• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy Thái puppy nhà hàng xóm.

Status
Không mở trả lời sau này.
Con cái của bác tình yêu đang bị giống con này - điểm mấu chốt là nằm ở cái nếp gấp ngang, dẫn đến tai đổ gập:

Chuyên nghiệp thì họ làm thế này:

Nghiệp dư như em thì phang thẳng vào chỗ cần phang - sau gần 2 tháng thì thế này đây ạ:

Mỗi ngày có thể phải dán lại 1-2 lần. Nên em dùng loại băng 2 mặt, hất bay ra thì bóc mặt kia dán tiếp :D :D

Hung.tinhyeu

Active Member
Chào theo mình thiết nghỉ thì ae nen bổ xung thêm một số chất thì chó sẻ dứng tai ngay
1.can xi
2.cho ăn gân và sụng bò
3.Cần phài trợ giúp là nẹp hay cặp tai định hình thì sau 15 ngày bạn sẻ thấy hieu quả ngay
Dạ, em cám ơn bác, em sẽ bảo anh bạn hàng xóm nhà em làm theo cách của bác dậy xem thế nào, hy vọng là có khả quan. Thân

dungseven

Member
ơ ơ ơ ơ ơ bác hùng đang chơi loại rot dũng mãnh sao lại chuyển amoi đâu hả anh hùng mà lại chơi xoáy thái thế này?hay là thời tiết đang chuyển mùa?hay tại thời cuộc hả anh?vẫn ngôi nhà ấy lan can ấy?cái chuồng y nioc ấy mà lại thấy thiếu thiếu vắng vắng cái gì ý anh nhỉ?

trangphuong

Active Member
ơ ơ ơ ơ ơ bác hùng đang chơi loại rot dũng mãnh sao lại chuyển amoi đâu hả anh hùng mà lại chơi xoáy thái thế này?hay là thời tiết đang chuyển mùa?hay tại thời cuộc hả anh?vẫn ngôi nhà ấy lan can ấy?cái chuồng y nioc ấy mà lại thấy thiếu thiếu vắng vắng cái gì ý anh nhỉ?
A Moi đi bảo vệ khu biệt thự rồi, tháng gần 1000$ đấy sau quả này anh cũng hl ZoMy nhà anh để còn đi bảo vệ...ka..ka..
Dũng 7 nghe thấy ghê không, một cách làm ăn mới.

dungseven

Member
=))
A Moi đi bảo vệ khu biệt thự rồi, tháng gần 1000$ đấy sau quả này anh cũng hl ZoMy nhà anh để còn đi bảo vệ...ka..ka..
Dũng 7 nghe thấy ghê không, một cách làm ăn mới.
úi úi úi?dạy cơ bản em còn khó dạy nữa là đi bảo vệ?huấn luyện nâng cao để anh thôi ?hii chứ em mà dạy được chó đi bảo về thì mở trung tâm huấn luyện luôn=))

duoivot

Member
Có mấy tấm hình mới chụp, gửi tới Mr lab và các bác có kinh nghiệm về TRD.
Em này là đực, hiện đã dựng tai.

Em này là cái, một bên tai dựng, một bên tai cụp.

2 em này kém 5 ngày là đầy 3 tháng.

[/QUOTE]
:D:D, mấy em này hình như cùng dòng với em TRD của em, dòng tai lớn nên chậm lên tai bác ạ, nhưng em nghĩ có kinh nghiệm nuôi ,dinh dưỡng , cha mẹ tai đứng thì ko cần quá lo bác ạ, chân tay đầu mõm thế kia :-bd:-bd, bc1 nuôi kỹ thật, lông bóng mượt, :( chả bù với em, cứ thả rong tha hồ lê lết cắn nhau xơ xác, mãi lông vẫn chưa ra đều!:worried::p:p:D

bác duoivoi nói chuẩn đấy. bác hùng kỹ thuật nuôi của bác ý thì ko có gì để trê vào đâu cả chẳng giấu gì em thường xuyên qua nhà bác hùng học hỏi thôi à .nếu bác hùng đồng ý em xin được bái bác hùng làm sư phụ về cách dậy chó và chăm sóc và chế độ ăn uống.thân

Hung.tinhyeu

Active Member
Cám ơn bác DuoiVot.
Bác có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm về TRD cho anh được không bác, em này của bác chắc cũng được hơn một năm rồi nhỉ, nhìn rất ấn tượng.

duoivot

Member
Cám ơn bác DuoiVot.
Bác có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm về TRD cho anh được không bác, em này của bác chắc cũng được hơn một năm rồi nhỉ, nhìn rất ấn tượng.
:D bác quá khen, về em TRD này em post bên thread này :
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=34469
chắc em cho nó bụi đời quá nên già sớm :):), em cho ăn 1 bữa/ngày lại thả rông mà nó vẫn có vẻ hơi dư cân!:)), ko biết 7 tháng chiều cao các giống chó vẫn tiếp tục phát triển đúng ko, em chỉ sợ con này bị lùn thôi :(.

Hung.tinhyeu

Active Member

2 em này kém 5 ngày là đầy 3 tháng.

:D:D, mấy em này hình như cùng dòng với em TRD của em, dòng tai lớn nên chậm lên tai bác ạ, nhưng em nghĩ có kinh nghiệm nuôi ,dinh dưỡng , cha mẹ tai đứng thì ko cần quá lo bác ạ, chân tay đầu mõm thế kia :-bd:-bd, bc1 nuôi kỹ thật, lông bóng mượt, :( chả bù với em, cứ thả rong tha hồ lê lết cắn nhau xơ xác, mãi lông vẫn chưa ra đều!:worried::p:p:D

[/QUOTE]

Sáng nay định chụp vài kiểu về em cái tai cụp nhưng khi rờ đến cái máy chụp hình lại hết pin.
Hiện tại tai của em nó đã dựng như tai của em đực, sau mấy ngày áp dụng chế độ dưỡng tai như kiểu dưỡng tai của Doberman và Boxer. Sẽ cố gắng đưa ảnh lên sớm để các bác có kinh nghiệm chỉ dậy và đánh giá.

duoivot

Member
:D:D, sao bác lại đưa ảnh con TRD bụi đời của em lên chung với cặp Thái con thế ạ, quê chết được, em đang cố dưỡng nó ra lông mướt mát như mấy con TRD của bác đây, nhân thể chúc mừng con TRD cái của bác nhé, em đã nói rồi, bc1 ko phải lo vể khoản tai mấy em này đâu!!!:-bd:-bd>:D<>:D<

tran huy hoang

Active Member
Dạ, 2 em nhỏ là 1 đực, 1 cái của anh hàng xóm nhà mình có bạn đi ThaiLand mang về, còn em cái 12 tháng là đẻ tại HN, em có nghe nói là con cái 12 tháng là hậu duệ của em xoáy thái nào đó nhà anh gì ở Vạn Kiếp, em cũng không rành về loại này lắm. Đang bắt đầu tìm hiểu và tập toẹ chơi thôi, rất mong nhận được sự chỉ bảo, hướng dẫn của các bác và anh em đi trươc. Thân

Cái Avata của bác duoivot nhìn quen quen nha, hình như là của chú Centinet thì phải, chắc là em không nhầm.
Anh Hùng cứ đi tiên phong mơ đường cho một hướng đi mơi,sau này xin được nối bước theo.

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh Hùng cứ đi tiên phong mơ đường cho một hướng đi mơi,sau này xin được nối bước theo.
Không có đi tiên phong đâu, loại này anh em trong đó chơi lâu rồi, thậm chí còn rất lâu nữa là đằng khác. Sau một thời gian ngắn tìm hiểu thì anh em trong đó chuyển qua chơi AmBull, Rott, còn lại ít người chơi loại này. Mình thì lại khoái chơi cái loại mà các bác chán, đ/c mà nối bước thì nên cẩn thận không khéo lại bị trẹo chân nha.

tran huy hoang

Active Member

Bác Hùng , sao Em thấy mấy tấm hình này chụp ở nhà ai mà quen quen vậy? Có phải ơ Ngõ Trung Yên không Anh ?

Status
Không mở trả lời sau này.