp con bổn "cao cấp" của anh bồcâu cho Jerrykid sẽ tốt như cha mẹ của nó :love struck:

tullyking

Member
Khi nào anh bocau có hình mấy chú chim đua của Trung Quốc thì nhớ post hình lên cho anh em chim ngưỡi và học hỏi nha, cám ơn trước .

conech

Hiện nay em muốn kiếm cặp bồ câu để nuôi cho vui nhưng mà em không biết kiếm ở đâu anh chị có thể chỉ cho em biết được không? Cặp nào rẻ rẻ tại em rất muốn nuôi mà không có đủ tiền

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Mua chim câu đua,

Hiện nay em muốn kiếm cặp bồ câu để nuôi cho vui nhưng mà em không biết kiếm ở đâu anh chị có thể chỉ cho em biết được không? Cặp nào rẻ rẻ tại em rất muốn nuôi mà không có đủ tiền
Hi conech,

Bạn có thể mua chim câu đua ở chợ Nguyễn Thị Nhỏ, chổ Tuấn con 0903315330 khoảng 80ngàn -100ngàn/cặp.

bocau

Member
bồ câu đua

và đây là bồ câu đua 1 thời của mình
1- Bồ câu thái tr8áng gốc trung quốc

2- Thái xim tim : cặp cha mẹ của cặ[p bồ câu con của kyosari

3- Thái xám 2 rạch f1 : rất dữ cắn tùm lum

4- Thái xám 2 rạch f2

và cuối cùng là cặp vảy cá đen, sư tử ý

sư tử ý

Chấn PG

Member
sau đây là chim của bạn bloodlines_365 từ forum pigeons.biz , chim này (racing homer)có cái lỗ mũi như con Bi mùng xiêm của anh bồcâu :D ,chắc loại này cũng mắc lắm không kém cặp Bi mùng xiêm của anh bồcâu.

tullyking

Member
Mấy con này làm gì có cửa với mấy con anh bocau, mấy con anh bocau mũi to hơn nhiều:shame on you:

sau đây là chim của bạn bloodlines_365 từ forum pigeons.biz , chim này (racing homer)có cái lỗ mũi như con Bi mùng xiêm của anh bồcâu :D ,chắc loại này cũng mắc lắm không kém cặp Bi mùng xiêm của anh bồcâu.

Chấn PG

Member
có anh em nào lấy dĩa của anh bồ câu chưa :love struck:, rảnh thì anh em post lên cho anh em ở diễn đàn tham khảo nha :love struck: :D