• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin vào hội rôt

vietyen

Member
Chào anh sơn nguyễn, nghe tiếng anh anh đã lâu mà chưa được diện kiến, rất mong một ngày gần đây sẽ được anh đón tiếp tại trại, em có nuôi một em rot cái nhưng ko được dẹp, bỏ thì thương mà vương thì tội, chó ko đẹp nuôi chán lắm anh ạ, nhìn đàn chó của anh em ???????? ực ực thèm quá anh ơi, anh xem hình em nó nhé , tệ thật nhìn chẳng dống rot tý nào cả.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chào anh sơn nguyễn, nghe tiếng anh anh đã lâu mà chưa được diện kiến, rất mong một ngày gần đây sẽ được anh đón tiếp tại trại, em có nuôi một em rot cái nhưng ko được dẹp, bỏ thì thương mà vương thì tội, chó ko đẹp nuôi chán lắm anh ạ, nhìn đàn chó của anh em ???????? ực ực thèm quá anh ơi, anh xem hình em nó nhé , tệ thật nhìn chẳng dống rot tý nào cả.
chào bạn vietyen ! hoan nghênh bạn bạn đến với CLB những người yêu Rott và hy vọng 1 ngày gần đây sẽ tiếp bạn ở củ chi . em rott nhà bạn không biết được bao nhiêu tháng tuổi rồi , mình xem hình thấy cũng tốt mà , thực ra đẹp hay không đẹp cũng là khách quan mà thôi , vì vậy tuỳ theo mục đích của người nuôi sẽ có những tiêu chuẩn khác nhau . thân

vietyen

Member
chào bạn vietyen ! hoan nghênh bạn bạn đến với CLB những người yêu Rott và hy vọng 1 ngày gần đây sẽ tiếp bạn ở củ chi . em rott nhà bạn không biết được bao nhiêu tháng tuổi rồi , mình xem hình thấy cũng tốt mà , thực ra đẹp hay không đẹp cũng là khách quan mà thôi , vì vậy tuỳ theo mục đích của người nuôi sẽ có những tiêu chuẩn khác nhau . thân

Xin cảm ơn anh sơn nguyễn đã tiếp truyện với em , em rot nhà em rot cái cân nặng 40 kg 12 tháng, em mới phối được khoảng 65 ngày rồi mà sao ko thấy gì cả. Em nó đầu vú cũng thấy to to và bóp ra thấy có nước màu trắng trong chảy ra, mà mấy hôm nay em nó uống nước rất nhiều, nhưng ăn thì rất ít, anh cho em hỏi đó là hiện tượng gì ạ.

huyenmeo

Member
"Chó ko đẹp nuôi chán lắm" - thế mà cũng nói được!^:)^

vietyen

Member
Anh cho em lạc đề tý nhé, nghe nói anh có làm và bán sản phẩm âm ly đèn phải ko ạ, nếu đúng là như vậy thì tuyệt vời quá anh ạ, vì em cũng mê cả amli đèn nữa và loa cổ. nhưng hiện tại thì em bán gần hết đồ rồi ạ còn mỗi cái amli đèn dùng bóng EL 34 Và đầu CD DENON 3500, và loa việt nam, hết tiền rồi xài đỡ vậy.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin cảm ơn anh sơn nguyễn đã tiếp truyện với em , em rot nhà em rot cái cân nặng 40 kg 12 tháng, em mới phối được khoảng 65 ngày rồi mà sao ko thấy gì cả. Em nó đầu vú cũng thấy to to và bóp ra thấy có nước màu trắng trong chảy ra, mà mấy hôm nay em nó uống nước rất nhiều, nhưng ăn thì rất ít, anh cho em hỏi đó là hiện tượng gì ạ.
trên lý thuyết 65 ngày nếu có thai thì lúc này chó mẹ rất bồn chồn , ít ăn và lâu lâu cào ổ để chọn nơi đẻ thích hợp hoặc đi tiêu són, đây cũng là những biểu hiện của việc sắp hạ sanh , bạn cũng nên chuẩn bị tinh thần trước nếu em rott nhà bạn có những biểu hiện trên. thân

vietyen

Member
hi chào bạn coi bộ bạn khó tính dữ he, mình nói là nói vậy thôi chứ ý mình thì ko phải vạy mến chào bạn, mong được làm wen với bạn.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Anh cho em lạc đề tý nhé, nghe nói anh có làm và bán sản phẩm âm ly đèn phải ko ạ, nếu đúng là như vậy thì tuyệt vời quá anh ạ, vì em cũng mê cả amli đèn nữa và loa cổ. nhưng hiện tại thì em bán gần hết đồ rồi ạ còn mỗi cái amli đèn dùng bóng EL 34 Và đầu CD DENON 3500, và loa việt nam, hết tiền rồi xài đỡ vậy.
công ty mình chuyên sản xuất về đồ Hi-end audio . bạn có thể tham khảo tại website www.navisonaudio.com , rất vui có thêm người cùng sở thích là audio. thân

denynguyen

em cũng muốn xin anh sơn nguyễn và các bác cho em và ông anh eo vào hội rott với em e sẽ sớm pot hình pé rott của em cho mọi người cho ý kiến

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
em cũng muốn xin anh sơn nguyễn và các bác cho em và ông anh eo vào hội rott với em e sẽ sớm pot hình pé rott của em cho mọi người cho ý kiến
rất hoan nghênh bạn và ông anh của bạn vào CLB fan hâm mộ Rott . nếu được bạn nên chụp hình bé rott của bạn và post lên diễn đàn để mọi người tham khảo nhé . thân

denynguyen

rất hoan nghênh bạn và ông anh của bạn vào CLB fan hâm mộ Rott . nếu được bạn nên chụp hình bé rott của bạn và post lên diễn đàn để mọi người tham khảo nhé . thân
sao em không được quyền post hình vậy anh sơn nguyễn

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
bạn có toàn quyền post hình đấy chứ , và hình như bạn đã post được hình bên topic " nơi giới thiệu Rott của các thành viên trog CLB " rồi mà . thân

denynguyen

cám ơn anh sơn nguyễn đã del bớt máy bài của em nhé em nghĩ chắc do lỗi của mạng nên lúc trưa ko pót được nào ngờ nó lên đến 4 lần

nakamura

Member
xin nhờ ae trong hội giúp đỡ

e cũng xin vào hội với,e mới mua 1 puppy mà chưa bít cách chăm sóc nên bệnh hoài, mong ae chỉ giúp,tuần trước e nó bị tiêu chảy e đã cho đi bs chích thuốc giờ hết tiêu chảy lại chuyển wa ho khẹc khẹc,e nó được 2,5 tháng tuổi.e đang ở củ chi.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
e xin phép được xin số đt và địa chỉ a sonnguyen được không ạ?
chào bạn ! số điện thoại của mình là 0903966992. nếu có cần hoặc thắc mắc gì thì bạn cứ liên lạc nhé . thân

Jackie

Member
con này cũng đẹp mà bác, sao khó tính thế, mà đi so với bọn đoạt giải quốc tế thì lại giống như đem bà xã ở nhà đi so với hoa hậu ;)
Vậy chứ dạo này em nó sao rồi, hạ sinh đwọc mấy chú vậy bác

trunglinhls

chào a son nguyen, e là trung lạng sơn, e cũng muốn tham gia vào clb nuôi cún rott, hiện tại e đang có 1 cún rott 3 thág tuổi nhưng chỉ đc 8kg, như vậy cún có gọi là bị gầy ko a?cho e hỏi cách chăm sóc và các món ăn mà cún rott thích nhất, e muốn rott nhà e béo tròn. thank a. trung lạng sơn 0948424444

EMYMAE

Chào anh sonnguyen, đi lòng vòng hổm rày hôm nay em mới dám mạo muội xin được vào hội Rott. Em chưa có kinh nghiệm gì nhiều, có gì mong em chiếu cố giúp đỡ cho em nhé !
Em chưa có điều kiện đến trang trại của anh, nhưng mà vợ em đã lên rồi :D (hix, may mà em chưa lên vì em mê rott hơn cả vợ em) nhưng em rất là khâm phục anh. Sau này mọi sự về con Rott có gì nhờ anh giúp đỡ em nhé! Kể từ khi đón nó về em thích Rott luôn rồi anh ơi ! Bé nhà em nó tên là Asley, nó kén ăn và nhát quá anh ơi, phải tạo cho nó 1 cái bao tử họ Trư và 1 trái tim họ Tôn quá anh ơi. Rất vui được làm quen với anh !

viet anh_hp

Nhất định Chó phải đẹp sao?

"Chó ko đẹp nuôi chán lắm" - thế mà cũng nói được!^:)^
Đã nuôi chó nhất thiết phải đẹp sao bạn? Tớ nghĩ đã là đam mê xấu hay đẹp vẫn là đam mê chứ.