• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin xác định nguồn gốc chú chó này!!!

Em nghe ông chủ của chó nói là bắt ở nhà bác Tần Hải Dương nhưng không có giấy tờ, gia phả gì, chỉ có số săm tai, do em có ý định chọn cu cậu làm chồng cho em Vicky của em nên hỏi xem có ai ở Hải Dương giúp em tìm hiểu rõ nguồn gốc của cu cậu được không em cảm ơn nhiều lắm!
Do hình chụp buổi tối nên săm tai không được rõ lắm với lại con chó này cực kỳ hiếu động không thể bắt nó đứng yên khoảng 3s để chụp hình tử tế mong ACE cố gắng thông cảm cho em.
Số săm tai là TL017

hinh tiep

con này làm giông được đaycacs bác nhỉ, hiếu động ko chụp được ảnh tử tế nào cả. Thông cảm các bác nhé!

DoGiaHaI

Member
Chào Linh ! ở Hải Dương mình biết khá nhiều người nuôi Becgie , bạn cho biết tên ông chủ chó và địa chỉ có thể mình biết .

lmnam2003

Member
Linh ơi, theo mình biết bấm số tai từ nhà bác Tần có hai loại đấy, loại thứ nhất sổ mầu vàng thì cách đánh số sẽ là : tên gia chủ, tên chó bố, tên chó mẹ, tiếp theo là số thứ tự : ví dụ Chó bố Lux, chó mẹ Hana, thì cách đánh số sẽ là TLH .....(số thứ tự), loại thứ hai sổ mầu xanh thì cách đánh số là :tên gia chủ, tên chó bố, số thứ tự : ví dụ chó bố Lux, chó mẹ không xác định, số thứ tự thì cách đánh số sẽ là như của bạn ở trên đó TL017, nói tóm lại chó bố, mẹ ở nhà bác Tần thì số tai sẽ có 3 ký tự, còn chó ở nơi khác đến lấy giống chó đực nhà bác Tần thì số tai là 2 ký tự, đến đây chắc bạn hiểu rồi chứ. Sao Linh không lấy giống con đực nhập ngoại luôn đi, đằng nào cũng một lần chăm bẵm, còn không mình đang nuôi một con xuất sứ nhà bác Tần số bấm tai đủ 3 ký tự, sổ cấp màu vàng, mình tặng Linh miễn phí luôn.

Em chẳng biết mấy cái vụ này nhưng công nhận em này tốt đấy bác, được thì mang hốt luôn đi bác.

Linh ơi, theo mình biết bấm số tai từ nhà bác Tần có hai loại đấy, loại thứ nhất sổ mầu vàng thì cách đánh số sẽ là : tên gia chủ, tên chó bố, tên chó mẹ, tiếp theo là số thứ tự : ví dụ Chó bố Lux, chó mẹ Hana, thì cách đánh số sẽ là TLH .....(số thứ tự), loại thứ hai sổ mầu xanh thì cách đánh số là :tên gia chủ, tên chó bố, số thứ tự : ví dụ chó bố Lux, chó mẹ không xác định, số thứ tự thì cách đánh số sẽ là như của bạn ở trên đó TL017, nói tóm lại chó bố, mẹ ở nhà bác Tần thì số tai sẽ có 3 ký tự, còn chó ở nơi khác đến lấy giống chó đực nhà bác Tần thì số tai là 2 ký tự, đến đây chắc bạn hiểu rồi chứ. Sao Linh không lấy giống con đực nhập ngoại luôn đi, đằng nào cũng một lần chăm bẵm, còn không mình đang nuôi một con xuất sứ nhà bác Tần số bấm tai đủ 3 ký tự, sổ cấp màu vàng, mình tặng Linh miễn phí luôn.
Cảm ơn bác rất nhiều, vậy là em cũng đã biết được xuất thân của em nó rồi. Chỉ dẫn của bác rất đơn giản dễ hiểu, vậy là em nó cũng là có dòng máu nhập ngoại đấy bác nhỉ?!
Em thích nhất khi có được giống của bác cho free đấy, tiếc là em ở hơi xa nhà bác nên đường đi lối lại nó không thuận tiện chứ không là em cũng phi lên nhà bác trong tuần tới đấy. Bác có thể cho AE biết qua về chú chó săm 3 ký tự không? Em thấy thích thích rồi đấy:love struck: Cảm ơn bác rất nhiều!!!:party:

lmnam2003

Member
Linh à, hình của em nó ở mục Giới thiệu buổi ra mắt CLB GSD VP HN trang11, mình mặc áo kẻ ngồi cùng em nó, ảnh do bác phó nhòm dauphu chụp, đằng sau là cột gôn của SVĐ Quảng An. Mình chỉ nuôi chơi thôi, thỉnh thoảng cho em nó giao lưu với mấy bạn gái cho phấn khởi.
Bố nó là con Lux, mẹ là con Hana nhà bác Tần, hiện giờ mình đang gửi nó học ở bên trại Hùng Vương của anh Hoa, nếu Linh thích mình free luôn, thân!

ngoc_anh

Member
tiếc là em ở hơi xa nhà bác nên đường đi lối lại nó không thuận tiện chứ không là em cũng phi lên nhà bác trong tuần tới đấy. Bác có thể cho AE biết qua về chú chó săm 3 ký tự không? Em thấy thích thích rồi đấy:love struck: Cảm ơn bác rất nhiều!!!:party:
Vấn đề này đơn giản lắm bác ơi! Không biết ở Nam Định bác ở đâu chứ Hưng Yên - Nam Định chỗ xa nhất chỉ cách chỗ anh Nam tối đa 100km thôi. Bác đi theo lối cầu Yên Lệnh ý. Bác kiếm một cái xe tay ga (như Atila chẳng hạn) rồi cho em nó sang Hưng Yên lấy chồng. Đến con Great dane to như thế em còn thấy bác Mỡ chở nó chạy vù vù đấy thôi. Trong này em cũng thấy mọi người cho nó đi chơi theo cách đấy. Con chó của bác đã quen chủ, lại được huấn luyện ổn ổn rồi thì không có vấn đề gì đâu.
Biết đâu khi sang đến Hưng Yên bác lại không thích free mà lại cói cưới con Zamp của anh Ảnh cho nó ý chứ!:D:D:D:D:D Chịu khó đi xa tí cho nó có chất lượng bác ạ!=))=))=))=))

nhà Linh ở Ngô Đồng Giao THuỷ, đi lên thành phố Nam Định là 40 km có hai cách đi, một là đi theo cầu Yên Lệnh như Ngọc Anh chỉ, hai là đi qua Thái Bình nẻo đường Đông Hưng- Quỳnh Côi. mà nếu Linh sang Hải Dương có lẽ nên đến Hưng Yên vào nhà bác Ảnh ở đó có con Zam nổi tiếng đó !! nhưng nói chung là đi xa quá đi xe máy cũng bất tiện, xe ô tô khách cũng bất tiện( vì chưa có xe riêng mà hi hi)có lẽ anh em Nam Định phải đầu tư một con của Long đà lạt lưng gù đỏ lửa Linh nhỉ !!!!!!

con mà Linh bảo mọi ng xem ý đang ở Nam Định à? nhìn con đó được đấy!bao giờ có đàn GSD con thì Linh bảo mình nhé, nhất định phải về ngắm em ý mới đc !!!

Rất cảm ơn các bác !!!

Cảm ơn các bác rất nhiều! Thật ra là kiếm cho em Vicky nhà em tấm chồng danh gia vọng tộc là một niềm ao ước của em từ khi em nuôi nó nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại thì có một vài điều làm em băn khoăn vì thực ra thì Vicky của em cũng chưa được gọi là chuẩn nên việc kiếm cho em nó tấm chồng danh gia vọng tộc thì kể ra cũng hơi ngại với lại điều kiện thời gian em không có nên chắc cũng phải ngậm ngùi chọn em đực TL017 làm chồng cho em nó thôi vì nó sẽ xuống tận nhà để làm lễ ... hihi . Đến cuối tuần này là chúng gặp nhau tay bắt mặt mừng rồi ạ. Em sẽ đăng tải cuộc gặp gỡ đó để chia sẻ cùng các bác đồng ý không ạ!!!
Cảm ơn bác Imnam2003 nhất định sẽ có lần nào đấy bác và em gặp nhau để giao lưu còn việc bác cho em free em sẽ ghi lòng tạc dạ nếu có điều kiện em sẽ ok ngay!!! còn gì bằng. Em sẽ thông tin thường xuyên Vicky nhà em bác nhé!!!:love struck:
ngoc_anh à! nhất định sẽ có lần em đi được đến những nơi như vậy,vấn đề bây giờ của em chính là thời gian thôi.Em hứa đấy!!! Cảm ơn bác nhiều nhiều!!!:love struck:
Bác nhieukieuhinh nói rồi đấy nhé nhất định bác phải sang em chơi đấy, đến khi có em bé của em nó thì chắc cũng là qua tết rồi như thế là vào thời gian rỗi của nhiều người, mong rằng bác cũng nằm trong số đó. Sắp xếp sang em nhé!!!:party:

ngoc_anh

Member
nhà Linh ở Ngô Đồng Giao THuỷ, đi lên thành phố Nam Định là 40 km có hai cách đi
Thế thì bác Linh sang bên Hưng Yên này đúng 100km rồi đấy! Em có bạn học đại học nhà ở khu tập thể Ngô Đồng. Từ đấy sang Hưng Yên đúng là đi xe máy hơi bất tiện thật. Nhưng nếu có dịp, có điều kiện về thời gian thì bác nên cho em nó sang Hưng Yên làm dâu: đi xe ô tô lên Đồng Văn rồi bắt xe từ Đồng Văn vào nhà anh Nam là Ok thôi.
Nếu bác Linh đã định thế rồi thì đành hen bác khi khác vậy nhé!:D:D:D

Em post hình Vicky!!!

Kính gửi các bác hình em Vicky nhà em mới chụp vội. Hình em nó nằm là chụp ban ngày còn hình đứng là chụp buổi tối. Hình không đẹp mong các bác thông cảm! hiện nay em nó mới nặng 32kg triển vọng vẫn còn tiếp tục tăng cân:worried:

Thế thì bác Linh sang bên Hưng Yên này đúng 100km rồi đấy! Em có bạn học đại học nhà ở khu tập thể Ngô Đồng. Từ đấy sang Hưng Yên đúng là đi xe máy hơi bất tiện thật. Nhưng nếu có dịp, có điều kiện về thời gian thì bác nên cho em nó sang Hưng Yên làm dâu: đi xe ô tô lên Đồng Văn rồi bắt xe từ Đồng Văn vào nhà anh Nam là Ok thôi.
Nếu bác Linh đã định thế rồi thì đành hẹn bác khi khác vậy nhé!:D:D:D
Được làm dâu Hưng Yên thì còn gì bằng nữa bác!!! Chắc lần này lỡ hẹn rồi bác ạ vì em nó chỉ còn khoảng 3 hoặc 4 ngày nữa là lên xe hoa rồi mà giữa tuần thì không thể đi đâu được , T7 CN thì cũng chịu rồi. Đời em nó bận rộn vậy đấy hic:(

Em thấy em Vicky tốt mà bác, hơi ốm màu sắc cũng ko trổ vàng nhiều nhưng dáng dấp, đầu thủ, chân tay cũng được so với 1 em chó cái sinh ở VN. Cho kết hợp với em kia thì còn gì tuyệt bằng.

Em thấy em Vicky tốt mà bác, hơi ốm màu sắc cũng ko trổ vàng nhiều nhưng dáng dấp, đầu thủ, chân tay cũng được so với 1 em chó cái sinh ở VN. Cho kết hợp với em kia thì còn gì tuyệt bằng.
Cảm ơn Việt Châu. Với điều kiện và hoàn cảnh của mình như bây giờ thì em đực đó cũng là lựa chọn tốt nhất và cũng là duy nhất và mọi hứa hẹn chắc là phải để lại lần sau rồi cho dù mình mong muốn tạo điều kiện tốt hơn nữa cho em nó!!!( còn nhiều lần sau nữa phải không?!!!) thân!:love struck:

em biết con này rồi ........con này nhà bác NĂNG ở THUỶ NHAI xuân trường NAM ĐỊNH.......... em đã đến đấy nhiều lắm ( rùi )......................................................anh hỏi bác ấy biết thằng HÙNG MINH ko là bác áy biết

chú chó này nhà bác NĂNG NAM ĐỊNH ( rùi ) ..........tôi biết........

chú chó này của bác NĂNG thuỷ nhai .........là chính xác đây'.......hehhehe em biết mà

nhà bác ấy nuôi để phối giống ..............................cung~ nhiều con đẹp ra phết...bác ấy chắc chắn sẽ biết em cho mà sem..........

Đúng là em nó nhà bác Năng Thuỷ Nhai rồi. Rất hân hạnh được làm quen với bác. Hơi lạ chút là bác đăng ký nick ở Lào Cai sao biết rõ nhà bác Năng thế? bác có thể cho em biết qua thông tin về bác kô để hôm nào rảnh em và bác giao lưu. Chắc bác cũng mê GSD lắm nhỉ!:love struck:

em ở LÀO CAI nhưng gốc ở NAM ĐỊNH.bác NĂNG và bố của em là bạn cùng nuôi BERGER dợt lâu ( rùi ) cơ.lại gặp người ( wê ) đồng hương rồi.mà nhà anh ở đâu thế.EM ở trên xuân HỒNG gần nhà bác Trường TRINH Y'''':D:D

NHÀ anh ở đâu thế. hôm nào về quê thăm bạn trên VP..............................

em ở LÀO CAI nhưng gốc ở NAM ĐỊNH.bác NĂNG và bố của em là bạn cùng nuôi BERGER dợt lâu ( rùi ) cơ.lại gặp người ( wê ) đồng hương rồi.mà nhà anh ở đâu thế.EM ở trên xuân HỒNG gần nhà bác Trường TRINH Y'''':D:D

NHÀ anh ở đâu thế. hôm nào về quê thăm bạn trên VP..............................

Trời! vậy là bác cùng quê mẹ đẻ em rồi đấy. Quê mẹ em ở xóm 8 Hành Thiện bác ở xóm mấy???
Nhà em ở TP Nam Định nhưng hiện tại em đang sống và làm việc tại Ngô Đồng Giao Thuỷ. Hôm nào về quê thì xuống em chơi nhé!
À em xin thông báo là hôm nay em Vicky nhà em đã ấy ấy ấy....:dancing:. ấy ấy ấy ....:dancing::blusshing: khi nào rảnh em sẽ post hình lên nếu như các bác không ngại nhìn chúng nó ấy ấy ấy...:))

bác vui tinh' nhỉ.ko biét bác bao nhiêu tuổi{nhưng xưng hô trên VP cho tình cảm} em còn ít tuổi ý mà............em ở xóm 22 xuân HỒNG.bác cứ lên chợ cái nhà bán ĐT di động tên là ĐỨC ANH nokia[to tướng] là nhà em...:D:D