• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy thái cắt tai ???

Leo

Member
Ae cho em hỏi em có một chú xoáy 3 tháng tuổi,định cắt tai cho em nó như kiểu cane corso ko biết ổn không vì lần trước em cho con phú quốc vờn với con heo rừng nuôi nhưng bị con heo móc mất gần nửa cái tai nên em sợ,cho em hỏi là õáy thai ta có thể cho đu lốp,luyển cơ như kéo vật nặng được ko

planet91

Member
bạn nên xác định rõ mục đích bạn nuôi xoáy thái để làm gì.đu lốp hay kéo vật nặng hay k là do mình huấn luyện thôi.cấu tạo hệ thần kinh và cơ hàm k như pit nên huấn luện đu lốp sẽ mất nhiều time hơn pit.nếu bạn nuôi chó chiến thì nên nuôi pit. :)

Leo

Member
em nuôi xoáy thái để cho săn với hoe rừng nuôi,chiến đấu vì em có ng wen có trại heo rừng và đất rộng,chừng 6 tháng 1 lần em cho nó lên đấy và vờn heo cùng con phú và greatdane,em ko thik pit vì dáng nó lùn wá

thanhloc

Member
em nuôi xoáy thái để cho săn với hoe rừng nuôi,chiến đấu vì em có ng wen có trại heo rừng và đất rộng,chừng 6 tháng 1 lần em cho nó lên đấy và vờn heo cùng con phú và greatdane,em ko thik pit vì dáng nó lùn wá
roi minh chon cho bạn như ý luôn gặp ngay anh hùng tình yêu làm 1 chú DOGO la như ý bạn ngay, chứ ý bạn ae đa mê xoáy thái hơi khó trả lời

damson82

Member
vụ này hay đấy nhỉ?
chưa được nhìn thấy trd cắt tai bao giờ.
còn đu lốp,săn.........tất cả là do huấn luyện thôi.và bản năng của xoáy thái là chó săn nên chắc con gì chạy chạy mà nó thấy thì............xong

Leo

Member
vâng,vì em muốn cho ai nó thon gọn hơn khi chiến đấu với heo rừng hay thú to khác,còn dogo thì em ko nghĩ tới vì em có con greatdane to kia rồi,h em tính tầm thêm con greyhound cho đủ bộ chó săn