• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy Thái hung dữ

Thanh3010

nhà e đang nuôi 1 e xoáy thái gần 7 tháng. em nó rất dữ ở nhà với người lạ, nhưng đặc biệt rất gét trẻ con. từ nhỏ e đã đánh mấy lần về tội gầm gừ và nhao vào doạ cắn trẻ con rồi. nhưng hôm vừa rồi nó vừa xơi vào chân của 1 đứa trẻ. các bác có lời khuyên giúp em với.

mr.tit

Member
nếu trẻ con mà nó cũng sơi như thế thì theo mình bạn nên thịt bạn à

thanhloc

Member
nhà e đang nuôi 1 e xoáy thái gần 7 tháng. em nó rất dữ ở nhà với người lạ, nhưng đặc biệt rất gét trẻ con. từ nhỏ e đã đánh mấy lần về tội gầm gừ và nhao vào doạ cắn trẻ con rồi. nhưng hôm vừa rồi nó vừa xơi vào chân của 1 đứa trẻ. các bác có lời khuyên giúp em với.
bạn nên quan tâm nhiều hơn chứ trd mọi người có thế đâu nên coi tại chó dữ hay???????????????????????????????????????

haigadon

Member
nếu như bạn ghét 1 ai đó mà ba mẹ bạn cứ đánh bạn vì người đó thì bạn nghĩ sao...ghét lại cnàg thêm ghết tại mày mà tao bị pin..tìm cesar milan đi

Thanh3010

e nuôi nó cho nó tiếp cận vs trẻ con rất nhiều nhưng nó cứ nhin thấy là nó ghét nhất là đứa trẻ nào đang chay. ai có lời khuyên giúp em với

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
e nuôi nó cho nó tiếp cận vs trẻ con rất nhiều nhưng nó cứ nhin thấy là nó ghét nhất là đứa trẻ nào đang chay. ai có lời khuyên giúp em với
Con chó hay con người tính cách ảnh hưởng môi trường rất nhiều.bạn mua vòng kỷ luật.nếu vẫn thấy phiền thì thịt cho nó sang kiếp khác vậy

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
bạn nên quan tâm nhiều hơn chứ trd mọi người có thế đâu nên coi tại chó dữ hay???????????????????????????????????????
Có lẽ phải đúng thành viên của CLB mới cho đang bài.Và cho đang mua bán luôn.ý ae thế nào cho xin ý kiến

thanhloc

Member
Có lẽ phải đúng thành viên của CLB mới cho đang bài.Và cho đang mua bán luôn.ý ae thế nào cho xin ý kiến
anh nói thế thì mình hiểu vấn đề rồi,vi đây là giao lưu góp ý chứ mình kg tạo chủ đề mới hay mua bán gì ở đây cả .còn các bạn kg đồng ý thì chân thành xin lỗi toàn thể thành viên clb TRD miền bắc

Cuong_Chao

Member
Theo em gọi là CLB xoáy thái miền Bắc nhưng mình không lên hạn chế gì cả , để sân chơi mở rộng thì tốt hơn ae càng đông càng vui . Vì xoáy thái vẫn cần đẩy mạnh phong trào chứ cứ hạn chế chỉ làm cho phong chào đi xuống thôi ! Còn ai chơi như thế nào thì cứ để ae tự nhìn nhận :)))) đây là một góp ý nho nhỏ . Rất mong ae đoàn kết và vui vẻ :x

Cuong_Chao

Member
Những con chó như thế thường là do bạn không cho hòa nhập với xã hội không tốt , bây giờ mới bảy tháng vẫn bảo được nhưng quan trọng bạn phải có kinh nghiệm . Hãy gần gủi và cho nó hòa nhập với mọi người từ từ , trẻ con thường hay nhắng nhít mà con chó của bạn thì cũng không được gần với trẻ ngay từ bé lên ngây lên chó nó có cảm giác đề phòng với trẻ con vì trẻ con hay đùa zai . Bạn lên cho nó ra đường nhiều hơn thả xích cho nó chạy nhảy để con chó không bị bí bách . Nhưng đầu tiên nếu có trẻ con lên đeo rọ mõm cho nó hòa nhập từ từ rồi hãy bỏ ra <):)

Cuong_Chao

Member
anh nói thế thì mình hiểu vấn đề rồi,vi đây là giao lưu góp ý chứ mình kg tạo chủ đề mới hay mua bán gì ở đây cả .còn các bạn kg đồng ý thì chân thành xin lỗi toàn thể thành viên clb TRD miền bắc
Mọi người luôn hoan nghêng những người như a , đừng để một phút không hiểu mà làm tình ae trên diễn đần xa cách a nhé ! :">

haigadon

Member
nước ngaòi n1o avy65 đó đại ca ơi còn viết nam mình thấy chó 1 cái có khi kéo con ngườii ta lại sợ bị cắn..sáng nào e cũng dẫn đi công viên chạy bộ nên em biết mà mâc dù mình n1i không cắn nhưng họ vần xua cxua tay..kinh tởm

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Xin lỗi anh thành lộc.nhưng anh hiểu sai ý em.em đang nói chuyện với anh là người lập nên chủ để này mà kg có tính xây dựng.Mà vào thơi điểm nhậy cảm.Vì Cường cháo và hoàng vừa khoe 2 đàn chó con.Còn em kg quan tâm miền bắc hay miền nào hết chỉ biết chân trọng những ae đam mê và có tính xây dựng thôi

thanhloc

Member
Xin lỗi anh thành lộc.nhưng anh hiểu sai ý em.em đang nói chuyện với anh là người lập nên chủ để này mà kg có tính xây dựng.Mà vào thơi điểm nhậy cảm.Vì Cường cháo và hoàng vừa khoe 2 đàn chó con.Còn em kg quan tâm miền bắc hay miền nào hết chỉ biết chân trọng những ae đam mê và có tính xây dựng thôi
Nếu đã nói thì mình nên noi cho cặn kẽ và ro ràng,như vậy mình đã noi cái gì kg xay dựng?
Coi lại đi chứ chủ đề này kg phải của mình tao ra nhé mà của Thanh3010 mà sao lại thế
Còn 2 đàn hay 10 đàn cũng thế thôi quan trong là chất lương có đúng thế kg a BÌNH?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Nếu đã nói thì mình nên noi cho cặn kẽ và ro ràng,như vậy mình đã noi cái gì kg xay dựng?
Coi lại đi chứ chủ đề này kg phải của mình tao ra nhé mà của Thanh3010 mà sao lại thế
Còn 2 đàn hay 10 đàn cũng thế thôi quan trong là chất lương có đúng thế kg a BÌNH?
Từ sưa đến nay anh em mình quý nhau.sao em lại nói anh được em chỉ nói 3010 thôi vì gần đấy có nhiều bài viết kg có tính xây dựng.Em sợ nc trên này anh lại hiểu sai.Nếu anh vẫn hiểu sai ý của em mai em gd nói cho anh hiểu.Còn em kg nói gì anh hết nếu nói em kg ngại gì mà kg nhận

thanhloc

Member
Từ sưa đến nay anh em mình quý nhau.sao em lại nói anh được em chỉ nói 3010 thôi vì gần đấy có nhiều bài viết kg có tính xây dựng.Em sợ nc trên này anh lại hiểu sai.Nếu anh vẫn hiểu sai ý của em mai em gd nói cho anh hiểu.Còn em kg nói gì anh hết nếu nói em kg ngại gì mà kg nhận
ok đã noi thế thì mọi vấn đề coi như bình thường và vui vẻ chẳng qua tại Bình trích dẫn mục của mình nên mình mới nói chứ kg phải mình thì đâu có hiểu lầm nhau. tại bình trích dẫn sai nhé

Thanh3010

cảm ơn a cường cháo góp ý, e hnay mua rọ cho nó r nhưng nó không quen lắm. cứ đòi tháo ra, lúc dắt đi cvien thống nhất lúc thả cứ nhao vào cái cây để gạt cái rọ ra.

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Em thấy anh viết bài này quá nhiều dấu ? Thì em nghĩ anh cũng có suy nghĩ giống em.nên em mới trích dẫn bài anh để trò chuyện

1988_DD

Member
Bán cho em bác ơi
Ok thì nhắn cho em kai giá
Em chỉ kết kon nao dữ thôi ,càng giữ em càng thích
Quan điểm của em chó là phải dữ mới nuôi