• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin vui lòng không gởi bài trong thời gian khắc phục sự cố

Status
Không mở trả lời sau này.

Administrators

Administrator
Thành viên BQT
Các bạn thân mến,
BQT Vietpet xin thành thật xin lỗi quý độc giả vì sự cố gián đoạn liên lạc trong thời gian vừa qua, cám ơn các bạn đã kiên nhẫn chờ đợi sự cố được khắc phục.

Hiện nay, đội ngũ kỹ thuật vẫn đang làm việc để tiếp tục tối ưu hóa hệ thống, phục hồi dữ liệu nhiều nhất có thể. Trong thời gian này, xin các bạn vui lòng không gởi bài mới cho đến khi có thông báo khác.

Xin trân trọng cảm ơn.
BQT VIetpet.

BUBBA

Super *********
Lưu ý, lưu ý,Lưu ý, lưu ý,Lưu ý, lưu ý,Lưu ý, lưu ý,Lưu ý, lưu ý,

huyengaxl

Member
Xin ban quản trị giải thích sự cố vietpet xảy ra trùng với thời gian dogshow của hội chó giống quốc gia.nguyên nhân là gì?Mong sự trả lời thoả đáng.thanks cac MOD.Nếu thấy không hài lòng với câu hỏi này,các mod cứ tư tiện xoá,^:)^^:)^^:)^

tsunami

Member
hic, em tưởng VP bị sụp rồi chứ? có chuyện gì vậy các MOD? Nói rõ hơn đc không?

trời ơi, web bị sự cố mà em cứ tưởng mạng internet ở chỗ em nó bị sao nên định kêu người tới sửa, suýt chút nữa là tốn 1 đống tiền.

BUBBA

Super *********
Xin vui lòng không gởi bài mới cho đến khi sự cố được khắc phục hoàn toàn, BQT sẽ có thông báo khi hệ thống sẳn sàng nhận bài viết mới. Mọi bài viết gởi lên trước khi có thông báo sẽ bị xoá khi phục hồi dữ liệu. Xin cảm ơn.

Mạng Vietpet bị sự cố trong dịp cuối năm tổng kết thật là uổng nhỉ ? Hôm nay có lại " mừng dễ sợ "!
hehehe

Ngo Van Hai

Có phải VP mở lượng khoan hồng với các thành viên đã vi phạm nội quy ko ? Hôm nay tôi login vào ních này thì thấy mình đã hết bị phạt . Nếu vậy thì tôi xin cảm ơn VP .

Xin vui lòng không gởi bài mới cho đến khi sự cố được khắc phục hoàn toàn, BQT sẽ có thông báo khi hệ thống sẳn sàng nhận bài viết mới. Mọi bài viết gởi lên trước khi có thông báo sẽ bị xoá khi phục hồi dữ liệu. Xin cảm ơn.
Chào Mod ! chúc Mod 1 ngày đầu tuần làm việc vui vẻ. Mod ơi ! cho mình hỏi 1 tí nhé ! Chẳng là cả tuần nay mạng Vietpet bị sự cố và đến hôm nay đã hoạt động bình thường { tuy chưa gửi được bài mới} nhưng tại sao nick của mình khi chưa bị sự cố đã là Thành viên chính thức , bài viết thì hơn 150bài , vậy mà sau sự cố hom nay mình gửi trả bài thì thấy nick của mình là Thành viên mới chỉ có 32 bài viết là sao vậy Mod ???? Mod có thể giải thích là minh bị vi phạm gì hay sao ? hay là hệ thống mạng trục trặc báo nhầm ????:nailbitting::nailbitting::worried::(:)(:)waiting:

HieuKTS

Member
Bạn không thấy Admin thông báo sao ? dữ liệu bị mất và đang được phục hồi ! dữ liệu bị mất đồng nghĩa với việc rất nhiều các bài viết mà các mem đã gửi cũng bị mất ! nên không khó hiểu vì sao bạn đã viết hơn 150 bài bây giờ còn 32 bài ... đồng nghĩa với việc hệ thống tự động trên diễn đàn xếp bạn đang từ thành viên chính thức xuống còn là thành viên mới ! cũng tương tự như chuyện các nick vi phạm nội quy ! ...:worried: Dù lý do gì thì tốt nhất chúng ta nên kiên nhẫn chờ các mod sử lý " ngon " lại hệ thống đã rồi hãy gửi bài vậy !!:)

BUBBA

Super *********
Thư từ nhà cung cấp gởi Vietpet về sự cố mất dữ liệu vừa qua, mời mọi người tham khảo:

from Support Department <support@digipower.vn>
reply-to Support Department <support@digipower.vn>
to Thành Nhân Nguyễn <thanhnhan2005@gmail.com>
date Sat, Dec 27, 2008 at 8:52 AM
subject [#14910] Client: Re: Digipower : Thông báo bảo trì server Node

hide details Dec 27 (2 days ago)

Chào Anh !

Sau thời gian cố gắng để reload hệ thống và phục hồi dữ liệu cho khách hàng, kỹ thuật của chúng tôi đã cố gắng cả ngày đêm cùng server, để cố gắng phục hồi dữ liệu quan trọng của khách hàng một cách chính xác nhất, phần lớn khách hàng đã hồi phục hoàn tất và hoạt động trở lại bình thường, nhưng vì dữ liệu quá lớn và sự cố xảy ra quá đột ngột, tuy chúng tôi đã chủ động cho stop server để đảm bảo dữ liệu nhưng việc phục hồi dữ liệu hiện tại không được như mong muốn!

Để giải quyết được vấn đề cấp bách hiện nay chúng tôi cần sự phối hợp từ phía Anh, nếu Anh còn giữ bản backup nào gần nhất có thể cung cấp thông tin và thời gian của backup để chúng tôi có thể kết hợp với dữ liệu hiện tại và cố gắng phục hồi hoàn chỉnh nhất data của Anh, nếu Anh không có bản backup nào chúng tôi sẽ cố gắng tập hợp mọi dữ liệu mà chúng tôi có được để restore lại cho Anh. Và sẽ thông báo chi tiết tình hình đến Anh khi hoàn tất !

Mong nhận được hồi âm sớm của Anh.

Trân trọng !

Cảm ơn anh/chị đã tín nhiệm và sử dụng dịch vụ của chúng tôi. Nếu anh/chị có gì thắc mắc anh/chị hãy email ngay cho chúng tôi.

Trân trọng!

Csm ơn bạn nhé ! mình không để ý khi gửi hỏi các Mod ! khi gửi xong mình vào tất cả trang mục Diễn Đàn
thì mới thấy mất tất cả những bài viết gần đây của tất cả Thành viên . Vậy Sorry các Mod nha ! Chúc Các Mod
làm việc suông sẻ ! Thân ái !

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Các MOD ơi, diễn đàn đã cho phép gửi bài chưa ạ, em thấy một số thành viên đã gửi bài rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.