• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin tư vấn chọn giống chó

bi2004

Member
Mình đang băn khoăn giữa hai giống chó great dane và labrador . xin cả nhà tư vấn giúp mình với. về không gian thì nhà mình không có vườn chỉ có vỉa hè cho mấy em chạy ( nhưng phải để ý kẻo mất nhanh lắm) còn về ăn uống thì trước mình đã nuôi một em labrador rồi nên biết các em ý ăn thế nào. mình băn khoăn không biết giống gread dane có sủa nhiều không? còn chuyện có bơi giỏi như labrador không nữa?

cám ơn cả nhà nhiều nhé

tienlam2682

Member
2 dòng này khác nhau hoàn toàn. Great Dane to gap 3 lần lab sủa cực to nhìn đẹp hơn lab nhiều. Nhà mình có cả 2 dòng nay nên biết. Lab khôn hơn GD nhưng cũng dễ dạy

bi2004

Member
mà mình lại sợ cái mõm em GD nó có nhiều dãi không? chứ nó mà vang dãi ra thì khinh khủng lắm ( chẳng bắn vào mặt mình như chơi ý chứ)

bi2004

Member
2 dòng này khác nhau hoàn toàn. Great Dane to gap 3 lần lab sủa cực to nhìn đẹp hơn lab nhiều. Nhà mình có cả 2 dòng nay nên biết. Lab khôn hơn GD nhưng cũng dễ dạy
mình biết nó khác nhau nhiều , sủa thì phải to là chắc rồi nhưng em nó có lắm mồm không? chứ nó sủa cả ngày thì chắc mình điếc luôn. thế bạn đã cho em GD đi bơi bao giờ chưa? em nó có bơi tốt không?