• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy Thái huấn luyện được không?

Mupet

Member
Nhìn thể hình mặt mũi kết cấu thì khỏi phải nghĩ rồi,nhưng mình chưa thấy ai huấn luyện bọn này cả:D

thấy bên thái thì dùng bọn này làm cảnh khuyển luôn,nhưng việt nam mình chưa thấy ai huấn luyện bọn này,và quả thực e có nghe đồn( chưa biết thực hư) là bọn này chỉ nuôi lấy dáng,chứ ko huấn luyện gì được@@

Các pro nào nuôi giống này lâu rồi,có ai huấn luyện nó không,các lệnh cơ bản nằm ngồi,nhặt bóng,học nhanh ko?
Khả năng giữ nhà bản năng của bọn này thế nào:D

mong được chỉ giáo ạ:">

haigadon

Member
cái trò mà như chó nghiệp vụ thì mình chịu...nhưng con red nhà mình kêu đứng là đứng.ngồi là ngồi..nằm và bắt tay làm nhoay nhoáy...khách vào mua hàng thì thoải mái nhưng tự ý ra vào lấy hàng thì dc nhưng cầm dc ra ngoài hay ko là 1 vấn đề..mà đã có người bị mấy hàm răng vào chân rồi vì can tội ra vào chưa đưa tiền:D

Cuong_Chao

Member
Bạn hỏi có vẻ hơi thừa , không có chó nào là không huấn luyện được cả . Cái quan trọng là có biết cách huấn luyện hay không mà thôi

damson82

Member
xoáy thái là dòng chó săn.nên bản năng cơ bản làm chó săn mồi.
nhưng bên thái người ta dùng trd là công việc nghiệp vụ nữa và rất phổ biến.nên có thể huấn luyện ok bạn ah.
muốn huấn luyện phải hiểu được tính cách,bản năng của con chó để có định hướng và cách huấn luyện hiệu quả.
đồng quan điểm với cường