• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin Thông Báo Cho Anh Em Mua Chó Phú Quốc đề Phòng

Javata

Member
Thông bào cho những ai yêu chó Phú Quốc và mới nuôi chó Phú Quốc được biết mà đề phòng,.... Hiện tại ở Hà nội có rất nhiều Gia Đình, cơ sở kinh doanh bán chó Phú Quốc nhưng vừa rồi mình được biết một số người nói lại khi bị lừa mua phải chó "PHÚ THÁI" và chính mình cũng bị Gia đình ông này lừa bán cho em chó "THÁI" đó là Gia Đình Ông : Luật - Địa chỉ nhà ở phố TỰU LIỆT đi qua bến xe nước ngầm 500m - ĐT: 04.36870.228
Gia đình ông này chuyên lừa đảo, sống không có lương tâm chỉ vì lợi ích kinh tế mà đi lừa những người mới nuôi chó Phú Quốc......
Mình thông báo tin này với tất cả mọi người biết được biết nếu ai muốn mua chó PQ thì không nên mua tại Gia đình ông "LUẬT" LỪA này...

Thông bào cho những ai yêu chó Phú Quốc và mới nuôi chó Phú Quốc được biết mà đề phòng,.... Hiện tại ở Hà nội có rất nhiều Gia Đình, cơ sở kinh doanh bán chó Phú Quốc nhưng vừa rồi mình được biết một số người nói lại khi bị lừa mua phải chó "PHÚ THÁI" và chính mình cũng bị Gia đình ông này lừa bán cho em chó "THÁI" đó là Gia Đình Ông : Luật - Địa chỉ nhà ở phố TỰU LIỆT đi qua bến xe nước ngầm 500m - ĐT: 04.36870.228
Gia đình ông này chuyên lừa đảo, sống không có lương tâm chỉ vì lợi ích kinh tế mà đi lừa những người mới nuôi chó Phú Quốc......
Mình thông báo tin này với tất cả mọi người biết được biết nếu ai muốn mua chó PQ thì không nên mua tại Gia đình ông "LUẬT" LỪA này...
Bạn cho hình ảnh bằng chứng cụ thể để anh em biết mà tránh

hoangtkv

Active Member
Với một giống chó mà chỉ có tiêu chuẩn trên giấy tờ chứ chưa thực sự có nhiều con đúng chuẩn như chó Phú Quốc thì việc người chơi bị lừa là không thể tránh khỏi. Ngay cả những người chơi Phú Quốc lâu năm cũng không dám chắc con mình đang nuôi có phải là chuẩn không nữa là người mới chơi như bạn. Bạn không nên đổ gáo nước lên đầu người ta như vậy. Bạn post ảnh em nhà bạn, giá tiền và các thông tin em nó lên đây để mọi người giúp bạn. Theo như bạn nói người ta bán chó Thái cho bạn thì có khi người ta bán nhầm chứ mặt bằng chung chó Thái đắt hơn chó Phú Quốc mà.

phamtatt

Member
chó PQ như thế nào?

cho đến hôm nay vẫn chưa có ai dám khẳng định chó của mình là PQ thuần chủng cả. chó của bạn chỉ có thể là PQ lai mà thôi. tuy nhiên nếu người bán khẳng định chó bán ra là PQ thuần chủng để bán giá cao thì đúng là có ý lừa đảo ! nếu họ không khẳng định chó bán là PQ thuần thì không sao, thuận mua vừa bán thôi.

Chắc bác này mua sau khi ông Luật giao bán trên Vietpet. Mình đã cảnh báo rồi, cứ húc đầu vào mua thì kêu gì. Thuận mua vừa bán, nếu bạn không rành về Phú Quốc thì có thể nhừo người khác tư vấn giúp, cắm đầu vào mua một cách u mê bị dính phải chó Phú Thái thì kêu cũng vô ích.

Xin Thông Báo Cho Anh Em Mua Chó Phú Quốc Đề Phòng

Chắc bác này mua sau khi ông Luật giao bán trên Vietpet. Mình đã cảnh báo rồi, cứ húc đầu vào mua thì kêu gì. Thuận mua vừa bán, nếu bạn không rành về Phú Quốc thì có thể nhừo người khác tư vấn giúp, cắm đầu vào mua một cách u mê bị dính phải chó Phú Thái thì kêu cũng vô ích.
bác hà nói đúng đó các bạn trước khi mua nên hỏi han cẩn thận đừng để bị lừa của một đồng công một nén các bác ạ chúc các bác tìm được cún như ý
mà bác hà ơi khi nào em có điều kiện mua PQ nhờ bác xem có anh em nào có chó uy tín tin cậy giúp em nhé em :chicken::chicken: lắm

hoangtkv

Active Member
bác hà nói đúng đó các bạn trước khi mua nên hỏi han cẩn thận đừng để bị lừa của một đồng công một nén các bác ạ chúc các bác tìm được cún như ý
mà bác hà ơi khi nào em có điều kiện mua PQ nhờ bác xem có anh em nào có chó uy tín tin cậy giúp em nhé em :chicken::chicken: lắm
Tìm một con chó Phú Quốc chuẩn đã khó, kiếm một ông tư vấn chó chuẩn còn khó hơn. Vấn đề bạn đặt ra thật là nan giải :((

nguyenducminh63

Active Member
Cứ post hình ảnh chó mà bạn mua lên để mọi người đánh giá đã. Bạn phải chứng minh được những điều bạn nói. Bạn bây giờ đã nhận ra là mình mua phải Phú Thái tức là bạn đã bỏ tiền học phí mà thu lại được kinh nghiệm rồi. Rất nhiều người đam mê như bạn cũng phải bỏ học phí mà không thu được gì đấy. Vậy những Hiệp hội và những CLB chó Phú Quốc được thành lập ra làm gì? Tại sao khi mua chó bạn không tìm đến những người có kinh nghiệm trên diễn đàn hoặc ngoài đời mà nhờ tư vấn??? Dù sao cũng cám ơn những thông tin mà bạn chia sẻ:D

Với một giống chó mà chỉ có tiêu chuẩn trên giấy tờ chứ chưa thực sự có nhiều con đúng chuẩn như chó Phú Quốc thì việc người chơi bị lừa là không thể tránh khỏi. Ngay cả những người chơi Phú Quốc lâu năm cũng không dám chắc con mình đang nuôi có phải là chuẩn không nữa là người mới chơi như bạn. Bạn không nên đổ gáo nước lên đầu người ta như vậy. Bạn post ảnh em nhà bạn, giá tiền và các thông tin em nó lên đây để mọi người giúp bạn. Theo như bạn nói người ta bán chó Thái cho bạn thì có khi người ta bán nhầm chứ mặt bằng chung chó Thái đắt hơn chó Phú Quốc mà.
Bạn này noi' quá chuẩn luôn.
Góp ý chủ toptic nhé. bạn chỉ nói "ông ấy" thôi chứ đừng nói "gia đình ông ấy" nhé

Trong Câu lạc bộ Phú Quốc có rất nhiều các chú, các bác, các anh chị em am hiểu về chó Phú Quốc, bạn có thể nhờ mà. Giờ người nuôi Phú Quốc nhiều nên việc học hỏi không phải là chuyện khó, quan trọng là bạn có thật sự muốn học hỏi không thôi. Trong Câu lạc bộ có những đồng chí từ Bắc Cạn xa xôi, nhưng để được tham gia một buổi off của CLB đã xuống Hà Nội từ hôm trước ăn ngủ rồi chờ sáng Chủ Nhật để đi off, được gặp gỡ anh em và học hỏi. Bạn ở Hà Nội thì quá tiện lợi rồi còn gì. Chúc bạn sớm tìm được một con cún ưng ý.

Tìm một con chó Phú Quốc chuẩn đã khó, kiếm một ông tư vấn chó chuẩn còn khó hơn. Vấn đề bạn đặt ra thật là nan giải :((
cũng ko khó đâu trên vp cũng có các hội nuôi phú quốc rồi các bạn đợi các anh ý nhân giống rồi vào mua của các anh ấy thì quá yên tâm rồi còn gì tại sao phải mua ở đâu để rồi PQ nó lai tạp đi nhiều mất đi hình ảnh của chú chó phú quốc :D:D

cúng không khó đâu vp có các hội người nuôi chó PQ mà các bạn cứ đợi các anh ý nhân giống rồi mua sao phải đi đâu để bị lừa vào thân
thân

Việc Câu Lạc Bộ thành lập là một điều rất đáng mừng, vì đây là cơ sở để các thành viên nhận biết được thế nào là con chó Phú Quốc chuẩn theo định hướng của VKA, nhưng cái tôi trăn trở hiện nay là đa số anh em trong Câu Lạc bộ chỉ nuôi Pet là chính, có rất ít anh em có ý định làm một Breed chân chính, chính vì thế để CLB phát triển và nguồn chó Phú Quốc dồi dào cung cấp cho anh em Pet là một điều vẫn hết sức khó khăn. Chính vì thế mà các bạn đã phải mua những con chó Phú Quốc tương đối chuẩn với giá khá cao. Hy vọng trong thời gian tới sẽ có nhiều anh em trong CLB sẽ có hướng Breed để nguồn chó Phú Quốc ngày càng dồi dào.

Hung.tinhyeu

Active Member
Việc Câu Lạc Bộ thành lập là một điều rất đáng mừng, vì đây là cơ sở để các thành viên nhận biết được thế nào là con chó Phú Quốc chuẩn theo định hướng của VKA, nhưng cái tôi trăn trở hiện nay là đa số anh em trong Câu Lạc bộ chỉ nuôi Pet là chính, có rất ít anh em có ý định làm một Breed chân chính, chính vì thế để CLB phát triển và nguồn chó Phú Quốc dồi dào cung cấp cho anh em Pet là một điều vẫn hết sức khó khăn. Chính vì thế mà các bạn đã phải mua những con chó Phú Quốc tương đối chuẩn với giá khá cao. Hy vọng trong thời gian tới sẽ có nhiều anh em trong CLB sẽ có hướng Breed để nguồn chó Phú Quốc ngày càng dồi dào.
Hà có dám khẳng định mua giá cao là được một con phú quốc tương đối chuẩn không ?.

nguyenducminh63

Active Member
Lại một câu hỏi khó rồi anh YT ơi. Giá cả em nghĩ không quan trọng bằng có kinh nghiệm chọn chó chuẩn. Anh SL suốt ngày đi xin mà vẫn có chó chuẩn đấy các anh ơi:p
Hà có dám khẳng định mua giá cao là được một con phú quốc tương đối chuẩn không ?.

soidongbang

Member
Lại một câu hỏi khó rồi anh YT ơi. Giá cả em nghĩ không quan trọng bằng có kinh nghiệm chọn chó chuẩn. Anh SL suốt ngày đi xin mà vẫn có chó chuẩn đấy các anh ơi:p
:)):)):)) A bắt chước ông YEUTINH hỏi chú câu này nhé:

" Chú có dám khẳng định chó của ông SL là chó đi xin k ??? :)):)):))

soidongbang

Member
:)):)):)) Lính mới như chú thì khó là đương nhiên chứ còn đối với mấy lão tiền bối thì có gì mà nan giải hả chú ???.:)):)):))

Cũng không khó lắm em ạ! Vì ít người dám bán danh dự chỉ với trên dưới 10tr phải không em?