• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy thái nhà mình đây các bạn

ke_giet_dracula

chó xoáy thái nặng tối đa 28 kg (60 pounds) với chó đực Thai Ridgeback - Wikipedia, the free encyclopedia đây là chó săn các đv nhỏ như chuột , thỏ ... mấy ba VN toàn khoe chó xoáy thái 40 kg , bị lừa mà ko biết , ko hiểu chó to , nặng vậy thì săn chuột sao đây (ai nuôi phú quốc thả ra đồng cỏ cho săn thì nó nhảy như sóc để săn) mấy em này chắc lai doberman hay greatdane rồi

thongkhpt

Những chú chó như bạn trích dẫn là bình thường, nhưng mà bình thường ta để ý làm chi. Chú chó này chỉ là security ngoài cửa thôi, còn 2 em trong nhà mới là hàng tạm coi được. Bạn nói xoáy thái không đến 40 kg là bạn nhằm rối đó.

haigadon

Member
ngày xưa bên thái có những con đến 60kg 70kg nữa là khác nhưng dần dần người thái họ cảm thấy ko phải cứ to là đẹp nhưng cái họ muốn là độ nhanh nhẹn và linh hoạt nên họ cải tạo xoáy thái có hình dáng thon gọn hơn rất nhiều nhưng vẫn giữ nguyên bản chất nguyên thủy của nó...con ở vn mình cứ to đùng là hầm hố cân nặng với người thái ko quan trọng nửa quang trọng là cân đối..nếu có thou72 gian các bạn vào youtobe xem nhưng cuộc dog show ở nga hàu hết xoáy thái chỉ nhích hơn con phú quốc từ 5 đến 10kg nằm trong khoảng 27kg đến 31kg

lamchianh

Member
con ở trên nhìn dáng i như con bull em lúc trước mà sao cao hơn với nặng dữ har anh Hải

haigadon

Member
con ở trên nhìn dáng i như con bull em lúc trước mà sao cao hơn với nặng dữ har anh Hải
nhiều khí giống má người ta ok hơn cộng thêm chế độ từ nhỏ nó ok nên phát triển ok

damson82

Member
nếu mình nhớ không nhầm thì có người đã từng nuôi xoáy thái ngoài hải phòng có nói 1 câu " người thái thì theo đuổi hình dáng của con trd như con phú quốc,còn người việt nam thì theo đuổi hình dáng của con phú quốc như con trd ".để con trd có hình dáng phù hợp hơn với bản chất là một con chó săn.và ai theo dõi hình ảnh của con trd bên quêu hương của nó từ trước đến giờ sẽ thấy rõ điều đó.
nhiều người cứ thích to cao vì đó là sở thích.và số ít còn lại thì theo đuổi cuộc chơi theo xu thế chung của dân chuyên nghiệp.

tuanchohang

Member
nuoi cho va dam me chu can gi cau ky

khj thjch nuoi cho , moi nguoi co 1 dam me 1 giong rieng , vj vay ai thjch to thi thich , con k cha can , chj can mjnh thich la duoc