• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy thái sau khi sinh con !

langtu_yenthanh

Active Member
E xoáy thái nhà mình sau khi xuất hết đàn con đang trong quá trình tẩm bổ cho hồi phục nhìn vẫn gầy quá. Các bác gạch đá nhẹ tay cho e nó phục hồi phong độ nhé. :D>:D<>:D<

langtu_yenthanh

Active Member
1 gạch

chế độ phục hồi ntn vậy
Ngoài chế độ ăn bình thường như phổi, cổ gà mình cho e nó ăn trứng vịt lộn và uống sữa tươi không đường, sáng cho phơi nắng rất hạn chế nhốt thả cho e nó thoải mái. 1 tuần tắm cho e nó từ 1 đến 2 lần, có thời gian lên ngồi vuốt ve cho e nó bớt nhớ con. :x

chayzi

Member
Ti e no vẫn xệ lắm ;)) Sao tắm cho e nó nhiều vậy Dũng, sơ hết lông :-s

langtu_yenthanh

Active Member
Ti e no vẫn xệ lắm ;)) Sao tắm cho e nó nhiều vậy Dũng, sơ hết lông :-s
Giờ chăm có 2 e đâm rảnh, thấy bẩn là lôi ra tắm. Hihi. Nó đang thay lông bạn à. Con này cứ đẻ xong xuất con đi là thay lông tầm hơn tháng là lại Salo. Lứa nào nó cũng đẻ 8-9 con ti k xệ mới là lạ. :)). Gái 2 con vú đã vắt ngang vai rồi huống chi là e nó. =))

chayzi

Member
Giờ chăm có 2 e đâm rảnh, thấy bẩn là lôi ra tắm. Hihi. Nó đang thay lông bạn à. Con này cứ đẻ xong xuất con đi là thay lông tầm hơn tháng là lại Salo. Lứa nào nó cũng đẻ 8-9 con ti k xệ mới là lạ. :)). Gái 2 con vú đã vắt ngang vai rồi huống chi là e nó. =))
:)) nghe mà rùng hết cả mình =)) mà lứa vừa xong là lứa thứ mấy r bạn?

langtu_yenthanh

Active Member
:)) nghe mà rùng hết cả mình =)) mà lứa vừa xong là lứa thứ mấy r bạn?
Lứa này là lứa thứ 4 rồi bạn à. Hôm nào rảnh a e qua chỗ a Bình thăm trại tý nhỉ ? Mình đã máu nuôi nhiều loại rồi bác Bình còn khủng gấp vạn lần. :D

langtu_yenthanh

Active Member
Bác nào có e xoáy thái đực màu đỏ lửa vào giao lưu nhé. E nó đang chuẩn bị lấy giống lại. Thanks all !

ui nhanh thế ..đã lại sắp lấy giống rồi,cún của Bác nguồn gốc ở đâu thế? Để tránh giao lưu phải họ hàng >:D<

langtu_yenthanh

Active Member
Cún mình chó bố là của chú Hùng ở Hoàng Hoa Thám chuyên bán các loại cún cảnh. Chó mẹ của chú Khánh trên Sóc Sơn chuyên Xoáy Thái. Nuôi 5 cái 1 đực. Con đực giống cũng đã chuyển lên Sóc Sơn rồi bạn à. Bạn có mấy e cái đẹp quá, hôm nào rảnh giao lưu nhé bạn.

langtu_yenthanh

Active Member
Dũng ơi có biết nguồn gốc con bố đàn vừa xong ko bạn?
Con bố là con của con đực giống của Cường Vạn Kiếp. Ông chú bảo nó tên là boy ben gì đó vì chú Văn phát âm tiếng anh mình chịu. :D. Con bố thì là chú Văn ở Đê La Thành đang nuôi bạn nhé.

langtu_yenthanh

Active Member
Dũng ơi có biết nguồn gốc con bố đàn vừa xong ko bạn?
Avata là con cái bắt ở nhà mình đấy à. Giờ lên màu nhìn đỏ sẫm nhỉ ? Đúng là chủ mới mát tay chăm tốt thật đấy. :D

chayzi

Member
Avata là con cái bắt ở nhà mình đấy à. Giờ lên màu nhìn đỏ sẫm nhỉ ? Đúng là chủ mới mát tay chăm tốt thật đấy. :D
Chuẩn luôn :D Mình đặt bé tên Nak ;)) hơn tuần trước cân được 5,4kg, giờ chắc tầm 6kg r >:D<. Dạo này mình đang tính tìm 1 bé đực cùng trang lứa nữa cho bé có đôi có cặp mà ko thấy :-w

langtu_yenthanh

Active Member
Chuẩn luôn :D Mình đặt bé tên Nak ;)) hơn tuần trước cân được 5,4kg, giờ chắc tầm 6kg r >:D<. Dạo này mình đang tính tìm 1 bé đực cùng trang lứa nữa cho bé có đôi có cặp mà ko thấy :-w
Kết con đực 6 tháng đỏ lửa mình giao k ? Mình dẫn đi xem. Con này ở đàn khác.