• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy thái nhà mình

haigadon

Member
Màu này là 1 trong 4 màu cơ bản bạn ạ......
Đen - Đỏ -Vàng - Fawn...
cái này tui mới nghe ah..mình nhớ hình như là đen_đỏ_xám_vàng óng(lông xít) đó là theo tiếng việt còn tiếng a không rành nên ko dám viết

cái này tui mới nghe ah..mình nhớ hình như là đen_đỏ_xám_vàng óng(lông xít) đó là theo tiếng việt còn tiếng a không rành nên ko dám viết
Có người gọi là Blue Merle có người gọi là Fawn đó mà bác hải gà đòn
Màu như này này

con đầu là đỏ
Con thứ 3 đen
Con cuối vàng
Con 2 là Fawn hoặc Merle đó :)
Trường hợp này con của bác Thuận Xoáy Thái là con thứ 4 đấy còn gì nữa

haigadon

Member
Có người gọi là Blue Merle có người gọi là Fawn đó mà bác hải gà đòn
Màu như này này

con đầu là đỏ
Con thứ 3 đen
Con cuối vàng
Con 2 là Fawn hoặc Merle đó :)
Trường hợp này con của bác Thuận Xoáy Thái là con thứ 4 đấy còn gì nữa
tưởng con 4 là màu íabenla

Tùy người gọi bác hải ạ
Mình cũng chơi chim.thif màu isabel nó khác khác nên mình ko gọi thế hihi
Nói hung gọi màu gì thì gọi vẫn trong tiêu chuẩn là ok :)

thanhloc

Member
Màu này là 1 trong 4 màu cơ bản bạn ạ......
Đen - Đỏ -Vàng - Fawn...
chắc có lẽ chú chó này kg thuần chủng nên màu này kg nằm trong tiêu chuẩn và nếu chú này thuần chủng thì với từ Fawn này kg có cơ sở để nói len màu sắc thật quá nguy hiểm

haigadon

Member
Công nhận là ông thanhloc này rất thích soi.đọc kĩ đi rồi ho hắng ông ơi
a lộc nói theo tiểu chuẩn quốc tế thôi bạn ah..vì con TRD là chó nước ngaòi mà đã chó ngoại thì phải có gioấy chứng nhận nên a ấy chỉ nói theo cái bản tiều chuẩn của FCI là chó gì thôô..tại bạn chưa nắm rõ quy tắc nên vậy nếu hiểu và chơi chuy6en nghiệp thì ko ai dám nó bừa đầu

casano310

Member
Cho mình tham gia tý, 4 màu theo mình biết là
Black - Red - Blue(Grey,silver) - Fawn, có gì sai ae chỉ bảo để nâng tầm hiểu biết

thanhloc

Member
Cho mình tham gia tý, 4 màu theo mình biết là
Black - Red - Blue(Grey,silver) - Fawn, có gì sai ae chỉ bảo để nâng tầm hiểu biết
gửi các bạn
theo tiêu chuẩn fci
Colour : Solid colour : red, black, blue and very light fawn (isabella). Black mask is preferable in reds.
theo tiêu chuẩn fci<dịch>
Màu sắc: màu: đỏ, đen, xanh và rất nhẹ màu vàng nhạt (isabella). Mặt nạ đen là thích hợp hơn trong màu đỏ.
red, black, blue.isabella

casano310

Member
gửi các bạn
theo tiêu chuẩn fci
Colour : Solid colour : red, black, blue and very light fawn (isabella). Black mask is preferable in reds.
theo tiêu chuẩn fci<dịch>
Màu sắc: màu: đỏ, đen, xanh và rất nhẹ màu vàng nhạt (isabella). Mặt nạ đen là thích hợp hơn trong màu đỏ.
red, black, blue.isabella
Tks a lộc nhé :)))))))))))))